• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách cài Soft & Game trên AppStore thông qua iTunes

zizivn

Bạn cho mình hỏi 1 chút với. Mình đã làm như trên nhưng quả thật không hiểu bạn nói set file la như thế nào? Có phải là rename cái file đó thành tên 0755 không? Mong bạn trả lời giúp mình vì mình đã làm xong hết rồi mà lúc sync vào máy qua iTunes nó vẫn báo lỗi o8x...... và bảo error. Cám ơn bạn rất nhiều.

Last edited by a moderator:

NguyenThanhLuan

Bạn cho mình hỏi 1 chút với. Mình đã làm như trên nhưng quả thật không hiểu bạn nói set file la như thế nào? Có phải là rename cái file đó thành tên 0755 không? Mong bạn trả lời giúp mình vì mình đã làm xong hết rồi mà lúc sync vào máy qua iTunes nó vẫn báo lỗi o8x...... và bảo error. Cám ơn bạn rất nhiều.

-Thực ra cái file đính kèm bạn down về đã được set trước rồi ! Nên có thể bạn không cần set cho nó nữa ( nhưng đễ choa chắc thì set nha -Xem hướng dẫn dùng winspc để set file ở đây -Click here-)

- Còn bạn bị lỗi o8x...... thì fix theo cách này xem sao nha :

Fix lỗi (0xE8000001) thì các bạn mở Control panel->System->Hadware->Device Manager->Universal Serie Bus Controller click chuột phải vào Apple Mobile Device USB Driver và chọn update driver sau đó cứ next !

zizivn

Cám ơn vì bạn đã giành thời gian trả lời giúp mình, bjo thì sau khi di đọc khắp nơi và tham khảo mình đã biết cách sử dụng để dùng chương trình này cop app vào trong máy rồi. Có điều mình chỉ biết cop file cua apps vào trong folder Applications trong stash thôi, chứ chưa rõ là cop ringtones và truyện vao trong folder nào cả. Bạn làm ơn post luôn cho a e biết để sử dụng cho tiện được không? Thay mặt mọi ng cám ơn bạn trước :). Bạn nếu co time rảnh thì post chi tiết cho a e dễ làm theo, đỡ phải mày mò nhiều.

Hôm qua mình sang bên tinhte.com, thấy a Sơn bên đó đã build sẵn FW cho iPhone 2G, 3G ban? 2.0, 2.0.1, và 2.0.2 rồi. Có điều mình down về và giải nén ra thì không chạy được, vì cai đuôi restore no không phải la ispw, nên ko thể nào dùng winscp để dùng được. Bạn có biết nguyên nhân vì sao và do đâu ko? Mình đã thử down rất nh lần va nh link trong threat đó, nhưng kết quả cuối cùng vẫn chỉ là 1. Cái mà a ấy bảo đã fix rất nh lỗi và build đủ mọi ứng dụng vào trong rồi, nhưng...mình thì ko thể nào sử dụng được. Nếu bạn biết mong bạn chỉ giúp mình nhé. ID cua mình la anhchangculan84@yahoo.com. Nếu bạn rảnh thì bớt chút time cho mình hỏi nhé, thanks bạn nh. Mình đang ở UK, có 1 con iPhone 3G 16GB Black, nhưng chưa unlock dc nên chả dùng, dùng con 2G này thôi. Nếu bạn thấy co unlock cho 3G thi post cho a e va send cho mình soft với nhé. Thanks bạn nhiều.

XuanTruong

Super V.I.P
đã build sẵn FW cho iPhone 2G, 3G ban? 2.0, 2.0.1, và 2.0.2 rồi. Có điều mình down về và giải nén ra thì không chạy được, vì cai đuôi restore no không phải la ispw, nên ko thể nào dùng winscp để dùng được.

Download FW về rồi đổi đuôi từ RAR sang ISPW, hoặc dùng trình hỗ trợ Download IDM thì đổi đuôi trước khi Download về nhé, FW thì dùng iTunes để Restore chứ không phải WinSCP đâu Bạn nhé!:)

zizivn

Dạ vâng, e trong lúc cuống quá type nhầm ạ, mong các bác thông cảm. E đã đổi được đuôi nhờ sự hướng dẫn của pikachu v a vanc rồi, có điều như a vanc bảo là cài file đó định dạng thường trên 200 MB. Lúc e down toàn bộ về thì đúng là trên 200MB thật, nhưng cái file restore thì chỉ có chưa đến 2MB, vậy có đúng là nó ko ạ? Vì 2 cái file nặng nhất lại có đuôi DMG cơ ạ. Mọi ng giúp e với. Thêm nữa, lúc mà nâng cấp lên, e phải làm các bước như ban đầu với winpwn, sau đó đến bước cuối cùng dùng với iTunes mới lấy cái FW đã down về để restore đúng ko ạ? E thanks các bác nh!

XuanTruong

Super V.I.P
Dạ vâng, e trong lúc cuống quá type nhầm ạ, mong các bác thông cảm. E đã đổi được đuôi nhờ sự hướng dẫn của pikachu v a vanc rồi, có điều như a vanc bảo là cài file đó định dạng thường trên 200 MB. Lúc e down toàn bộ về thì đúng là trên 200MB thật, nhưng cái file restore thì chỉ có chưa đến 2MB, vậy có đúng là nó ko ạ? Vì 2 cái file nặng nhất lại có đuôi DMG cơ ạ. Mọi ng giúp e với. Thêm nữa, lúc mà nâng cấp lên, e phải làm các bước như ban đầu với winpwn, sau đó đến bước cuối cùng dùng với iTunes mới lấy cái FW đã down về để restore đúng ko ạ? E thanks các bác nh!

