• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách cài Soft & Game trên AppStore thông qua iTunes

NguyenHuuTrong

các bác ơi. E đã làm theo huưỡng dẫn. ok hết rôì ạ, đã sync các game vaò iphone rôì (cũng đã login acc free để chaỵ 1 app free trên itunes store rôì) mà khi open vẫn baó : can't not open...
Giúp E vơí !
Thks!!!

Thử vào lại vài lần hoặc reset iPhone lại xem !;;);;)

NguyenHuuTrong

mình đang cài games bằng itunes,games đang lool rằng sông thì nó báo lện nầy,xin các bạn chỉ giúp dùm,some on the applications in your itues,library were not intanlled on the iphone "duongnhat" because or more errors occured,trong khi mình lấy games trên itues thì chép bình thường xin các bạn chỉ giúp

Có lẽ do dữ liệu của iTunes và iPhone ko đồng bộ ! Chỉ có cách xoá triệt để iTunes
Cài lại thời may !:-? cái gì liên quan tời Apple trên PC là xoá hết !;;)

cuadong82

. Fix lỗi (0xE8000001) thì các bạn mở Control panel->System->Hadware->Device Manager->Universal Serie Bus Controller click chuột phải vào Apple Mobile Device USB Driver và chọn update driver sau đó cứ next !

đã làm theo chỉ dẫn vẫn báo lỗi xin chỉ giáo

XuanTruong

Super V.I.P
. Fix lỗi (0xE8000001) thì các bạn mở Control panel->System->Hadware->Device Manager->Universal Serie Bus Controller click chuột phải vào Apple Mobile Device USB Driver và chọn update driver sau đó cứ next !
đã làm theo chỉ dẫn vẫn báo lỗi xin chỉ giáo

Dùng chương trình gỡ Soft mạnh như Your Uninstaller! 2008 rồi vào xóa => Apple Mobile Device Support đi nhé!:D

XuanTruong

Super V.I.P
xóa xong khỏi bật itune và bật pcsuite luôn

Giời ạ!=))=))=)) Xóa cho sạch sẽ để cài lại chạy cho ngon chứ! Xóa nó rồi mà không cài lại thì sao mà chạy được iTunes???=))=))=)) Xóa iTunes trước rồi xóa thằng đó => Cài lại iTunes khác để dùng!:D

cuadong82

xóa rồi cài lại rồi và bị ko nhận iphone :( ko bt cài lên itune 8 có dc ko nhỉ?? có j đâu người mới nên ko bt cười to quá văng hết nước miểng kìa :) chỉ giáo với

hopelessrover

Các bạn cho mình hỏi , để cài game vào bằng itune tức là mình đồng bộ hóa , hiện giờ máy mình người ta cài khá nhiều game , mình muốn cài thêm vào , như vậy khi sync iphone với itune thì những game mình đã cài có mất không vì trong itune không có những game đó ! Giống như hôm trước mình sync nhạc , thì nhạc trong itune thì vào mày , còn nhạc trong máy iphone do đồng bộ nên nó mất tiêu ! Nhờ mọi người

XuanTruong

Super V.I.P
Các bạn cho mình hỏi , để cài game vào bằng itune tức là mình đồng bộ hóa , hiện giờ máy mình người ta cài khá nhiều game , mình muốn cài thêm vào , như vậy khi sync iphone với itune thì những game mình đã cài có mất không vì trong itune không có những game đó ! Giống như hôm trước mình sync nhạc , thì nhạc trong itune thì vào mày , còn nhạc trong máy iphone do đồng bộ nên nó mất tiêu ! Nhờ mọi người

