• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách cài Soft & Game trên AppStore thông qua iTunes

laser

- Mình lở cài một ứng dụng "thuốc" vào trước khi cài ứng dụng Free của "App Store" nên xảy ra tình trạng ứng dụng ko thể mở (can't not open...).
- Mình đã gỡ bỏ những chương trình thuốc nhưng bây giờ đã tạo tài khoản trên iTune và tải các 1 app Free nhưng vẫn ko cài được app free này vào iphone
(báo: ứng dụng ko cho phép cài đặt).
AE giúp mình với. Thanks nhiều.

darker

Em đang ở ÚC, mới mua và đang xài iphone 3G nên ko rành lắm, xin hỏi làm cách nào để cài game và app cho iphone 3G, em đang xài version 2.1 và itune 8.0, khi đọc em có thấy các bác dùng một số soft để cài app và game cho iphone nhưng em ko hiểu rỏ cách sử dụng lắm mong các bác chỉ giáo cho, cảm ơn các bác lắm ;;)

XuanTruong

Super V.I.P
- Mình lở cài một ứng dụng "thuốc" vào trước khi cài ứng dụng Free của "App Store" nên xảy ra tình trạng ứng dụng ko thể mở (can't not open...).
- Mình đã gỡ bỏ những chương trình thuốc nhưng bây giờ đã tạo tài khoản trên iTune và tải các 1 app Free nhưng vẫn ko cài được app free này vào iphone

Khi báo Can't not open... thì chỉ cần cài một Soft Free trên Store là xong thui mà, làm lại từ đầu đi nhé! Chúc vui!:p

Em đang ở ÚC, mới mua và đang xài iphone 3G nên ko rành lắm, xin hỏi làm cách nào để cài game và app cho iphone 3G, em đang xài version 2.1 và itune 8.0, khi đọc em có thấy các bác dùng một số soft để cài app và game cho iphone nhưng em ko hiểu rỏ cách sử dụng lắm mong các bác chỉ giáo cho, cảm ơn các bác lắm ;;)

Cài Soft và Game thì 2 hoặc 3G giống nhau cả (Chỉ Firmware là khác)!:D

NguyenHuuTrong

vào iTunes delete cái app thuốc đi cài app free xem sao !:-?

darker

em tìm khắp nơi mà chưa thấy topic nào hướng dẫn cài đăt cydia, OpenSSH, với hướng dẫn sử dụng mấy cái soft để cài game với app, bác nào biết cho em xin cái link, cam ơn các bác nhìu nhìu :D. Nhân tiên cảm ơn bác XUAN TRUONG luôn thể :D

XuanTruong

Super V.I.P
em tìm khắp nơi mà chưa thấy topic nào hướng dẫn cài đăt cydia, OpenSSH, với hướng dẫn sử dụng mấy cái soft để cài game với app, bác nào biết cho em xin cái link, cam ơn các bác nhìu nhìu :D. Nhân tiên cảm ơn bác XUAN TRUONG luôn thể :D

Bạn dùng FW 2.x thì khi JailBreak xong đã có sẵn Cydia và Installer rồi, sau đó kết nối Wifi, Add thêm các Source nào Bạn thích để cài Soft và Game thôi mà, các Soft và Game có đuôi *.IPA thì cài thông qua iTunes, nếu có dạng *.App thì dùng WinSCP Copy vào Applications rồi Set quyền 755 hoặc 777 (Tùy loại). Bạn phải đọc và tham khảo thật nhiều mới thú vị chứ!:D

darker

Sao khi mình cài app có đuôi .ipa vào thì chỉ có máy cái free down tu appstore về là được còn máy cái khác mình down từ forum về thì khi cài nó báo " can't verified", bây giờ mình fai làm thế nào?

NguyenHuuTrong

Sao khi mình cài app có đuôi .ipa vào thì chỉ có máy cái free down tu appstore về là được còn máy cái khác mình down từ forum về thì khi cài nó báo " can't verified", bây giờ mình fai làm thế nào?

Xóa iTunes cài lại ! chú ý là xóa triệt để ! có thể dùng You Unstaller 2008
nếu cần thiết vào My Document -->My Music --> xóa thư mục iTunes
và tìm thư mục Apple Computer xóa lun ! reset PC --> cài lại iTunes :D

Phuong88

em chạy sync thỳ nó báo thế này ạ , ai chỉ em cách khắc phục với:p