• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách cài Soft & Game trên AppStore thông qua iTunes

ngoanhhh

đây là cách khác fix lỗi khi bạn sync bị Error(sưu tầm)
0xE800001 Error:
FIX: Change usb port and reboot your iphone/ipod Touch.
If this doesn’t work try going into: Control panel->System->Device Manager->Universal Serie Bus Controller->Right click Apple Mobile Device USB Driver and update driver.
0xE800013 Error:
You get this error when you already have the app
FIX: Simply delete the .app folder that u have ssh’d and reboot

bạn biêt thì bớt chút thời gian viết bằng tv cho anh em được kô mình kô giỏi tiếng e cho lắm nhưng vẫn thanks bạn 1 cái

ngoanhhh

mình đã có ipbrowser và cũng tìm thấy các đường dẫn nhưng mình ko biet cách chép file mobileinstalltion vào trong ip như thế nào bạn chỉ mình cách chép vào nhé

moonhuy

đây là cách khác fix lỗi khi bạn sync bị Error(sưu tầm)
0xE800001 Error:
FIX: Change usb port and reboot your iphone/ipod Touch.
If this doesn’t work try going into: Control panel->System->Device Manager->Universal Serie Bus Controller->Right click Apple Mobile Device USB Driver and update driver.
0xE800013 Error:
You get this error when you already have the app
FIX: Simply delete the .app folder that u have ssh’d and reboot

Mình cũng kô rành Tiếng Anh lắm nhưng hiểu cách làm nên dịch đại ...
Sửa lỗi 0xE800001:
- Rút cáp Iphone khỏi máy tính, tắt Itunes, rồi gắn cáp vào cổng USB khác.
- Nếu vẫn chưa đc, vào Control panel->System->Device Manager->Universal Serie Bus Controller, click chuột phải vào Apple Mobile Device USB Driver và chọn update driver để máy tính tự cập nhật driver, cái này máy phải kết nối net.

Sửa lỗi 0xE800013:
- Xóa cái App mới cài, bằng iCommander hoặc PC Suite hoặc ... WinSCP "Packed - Portable ....
- Khởi động lại iphone
- Sau đó Sync lại bằng itunes

Trước mình đã bị 2 lỗi trên, làm từ từ đã sửa đc hết.
Sau khi sửa cái MobileInstalll nên vào wifi cài 1 cái App Free từ App Store sau đó về Sync App của Itune (file .IPA) đảm bảo ok, đã test rất tốt.

moonhuy

mình đã có ipbrowser và cũng tìm thấy các đường dẫn nhưng mình ko biet cách chép file mobileinstalltion vào trong ip như thế nào bạn chỉ mình cách chép vào nhé

Đơn giản nhất bạn chịu khó tìm chỗ có wifi, cài cái Install 4, trong đó có source fix cái lỗi này rồi (source của Zacklyn) , còn kô bạn vào link này http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=30903

Bạn vui lòng không dẫn link qua diễn đàn khác nhé , cái đó pdaviet cũng có mà . Thanks!
<== Bạn thông cảm do lúc đó đang xem bên đó nên đưa luôn lần sau rút kinh nghiệm :)

Chỉnh sửa cuối:

hiepql

Để "dễ dàng" cài các chương trình cho iphone thì các bạn down file đính kèm rồi chép đè theo đường dẫn sau :
System/Library/PrivateFrameworks/MobileInstallation.framework

* Dùng iPhone Explorer trong iPhone PC Suite or iPhoneBrowser để chép nhá

- Rồi các bạn restar máy -> okie !

Download những chương trình dạng *.ipa thì double click vào file .ipa iTunes sẽ tự động add App vào Applications của iPhone
Bấm Sync để đưa App vào iPhone
Enjoy!
(Mục đích là double click vào file .ipa iTunes sẽ tự động add game vào Applications của nó)

Chú ý : Fix lỗi không vào được chương trình thì các bạn vào iTunes đăng nhập acc FREE dưới, vào Appstore trên iTunes rồi install 1 chương trình Free rồi restar lại máy nha !!!

