• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách cài Soft & Game trên AppStore thông qua iTunes

XuanTruong

Super V.I.P
các trò chơi va trương trình cài qua itunes,mình cào vào rồi dã có icon o iPhon.nhưng bấm vào kích hoạt nó không chạy.vậy thiếu những gì vậy bạn.

Ai có thể chỉ rõ từng bước làm được không, cái này: "chép đè file MobileInstallation vừa giải nến ra vào đường dẫn" là làm như thế nào ?? và cách sử dụng iPhone Tunnel Suite 2.7. Mong mọ người hướng dẫn thật kĩ cho mình, mình là dân hack PSP, mới mua iPhone (FW 2.2 đã tự JailBreak) nên muốn thêm apps mà không biết làm. Cám ơn mọi người !!!

Xem kỹ và làm lại từ đầu nhé! Đã có hướng dẫn chi tiết rồi đó!:|:|:|

killerman911

cho mình hỏi, sử dụng iPhone 3g phiên bản quốc tế, thì làm cách nào để có thể cài 2 phần mềm trên mà set cái mobileinstallation????
Mình đang dùng firmware 2.2

fantomevn

Chào các pác, e đã làm theo đúng hướng dẫn,đã set file MobileInstallation là 0755 rồi nhưng khi Sync để đưa App vào iPhone xong thì itunes báo lỗi là k cài được các App vào IP, trong khi e cài các App Free của App Store thì vẫn ok.
Như vậy thì phải làm sao???

JohnnyTung

Tại sao em ấn vào link MobileInstallation.rar‎ lại không download được ??? nó chỉ hiện ra thông tin về Bác NGuyễn Thanh Luân ???
Mong mọi người giúp đỡ , thanks

panrai

Super V.I.P
em đang sài 2.2,chép games bẳng Itunes thì bình thường,nhưng nó đồi vào Iturne dowl một cái gì đó nhưng khi SYS vào thì ko thấy vào IP mình mình là bị gì vậy.xin các anh giúp dùm em,VÁ NÓ BÁO LỖI NẦY LÀ LỔI GÌ
some of the applications it you itues library,including ''jooj" wer not intanl on the iphone "phuoc nhieu" becaure you are not authorized for them on thins computer

Chỉnh sửa cuối:

NguyenThanhLuan

em đang sài 2.2,chép games bẳng Itunes thì bình thường,nhưng nó đồi vào Iturne dowl một cái gì đó nhưng khi SYS vào thì ko thấy vào IP mình mình là bị gì vậy.xin các anh giúp dùm em,VÁ NÓ BÁO LỖI NẦY LÀ LỔI GÌ
some of the applications it you itues library,including ''jooj" wer not intanl on the iphone "phuoc nhieu" becaure you are not authorized for them on thins computer

Cái acc iTunes chưa authorized với máy tính của bạn ! bạn vào iTunes -> Store ( trên thanh công cụ của itunes) -> authorized computer....-> rồi bạn nhập use và pass của acc itunes bạn vào ! ok

Ken_

Cho em hỏi hướng dẫn ở trên là cho máy chạy Win hay Mac OS vậy? Em dùng máy Mac, vừa up lên custom firm 2.2 của bác NguyenHuuTrong. Giờ muốn cài soft và game cho iphone nhưng ko biết bắt đầu từ đâu vì chỉ tìm thấy hướng dẫn cho Window.

XuanTruong

Super V.I.P
Cho em hỏi hướng dẫn ở trên là cho máy chạy Win hay Mac OS vậy? Em dùng máy Mac, vừa up lên custom firm 2.2 của bác NguyenHuuTrong. Giờ muốn cài soft và game cho iphone nhưng ko biết bắt đầu từ đâu vì chỉ tìm thấy hướng dẫn cho Window.

Làm trên Win hay MAC không quan trọng, miễn là Copy vào và Set 0755 được là OK, hoặc cũng có thể Add Source Handheld... vào Cydia rồi cài, thì khỏi cần Copy và Set!:D

Ken_

Phần mềm iPhone Tunnel Suite là chạy trên Win đúng ko các bác? Em dùng Mac nên ko chạy được nó để set 0755, có bác nào có bản chạy trên Mac ko, share em với.

XuanTruong

Super V.I.P
Phần mềm iPhone Tunnel Suite là chạy trên Win đúng ko các bác? Em dùng Mac nên ko chạy được nó để set 0755, có bác nào có bản chạy trên Mac ko, share em với.