Bạn có thể làm theo cách này => http://pdaviet.net/showthread.php?t=34233 Nếu không sẽ mất hết đó!:D

sonny

các bác à,
hồi trước em tham gia bên cái phần symbian thì còn hiểu biết 1 chút
Bi giờ chuyển qua Iphone em chẳng biết j luôn.< Các bác đừng chê cuời nhé,
Ai cũng có giai đoạn đầu tiên này :(:( )
Em rất nóng lòng cài cho con aiphone của em mấy phần mêm hay ứng dụng cho đỡ tẻ nhạt mà không biết phải bắt đầu từ đâu,
Dọc kĩ của anh em nhưng vẫn lơ mơ,
Đơn giản nhất như bác nguyenthanhluan huong dẫn ở trên là chép đè vào
" chép đè file MobileInstallation vừa giải nến ra vào đường dẫn sau:
Code:
System/Library/PrivateFrameworks/MobileInstallation.framework"

Em cũng k bít công việc chép đè như thế nào nữa?dùng cái gì mà chép?

Rồi cái Iphone tunnel có fải là cái cái dây cáp không? hay là 1 cái phần mềm

Em cư liệt kê những j em có ra đay , mong bác nào hảo tâm hứong dẫn jum em cái:
Iphone: GG( k phải 3G Version 2.1( 5F136), moden firmware 04.05.04_G
Em đã cài Itunes 8.0.1.11 vào máy tính ( Cắm Iphone vào đã nhận)
Cable đi theo máy
Còn cái Ibrickr em cái 0.91, em không thể nào chạy ứng dụng đc, đến doan nó bắt check PXL, em làm theo, khới động lại 1 lần nữa xong rồi. lại bắt nữa. chắc phải khởi động đến sang mai hết pin mới thôi ( có phải là do em FW 2.1 không dùng đc bản đó không??)

MONG MONG các bác giúp đỡ nhiều nhiều lắm:-/:-/:-??

Chỉnh sửa cuối:

sonny

Cản ơn NguyenHuuTrong đã tận tình hướng dẫn, mình không những đọc kĩ mà in hẳn ra để đọc cơ
Nhưng cho mình xin hỏi thêm điều này:
Máy mình hiện đa đc người ta cài Cydia, mở ở trong thì cũng đã bật SSH, cũng cài luôn cả BossPrefs < thực ra mình chưa hiểu lắm mấy cái này để làm j>
Mình cũng đã Download iphone Tunnel Suite về PC.
Nhưng đến khi mình cái .Net FrameWork 3.5 thì nó báo lỗi sau

Và khi không cài đc cái Net FW này thì cũng không chạy đc tunnel luôn!
Mong các pác chỉ dãn tận tình giùm mình,
Sau khi vấn đề này đc giải quyết, chắc phải phiền các pác nhiều nhiều
em sẽ nghiên cứu rồi hỏi típ sau
thanks

sonny

ui trời,
bạn trả lời nhanh quá , đang định edit lại thì đã nhận nagy đc reply của NguyenThanhLuan rồi ( :):) )
Mình đc cài đc cái đó, nhưng mà khi mở tunnel nên thì:

1. Nó bắt mình đăng nhập thông tin của con Iphone, mình là version 2.1, không có ở đó mình tick như sau thì hiện lên

2. mình hỏi thêm 1 chút là khi mình mở giao diện của tunnel ra,
mình phải hoàn thiện các thông số ( vd: host name, user name, pass...), giống như WinSCP đúng không?
Host name: 127.0.0.1, user: root, pass: alpine ???

3. và pác có thể cho mình cái link ( hoặc huong dan ) mình cài đặt từ cái tunnel này không,
Mình rât khoai chưong trình kiến bò ( aaaah Ant ) nhưng chẳng biết bắt đầu từ đâu cả
cảm ơn rât nhiều ( thanks chưa đủ, mình phải cảm ơn ở đây nữa),

4. mà hứong dãn của bác Luan theo em hiểu là thao tac trên PC đúng khong?
trích: "chép đè file MobileInstallation vừa giải nến ra vào đường dẫn sau:
Code:
System/Library/PrivateFrameworks/MobileInstallation.frameworkSau đó set file MobileInstallation là 0755 !
Restar máy -> done ! "
Thế chép đè là chép đẻ paste ở đâu, huơng dẫn chi tiết cụ thể giùm cái pác nhé