- Tiện thể ăn cắp acc của anh NguyenHuuTrong cho các bạn dùng nè :)

Mã:
acc FREE
[EMAIL="pi_kachuchu89@yahoo.com"]pi_kachuchu89@yahoo.com[/EMAIL]
7120119

Cách cài chương trình :
- Ở đây, may mình có sự trợ giúp của anh NguyenHuuTrong nên ở đây mình sẽ post toàn link dễ down nhất để tiện down về :D
- Các bạn down file .ipa ở dưới về rồi ném vào Application trong iTunes -> rồi cắm iphone vào sync là xong !:mad:)

Game cập nhật DLINK:

.....Chú ý: Link 45, 109 appstore phải down bằng utorrent.....

Thân chào Bạn Luân.
Mình đả rất cố gắng làm nhưng vẫn không được !. Bạn có thể giúp mình 1 account free để vào down các files free trong App Store , Rất cám ơn bạn đó mail mình là hiepql@hcm.vnn.vn , Rất mong bạn giúp .
Thân chào

miami

Lỗi này hình như bạn chưa chép file MobileInstallation vào iPhone ! cứ làm đúng như trang 1 bảo đảm OK
chào bạn bạn cho mình hỏi cài file này vào iphone cài như nào mình lần đầu dùng không biết mong bạn chỉ dẫn thanks bạn nhiều

hasitinh

chào bạn bạn cho mình hỏi cài file này vào iphone cài như nào mình lần đầu dùng không biết mong bạn chỉ dẫn thanks bạn nhiều

down file đó về giả nén ra rồi dùng pc suite tìm tới d8uờng dận như trang 1 đó và coppy vào là xong hay dùng kéo thả cũng đc.không có cài gì hét bạn a .rồi dùng icommader set là ok thôi.

bodyguard

bác ơi em chưa dám làm, vì từ lúc em nâng cấp lên 2.0.1 em dùn cái Pc Suite ( mới nhất dành cho 2.0) hay cái Cydia trong IP của em để cài đặt thì máy bị treo hình trái táo luôn, đem ra tiệm sửa hết 200k. Ở tiệm nó sửa xong và sau đó cài đó em 32 soft và game, còn dặn em về ko dc cài gì hết dc cài nhạc để nge và video thui. Nếu cài nhạc chuông thì bài đó phải mua bản quyền ( em thấy vô lý quá vì những bài nhạc cài toàn nhạc trẻ trên thị trường ko), còn cài soft hay game sẽ bị treo. Cho em hỏi nếu em cài như hướng dẫn của các bác có làm treo máy và mất hết những 32 soft và game mà tiệm đã cài sẵn cho em ko?..Thanks

NguyenThanhLuan

bác ơi em chưa dám làm, vì từ lúc em nâng cấp lên 2.0.1 em dùn cái Pc Suite ( mới nhất dành cho 2.0) hay cái Cydia trong IP của em để cài đặt thì máy bị treo hình trái táo luôn, đem ra tiệm sửa hết 200k. Ở tiệm nó sửa xong và sau đó cài đó em 32 soft và game, còn dặn em về ko dc cài gì hết dc cài nhạc để nge và video thui. Nếu cài nhạc chuông thì bài đó phải mua bản quyền ( em thấy vô lý quá vì những bài nhạc cài toàn nhạc trẻ trên thị trường ko), còn cài soft hay game sẽ bị treo. Cho em hỏi nếu em cài như hướng dẫn của các bác có làm treo máy và mất hết những 32 soft và game mà tiệm đã cài sẵn cho em ko?..Thanks

