• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách cài đặt các app trên App Store cho iPhone chạy FW 2.x

alfreaso

Mình đọc hướng dẩn có một thắc mắc bác Hoack ơi..!
Đó là sau khi JBreak bác có đề cập Fix lỗi phần mềm vậy fix lỗi đó là làm sao ??? Cho mình hướng dẫn cụ thể nhé

cuongtunha2007

Mình Sync app free ở Itunes vào máy nhưng không hiện icons. Mình đã fix lỗi Mobileinstallation. Đã xóa file com.apple.mobile.installation.plist. Giúp minh với

XuanTruong

Super V.I.P
Mình Sync app free ở Itunes vào máy nhưng không hiện icons. Mình đã fix lỗi Mobileinstallation. Đã xóa file com.apple.mobile.installation.plist. Giúp minh với

Kết nối Wifi rồi cài một Soft Free trên AppStore là Uki!:))

phuonghodinh

có phải sau khi có account cua itunes rồi, thì em vào như thế này không:?
3. Sau khi có tài khoản:
+ Vào iTunes -> Chọn menu Store -> Chọn Login và gõ username và password vào.
+ Vào iTunes -> Chọn menu Store -> Chọn Authorize Computer và gõ username và password vào.
rồi sao đó Sync vào đúng không?
....
Rồi dowload game về Itunes, roi Sync phải không các bác, em xài Iphone 2gb, 1.1.4 vừa mơi update lên 2.1,Itunes 8.0.1, Win Vista, mới mua Iphone nên em chưa rành lắm, mong các boss chỉ dùm em
,nick yahoo em: traitimbietkhoc_mn...
hay bac nào cho em xin cai nick, để em pm, chỉ cho em ạ, em thanks các boss trước..^^:-??

XuanTruong

Super V.I.P
có phải sau khi có account cua itunes rồi, thì em vào như thế này không:?
3. Sau khi có tài khoản:
+ Vào iTunes -> Chọn menu Store -> Chọn Login và gõ username và password vào.
+ Vào iTunes -> Chọn menu Store -> Chọn Authorize Computer và gõ username và password vào.
rồi sao đó Sync vào đúng không?
....
Rồi dowload game về Itunes, roi Sync phải không các bác, em xài Iphone 2gb, 1.1.4 vừa mơi update lên 2.1,Itunes 8.0.1, Win Vista, mới mua Iphone nên em chưa rành lắm, mong các boss chỉ dùm em

Đúng rồi đó! Bạn cứ làm theo hướng dẫn của chủ Topic là OK!:D

tiensylao

Banned
công nhận qua iphone khó cài đặt quá,dung ppc quen rồi.! có ai có thể chỉ mình tận tình cách dùng và cài đặt hơn không!???

xemtynhi

Cho mình hỏi tý , mày xài itune 8 khi cài ứng dụng ló toàn báo thế lày là sao vậy

mình cũng tạo 1 acc theo cách hướng dẫn ở trên nhưng làm đến chỗ : Creat New Account thì nó cũng báo y như vậy chả hiểu là tại làm sao nữa ... bực mình ghê ai biết giúp mình với ...........

Chỉnh sửa cuối:

dangkhoa_1501

Mấy bro cho mình hỏi.trước khi mình gắn cái sim vào IP thì máy kết nối với itunes bình thường,nhưng mà sau khi gắn sim + X sim GEvey vao thì itunes báo là sim ko thích hợp,ko cho mình syn,itunes vẫn nhận ra máy.mấy bro ai biết cách xử lý chỉ mình với,chứ rút sim ra cực quá.thanks

ndhuy

Có phải anh CK không thế? Trial MOD cơ à? Chúc mừng anh nhé! Hôm nào qua cơ quan bắn em ít GAME hay nhé!

levinhha

Cho em hỏi là với iPhone thì làm như vậy. Thế còn iPod tuoch thì làm sao có khác gì hok ạ.

XuanTruong

Super V.I.P
thank ban nha.
con cac ung dung khong phai ipa thi lam sao cai vao ha bac

Ứng dụng và Games có dạng *.app thì dùng WinSCP Copy vào iPhone rồi Set quyền cho chạy nhé (Tham khảo trên PV có đủ)!

ddbinbon

cảm ơn bài viết hữu ích, mình đã làm được theo hướng dẫn của bạn.đã thansk

nxphuong

mình có 1 file .ipa muốn cài vào ip.nhưng những soft của mình lại cài ngoài hàng nên trong Itunel trống không.bg mình mà cài chắc chắn sẽ mất sạch.vậy có cách nào thêm soft mới vào mà ko mất cái cũ ko vậy.xin mọi người giúp dỡ.cám ơn

Germaniteen

Giờ thì bạn kiếm 1 cái file giống vậy mà đuôi là .app dùng WinSCP chép vào iPhone là xong ngay! Thân!

Chỉnh sửa cuối:

ThAngNgO_

mình có 1 file .ipa muốn cài vào ip.nhưng những soft của mình lại cài ngoài hàng nên trong Itunel trống không.bg mình mà cài chắc chắn sẽ mất sạch.vậy có cách nào thêm soft mới vào mà ko mất cái cũ ko vậy.xin mọi người giúp dỡ.cám ơn

soft thì không mất đâu bạn, nếu ko có nó sẽ copy từ iphone vào itunes cho bạn nên bạn yên tâm mà cắm vào PC :D