Sai bét cả!:)) Bạn Download FW về nếu có đuôi rar thì đổi lại đuôi thành ipsw thôi chứ Bạn giải nén ra làm gì? Sau đó đưa máy về DFU rồi dùng iTunes Restore lại máy sau đó mới dùng công cụ gì thì tùy theo hiện trạng máy trước lúc Restore (Trước khi Restore là FW mấy, bản 2.0.2 là bản Custom hay không. v.v) chứ!:D

zizivn

Vâng, thanks bác, e đã làm như bác nói rồi v chạy được rồi ạ. Có điều lúc chạy cái FW 2.0.2 do bác S ben tt build thì ko thể nào chạy Cydia v Installer dc, vì toàn bị báo lỗi là unable to load v time out (e dung` cho 2G). Hơn nữa apps mà e sync tư` iTunes vào thì ko hiện ra trên springboard, nó chỉ hiện ra những cái đã dc bác S cài thôi. E vào trong BossPref thì thấy các apps đó, nhưng hoàn toàn ko thấy xuất hiện trên màn hình, hic. Thêm vào đó thử hide mấy cái đã dc build sẵn nhưng lúc trở ra vẫn thấy nó ở đấy, ghét quá. Cái cần hiện thì ko thấy hiện, cái ko cần thì cứ trơ ra đó. Mọi ng chỉ cho e cách khắc phục lỗi này với.

Sau khi thấy cái đó oải quá, e quyết định dùng con 3G :D. E chạy cái bản FW 2.0.2 do bác Vanc ben tt build, chạy tốt thôi, nhưng sóng kém quá, có mỗi 1 vạch. Thêm vào đó lúc e chạy iPhoneTunnel Suite thi` nó ko nhận con 3G này. E ko biết la cái pm này chỉ dùng cho 2G thôi hay chạy đc cho 3G nữa. Các bác cho e biết với nhé. Thanks các bác nh!

NguyenHuuTrong

2G và 3G khác nhau cái võ và tính năng thôi ! Chứ nó cùng cha giống mẹ mà =))
FW mình Build cho máy mình mới hay chứ ! và ít lỗi ! mà nếu lỗi chịu khó fix !
FW bác S sao mà lỗi kinh thế ! Tự Build FW sẽ hay hơn đấy !

Katsuki

Cho em hỏi , em dùng FW 2.0.2, cài Mobichat qua iTunes nhưng ko vào được . bấm vào icon MC trong IP hiện lên 1 cái rùi văng ra lun

NguyenHuuTrong

Cho em hỏi , em dùng FW 2.0.2, cài Mobichat qua iTunes nhưng ko vào được . bấm vào icon MC trong IP hiện lên 1 cái rùi văng ra lun

Bạn đã làm đúng như bài hướng dẫn trang 1 chưa ! báo "can not open ap" rồi văng ra à !:-?

Katsuki

tớ cài được mấy game trong diễn đàn rùi mà , A4 chẳng hạn. Ko hiện chữ gì hết

NguyenHuuTrong

Lỗi (0xE8000001) các bác làm thử cách này xem sao !
XP:My Computer -->Tools --> Folder Options -->View -->chọn "Show hidden files and folders" --> xóa file SC Info.sidb trong C:\Documents and Settings\All Users\Application Data\Apple Computer\iTunes\SC Info
--> Reset PC

Vista:

Xóa 2 file SC Info.sidb và SC Info.sidd trong C:\Program Data\Apple Computer\iTunes\SC Info

--> Reset PC

Có thể làm thêm bước là vào Task Manager tắt cái iTunes Helper ! or vào run gõ msconfig --> start up --> bỏ chọn iTunes Helper --> ok reset PC

Chỉnh sửa cuối:

Katsuki

Mấy bác cho em hỏi . Có phần mềm chat yahoo nào cho iphone mà toàn Tiếng Việt , mà hay hay 1 chút giới thiệu cho em

tl1626

các bác help em với, em lam đúng như hướng dẫn nhưng cài vao iphone được mà no ko thể opened được em k hiểu....thanks nhiều

XuanTruong

Super V.I.P
các bác help em với, em lam đúng như hướng dẫn nhưng cài vao iphone được mà no ko thể opened được em k hiểu....thanks nhiều

Bạn đã vào APPSTORE để cài một Soft Free chưa? Phải cài thì mới mở được!:-?

quoctien82

Hix hix ai có acc up lên giúp với. Hix hix mấy cái acc kia ai đổi pass hết rồi. Còn lên mấy cái trang chỉ tạo acc, không còn áp dụng được nữa. Code generate ra đều bị invalid :(

XuanTruong

Super V.I.P
Hix hix ai có acc up lên giúp với. Hix hix mấy cái acc kia ai đổi pass hết rồi. Còn lên mấy cái trang chỉ tạo acc, không còn áp dụng được nữa. Code generate ra đều bị invalid :(

Up lên lại bị đổi Pass nữa nên không ai dám Up lên đâu!b-)

quoctien82

Hihi tạo được acc rồi vui quá. khi tạo acc các bác nhớ change coutry trong itune của mình qua US nhá. không thôi cái redim code không có được đâu