Đến nỗi đem ra tiệm ko bạn !>:) ! nó cũng làm theo như trong 4rum thôi !
Games cài vào làm gì có chuyện treo !:)) (treo có thể do nguyên nhân khách quan khác)
Có ai post bài làm cho máy treo bạn ?:mad:)
iPhone PC Suite mới chỉ là bản beta nên còn bug ! hết beta là okie thôi !
Bạn xem bao nhiu người Thanks là bấy nhiêu người làm thành công rùi đó!=)):D;;):))=D>b-)

bodyguard

em cám ơn bác rất nhìu, em thấy yêm tâm rùi, bởi vậy em cảm thấy làm lạ tr6n 4rum ai cũng làm dc tại sao mỗi lần em làm j đều bị treo hết, trc kia em dùng F.W 1.4 làm j cũng ko sao hết, từ ngày ra tiệm đưa lên F.W 2.0.1 ko làm j dc, ko lẽ ở tiệm nó có mẹo j hả biết no có mẹo j đã làm cho máy em ko lam dc j ha bác?...hehe. Vậy em có cái bất cứ game hay soft mới gì cũng không bị mất những cái gì đã cài sẵn trước đó phải ko bác?
Cho em xin hỏi thêm e đang dùng F.W 2.0.1 cái itune 7.7.1, vậy thì em có thể cài jống như các bác dc ko àh? Nếu ko dc thì em fải cài lại Itưne 7.7.0 ha?

Chỉnh sửa cuối:

hasitinh

em cám ơn bác rất nhìu, em thấy yêm tâm rùi, bởi vậy em cảm thấy làm lạ tr6n 4rum ai cũng làm dc tại sao mỗi lần em làm j đều bị treo hết, trc kia em dùng F.W 1.4 làm j cũng ko sao hết, từ ngày ra tiệm đưa lên F.W 2.0.1 ko làm j dc, ko lẽ ở tiệm nó có mẹo j hả biết no có mẹo j đã làm cho máy em ko lam dc j ha bác?...hehe. Vậy em có cái bất cứ game hay soft mới gì cũng không bị mất những cái gì đã cài sẵn trước đó phải ko bác?
Cho em xin hỏi thêm e đang dùng F.W 2.0.1 cái itune 7.7.1, vậy thì em có thể cài jống như các bác dc ko àh? Nếu ko dc thì em fải cài lại Itưne 7.7.0 ha?

itune 7.7.1 nó nhận biết đc các app thuốc đó bạn ,cài itune 7.7 thôi nhé.máy bạn đem ra tiệm coi chừng nó dung phần gosh cho bạn thì bạn cũng không làm gì đc đâu .mình hôi xưa đem ra tiệm cài 1.1.4 mà tiệm gosh cho mình làm minh đâu thể nào cài thêm hay bỏ bớy i app nào .mình chưa up lên 2.0.1 nên không biết như thấy những bạn xài fw nay toàn gặp lỗi không a>

bodyguard

bác ơi, em nhấn double vào file game Labyrinht dạng .ipa thì trong itune nó báo là " The appilacation aMza__v._1.0.ipa" could not be added to your itune libary b/c it is not a valid appilication " la sao hả bác, em gà tiếng anh lắm, có cách nào trị ko?
Sẵn tiện cho em hỏi thêm, em cái game Hotkey Ip báo là Canot opem j do, sau đó em làm them hướng dẫn của diễn đàn đang nhập itune sau đó cài 1game Free tên là Canon , restart lại Ip cuối cùng em xài dc. Sau đó 1 chút em cài soft tên MC dạng .ipa lúc này khởi động lại IP thì thấy cái MC hiện dòng chữ Cannot open và cái game Hotkey cũng hiện lại chữ đó, còn cái game free Canon thì biến đâu mất tiêu...vậy là sao hả bác? Giúp e với

Chỉnh sửa cuối:

kitaro

hình như accout itunes trang đầu hết linh rồi hay sao ý ! đăng nhập vào được , nhưng chọn một phần mềm Free thì nói " Accout này không dùng quá 5 người " cho dù phần mềm đó vẫn được download vào mục Application nhưng không thể Syns qua iphone ! làm cho mấy ứng dụng ipa cũng toàn báo lỗi " không mở được ...."

