• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách cài Soft & Game trên AppStore thông qua iTunes

gaxaobeam

:-/Mấy Bác cho em hỏi câu hỏi hơi gà nha.Máy em mới Backup lại nên mất toàn bộ Game và App trong Pc.Giờ muốn copy lại từ Iphone vào Pc thi làm thế nào hở mấy Bác.mỗi lần Syns là mất sạch trong Iphone nên em k dám làm nữa.Có ai bít chỉ em hộ với.:((

hoangym

_(¯`•.APPSTORE•´¯)_

-Đây là cách đơn giản nhất để bạn có thể cài chương trình hoặc game phải trả phí vào iphone để dùng ! Tất nhiên các chương trình đó đã được qua "xử lý" !
-Dưới đây mình sẽ hưỡng dẫn 5 bước để bạn có thể làm được điều như trên !

1. Download MobileInstallation ở file đính kèm về rồi giải nén nó ra !(Ai đang dùng FW nào thì down về ở đây có cho 2.0 , 2.2 và 2.2 )
  2. Dùng Chương trình Winspc no wifi hoặc iPhone Tunnel Suite
  3. Chép đè file MobileInstallation vừa giải nến ra vào đường dẫn sau:
    Mã:
    [B][COLOR=Blue]System/Library/PrivateFrameworks/MobileInstallation.framework[/COLOR][/B]
  4. Sau đó set file MobileInstallation là 0755 !
  5. Restar máy -> done !
Chú ý : Ở bước 3 ngoài cách dùng thủ công như trên, các bạn có thể vô cydia và tìm MobileInstallation thích hợp của FW của bạn đang dùngrồi install nó !

Thực hiện xong 5 bước trên thì việc còn lại của các bạn là :

Download những chương trình ,game đuôi *.ipa đã được qua "xử lý" thì double click vào file .ipa iTunes sẽ tự động add App vào Applications của iPhone
Bấm Sync để đưa App vào iPhone
Enjoy!

Chú ý Fix 1 số lỗi thường gặp :

1. Fix lỗi không vào được chương trình (can't not open...) thì các bạn vào iTunes đăng nhập acc FREE dưới, vào Appstore trên iTunes rồi install 1 chương trình Free rồi restar lại máy nha !

2. Fix lỗi (0xE8000001) thì các bạn mở Control panel->System->Hadware->Device Manager->Universal Serie Bus Controller click chuột phải vào Apple Mobile Device USB Driver và chọn update driver sau đó cứ next !

THE END
>:)

Mình làm gần xong rồi nhưng cái bước set 0775 là cái gì, làm thế nào để set..Bác nói khó hiểu quá, làm ơn giải thích kỹ dùm.thanks

quaithu123

Không hiểu sao mình làm như bạn nói, set cái file MobileInstallation là 0755 Xong thi restar iPhone là bị ăn táo luôn, ko có lên hình nữa... mình dùng firmware 2.2, ko biết có phải làm j tiếp theo không, đuối quá, giúp với...

panrai

Super V.I.P
Không hiểu sao mình làm như bạn nói, set cái file MobileInstallation là 0755 Xong thi restar iPhone là bị ăn táo luôn, ko có lên hình nữa... mình dùng firmware 2.2, ko biết có phải làm j tiếp theo không, đuối quá, giúp với...
bạn set vào thư mục nào mà ăn táo luôn vậy mình set hoài sau ko thấy.bây giờ như vậy đi bạn sài bản 2.2 cuton cùa bạn trọng đi sửa tất cả các lỗi luôn http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=39242

Chỉnh sửa cuối:

santu

Download những chương trình ,game đuôi *.ipa đã được qua "xử lý" ở đâu vậy bạn ơi, chỉ cho mình với

santu

cho mình hỏi cách gỡ xóa những game đã cài mà ko có file gốc trên máy tính, vì hồi mình mua ngoài hàng tự cài cho mình, có nhiều game ko hay muốn xóa.Giúp mình với

XuanTruong

Super V.I.P
cho mình hỏi cách gỡ xóa những game đã cài mà ko có file gốc trên máy tính, vì hồi mình mua ngoài hàng tự cài cho mình, có nhiều game ko hay muốn xóa.Giúp mình với

Nếu cài bằng iTunes thì Bạn ấn và giữ Icon trên iPhone một tý sẽ hiện dấu "x" rồi nhấn vào đó sẽ có tùy chọn Del! Cài bằng Cydia hay Installer thì vào NÓ mà Del! Cài bằng cách Copy rồi Set thì dùng WinSCP kết nối với iPhone rồi Del nhé!