Trên iPhone Bạn Add Source này vào Cydia => iphone.handheld.com.vn/cydia rồi cài MobileInstallation2.1 (Chạy được cả trên FW 2.1 và FW 2.2) ở trong @HHVN Tools là OK khỏi cần Copy và Set chi cho lằng nhằng!:))

Ken_

Trên iPhone Bạn Add Source này vào Cydia => iphone.handheld.com.vn/cydia rồi cài MobileInstallation2.1 (Chạy được cả trên FW 2.1 và FW 2.2) ở trong @HHVN Tools là OK khỏi cần Copy và Set chi cho lằng nhằng!:))

Hay quá bác. Em thấy cách này đơn giản hơn. Em hỏi thêm câu nữa, giờ em cài xong thằng MobileInstallation2.1 ở trong @HHVN Tools rồi. Bước tiếp theo là mình làm gì vậy bác? Em đã có thể cài soft và game down từ forum về chưa vậy?
Mà thằng MobileInstallation2.1 cài xong nó nằm ở đâu vậy bác?

HuynhMinhDang

Hay quá bác. Em thấy cách này đơn giản hơn. Em hỏi thêm câu nữa, giờ em cài xong thằng MobileInstallation2.1 ở trong @HHVN Tools rồi. Bước tiếp theo là mình làm gì vậy bác? Em đã có thể cài soft và game down từ forum về chưa vậy?
Bạn ko cần quan tâm MobileInstallation2.1 cài xong nằm ở đâu!:D
Trên WIN thì giờ nếu bạn có chương trình iTunes 8 ở PC và quan trọng là 1 cái acc iTunes thì bạn mới Sync các app trên forum vào iPhone đc. Trước khi Sync các app này bản phải Sync 1 app free trên iTunes đã bạn nhé!;;)
Bạn nên tự tìm hiểu thêm trên Forum iPhone của diễn đàn mình về mấy vấn đề đơn giản này thì có lẽ bạn sẽ thấy hay và thú vị hơn chứ!:D
Thân!

XuanTruong

Super V.I.P

Nằm trong Cydia/Manage/Packages!:))

Ken_

Bạn ko cần quan tâm MobileInstallation2.1 cài xong nằm ở đâu!:D
Trên WIN thì giờ nếu bạn có chương trình iTunes 8 ở PC và quan trọng là 1 cái acc iTunes thì bạn mới Sync các app trên forum vào iPhone đc. Trước khi Sync các app này bản phải Sync 1 app free trên iTunes đã bạn nhé!;;)
Bạn nên tự tìm hiểu thêm trên Forum iPhone của diễn đàn mình về mấy vấn đề đơn giản này thì có lẽ bạn sẽ thấy hay và thú vị hơn chứ!:D
Thân!

Em cũng search nhưng thấy toàn hướng dẫn dành cho máy Win nên em hỏi thêm cho chắc :p
Giờ mọi thứ ok rồi, em đã cài được soft và game có thuốc. Cám ơn bác XuanTruong và bác MinhDang_IP nhiều nhé =D>

ongchunho1

Sau đó set file MobileInstallation là 0755
Restar máy -> done
.
Bác ơi, cho em hỏi nhờ với :
Em đã copy được file mobileInstallation(bản 2.2) vào PrivateFrame work rồi, nhưng đến đoạn set 0755 là thế nào em không hiểu ạ?
Có phải ấn chuột phải và đổi tên thành 0755 không ạ?
Em dùng FW 2.2
Các bác thông cả, em mới gia nhập nên hơi gà mờ tí, các bác chỉ dẫn kỹ giúp em tí.
Cảm ơn các bác chỉ giáo.

XuanTruong

Super V.I.P
Sau đó set file MobileInstallation là 0755
Restar máy -> done
.
Bác ơi, cho em hỏi nhờ với :
Em đã copy được file mobileInstallation(bản 2.2) vào PrivateFrame work rồi, nhưng đến đoạn set 0755 là thế nào em không hiểu ạ?
Có phải ấn chuột phải và đổi tên thành 0755 không ạ?
Em dùng FW 2.2
Các bác thông cả, em mới gia nhập nên hơi gà mờ tí, các bác chỉ dẫn kỹ giúp em tí.
Cảm ơn các bác chỉ giáo.

Bấm chuột phải vào File MobileInstallation chọn Properties rồi nhập 0755 rồi nhấn OK!:D

thienvdht

ban oi cho minh hoi copy file mobilinstation vao duong dan System/Library/PrivateFrameworks/MobileInstallation.framework. cho minh hoi duong dan do o dau vay? o trong o C\window a hay o dau?

XuanTruong

Super V.I.P
ban oi cho minh hoi copy file mobilinstation vao duong dan System/Library/PrivateFrameworks/MobileInstallation.framework. cho minh hoi duong dan do o dau vay? o trong o C\window a hay o dau?

Lần sau Bạn Post bài có dấu nhé, nếu không sẽ bị Del bài viết đó! Đường dẫn đó là trên iPhone kết nối với WinSCP đó!

NguyenThanhLuan

Chú ý : Ở bước 3 ngoài cách dùng thủ công như trên, các bạn có thể vô cydia và tìm MobileInstallation thích hợp của FW của bạn đang dùng

p/s : hum nay chỉnh sửa chút có vẻ bài được ngắn hơn chút :D