Chỉnh sửa cuối:

sonny

To Sonny ! iBrickr ko còn dùng cho FW 2.x nữa bạn ạ !
Bạn chú ý đọc đúng từng từ làm theo từng bước !

cảm ơn HuuTrong về thông tin trên
Nhung cho mình hỏi nếu Ibrickr không dùng đc trên FW 2.x nữa thì mình cái j thay thế cái này,
ví dụ như phần mềm mấy con kiến bò đó, chỗ nào cũng hứong dẫn là vào Brickr rồi applications,
thế không có Brickr thì chịu chết à bác,

Mình dùng trong Itunes store thì không có
giúp với, khoái mấy con kiến này quá:(:)(:)(:)((

cuadong82

cài đúng hết rùi hiện soft và mọi thứ rồi . nhưng có một vấn đề là khi cài một vài soft tự nhiên màn hình máy đen xì ko làm cách j cứu vớt được lại phải restore lại máy ...có ai gặp trường hợp như vậy ko? xin chỉ giáo với từ hum qua đến giờ cài đi cài lại 5-6 lần rồi

NguyenHuuTrong

ui trời,
bạn trả lời nhanh quá , đang định edit lại thì đã nhận nagy đc reply của NguyenThanhLuan rồi ( :):) )
Mình đc cài đc cái đó, nhưng mà khi mở tunnel nên thì:

1. Nó bắt mình đăng nhập thông tin của con Iphone, mình là version 2.1, không có ở đó mình tick như sau thì hiện lên

2. mình hỏi thêm 1 chút là khi mình mở giao diện của tunnel ra,
mình phải hoàn thiện các thông số ( vd: host name, user name, pass...), giống như WinSCP đúng không?
Host name: 127.0.0.1, user: root, pass: alpine ???

3. và pác có thể cho mình cái link ( hoặc huong dan ) mình cài đặt từ cái tunnel này không,
Mình rât khoai chưong trình kiến bò ( aaaah Ant ) nhưng chẳng biết bắt đầu từ đâu cả
cảm ơn rât nhiều ( thanks chưa đủ, mình phải cảm ơn ở đây nữa),

4. mà hứong dãn của bác Luan theo em hiểu là thao tac trên PC đúng khong?
trích: "chép đè file MobileInstallation vừa giải nến ra vào đường dẫn sau:
Code:
System/Library/PrivateFrameworks/MobileInstallation.frameworkSau đó set file MobileInstallation là 0755 !
Restar máy -> done ! "
Thế chép đè là chép đẻ paste ở đâu, huơng dẫn chi tiết cụ thể giùm cái pác nhé

Cái Tunnel ngay dòng WIFI IP bạn phải gõ 127.0.0.1 giống như trên mới ok nhé !
Còn chương trinh kiến bò thì trên 2.x ko có bạn ạ !
Bạn kết nối dc với iPhone bằng Tunnel rồi thì voà đúng đường dẫn System/Library/PrivateFrameworks/MobileInstallation.framework

NguyenHuuTrong

các bác ơi. E đã làm theo huưỡng dẫn. ok hết rôì ạ, đã sync các game vaò iphone rôì (cũng đã login acc free để chaỵ 1 app free trên itunes store rôì) mà khi open vẫn baó : can't not open...
Giúp E vơí !
Thks!!!

Reset (tắt mở lại) lại iPhone xem !;;)

chienbinh341

mấy huynh ơi có huynh nào biêt cài GPRS cho iphone không
huynh nào biết chỉ dùm em nhe em vào web vinaphone em cài đặt nhung no khong co iphone em khong biết chon cái nào mấy huynh giúp đở dùm nhé mấy huynh

phansa

Đã làm đúng hết rồi nhưng khi sync từ itunes qua thì không thấy đâu. Nhưng mấy app free trên itunes thì có. Vậy lỗi gì mấy cao thủ?