Có cách nào khắc phục điều này để dùng được những ứng dụng cài qua itunes ?

XuanTruong

Super V.I.P
hình như accout itunes trang đầu hết linh rồi hay sao ý ! đăng nhập vào được , nhưng chọn một phần mềm Free thì nói " Accout này không dùng quá 5 người " cho dù phần mềm đó vẫn được download vào mục Application nhưng không thể Syns qua iphone ! làm cho mấy ứng dụng ipa cũng toàn báo lỗi " không mở được ...."

Bạn có thể tạo một Acc khác xem sao? Làm theo các bước trong Topic này => http://pdaviet.net/showthread.php?t=29805 Chúc thành công!:D

pepsi98n

Theo mình nghĩ (cũng có thể do mình chưa thử các giải pháp khác), có lẽ đây là cách mà Apple hạn chế việc sử dụng iPhone và App không chính thức (Fw càng mới chạy ổn định hơn nếu chịu tốn chi phí cho Apple hoặc chịu mày mò, học hỏi kinh nghiệm anh em trên mạng nếu muốn sài "chùa" hoặc dzọc máy- hehe). Mình chọn giải pháp khắc phục như sau (hơi mất công 1 chút cho việc tạo acc free nhưng bảo đảm 100% thành công trong khi chờ gp ưu việt hơn từ các bạn):

- Mỗi lần restore lại (từ fw 2.0 cho đến phiên bản mới nhất là 2.0.2) do nặng máy hay muốn upgrade lên fw cao hơn (VD: 2.0 lên 2.0.1 hay 2.0.2 [mình viết hơi kỹ, nếu bạn nào biết rồi thi bỏ qua nhe]):
+ Tạo 1 acc free mới -> do đó cần 1 redeem code mới theo hường dẫn tại http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=29805. Vấn đề ở đây là tìm redeem code chưa ai sử dụng hoặc chưa hết hạn: hãy sử dụng một computer khác (chưa lấy redeem code và sử dụng rồi) và vào trang http://www.tunecore.com/freealbum như hướng dẫn của NguyenThanhLuan để lấy redeem code "ko đụng hàng".
+ Có acc free mới rồi, bạn đăng nhập và sync app (tất nhiên có games trong đó) và đừng quên trước đó:

>Cài MobileInstallation vào /System/Library/PrivateFrameworks/MobileInstallation.framework/ hoặc add source của HHVN vào rồi cài MobileInstallation

>Sync 1 free app (có thể từ iTunes Store) trước khi sync các app (và games) đã bị "thuốc"

+ Tận hưởng thành quả.
Lưu ý: Nếu chưa rành, nhớ đừng sync app (và games) lung tung từ 2, 3 máy kẻo lại phải restore lại rất mất thời gian do các app (và games) đã sync bị "liệt" do lỗi cann't open (Apple kiểm tra tính hợp pháp khi bạn kết nối Internet qua Itunes). [Tạm thời vật nhe trong khi chờ giải pháp "qua mặt" app được tiết lộ- hehe]

Đây là cách "thủ công mỹ nghệ" (mất công ở chỗ lấy redeem code và tạo account free mới) nhưng đảm bảo thành công 100% hy vọng có phương án khác tốt hơn.

Sở dĩ mình chọn giải pháp trên do mặc dù có acc free nhưng việc báo lỗi sau khi restore hoặc upgrade lên fw mới vẫn xảy ra mặc dù vẫn sử dụng acc cũ với cùng 1 computer. Hy vọng sớm có giải pháp tốt hơn hoặc bạn nào "giấu nghề" chưa tiết lộ thì bật mí cho anh em nhờ

Chỉnh sửa cuối:

NguyenHuuTrong

Bài chỉnh sửa của chú Luan rất khoa học và dễ hiễu cho Newbie !=D>
Ai mà không làm dc nữa là NewChicken lun !=))