DaiQuoc

sao mình cài game trên itune đã chọn đúng như chỉ dẫn rồi mà khi vô máy kiểm tra thì không thấy cái game mới cài vô ở đâu hết,cài xong không biết có còn làm gì nữa không để cái game đó hiện ra,pác nào biết chỉ dùm mình hộ cái!thanks

XuanTruong

Super V.I.P
sao mình cài game trên itune đã chọn đúng như chỉ dẫn rồi mà khi vô máy kiểm tra thì không thấy cái game mới cài vô ở đâu hết,cài xong không biết có còn làm gì nữa không để cái game đó hiện ra,pác nào biết chỉ dùm mình hộ cái!thanks

Cài một Soft hoặc Game trên AppStore hoặc trên Cydia nhé!

levinhha

em xài iPod touch. Việc kết nối với iPod có khác gì so với iPhone không ah. Bác nào biết hướng dẫn em với. Thanks nhiều! :D

Chỉnh sửa cuối:

pingki

a` cho e hỏi tí la` IP 2g FR 2.2 của em có khá nhiu game và app (nhung cai này ỏ ngoài cài cho nên trong Itune 8 của e hok có app).giờ e muốn thử cài thêm app mới nhưng sợ bị mất hêt những jì trong IP.vì lỡ muh e có làm sai thì IP chẳng có ji nữa cả.. vì hok có o VN nên hok có nhìu dk vác máy ra tiệm dc :D ai bít giúp e cái nhá...TK nhiu`

HoaCK

em xài iPod touch. Việc kết nối với iPod có khác gì so với iPhone không ah. Bác nào biết hướng dẫn em với. Thanks nhiều! :D

Việc kết nối iPod và iPhone là như nhau bạn nhé.

a` cho e hỏi tí la` IP 2g FR 2.2 của em có khá nhiu game và app (nhung cai này ỏ ngoài cài cho nên trong Itune 8 của e hok có app).giờ e muốn thử cài thêm app mới nhưng sợ bị mất hêt những jì trong IP.vì lỡ muh e có làm sai thì IP chẳng có ji nữa cả.. vì hok có o VN nên hok có nhìu dk vác máy ra tiệm dc :D ai bít giúp e cái nhá...TK nhiu`

Bạn muốn cài app mới chắc chắn là bị mất hết app cũ rồi, tốt nhất bạn nên tự cài app từ đầu nhé, cần gì phải mang ra tiệm. Có khó khăn gì thì lên diễn đàn sẽ có người giúp thôi.

Kho app và games của mình đây http://hoack.4shared.com

pingki

cho mình hỏi là load kho app và game từ đường link kia thi` chi cần cho vào tune rui sync vào IP thôi á..vi` mình hok có hiểu lắm cái WinSCP( doc hoài muh hok thông dc mới chít chứ )

XuanTruong

Super V.I.P
cho mình hỏi là load kho app và game từ đường link kia thi` chi cần cho vào tune rui sync vào IP thôi á..vi` mình hok có hiểu lắm cái WinSCP( doc hoài muh hok thông dc mới chít chứ )

Nếu Soft và Game là File IPA (Các File khác không Sync với iTunes được) thì chỉ cần nhắp đúp vào File đó là iTunes sẽ nhảy ra rồi Sync là OK!

pingki

đợt trước mình cũng cài app = file ipa muh khi sync vào IP nó hok có nhận .nó toàn báo lỗi verible... ji đấy và 0x8....

XuanTruong

Super V.I.P
đợt trước mình cũng cài app = file ipa muh khi sync vào IP nó hok có nhận .nó toàn báo lỗi verible... ji đấy và 0x8....

Xóa sạch iTunes đi rồi cài lại phiên bản mới! Tạo Acc Free từ iTunes để chứng thực!

pingki

làm như thế thôi fai hok anh . hok can fai cài WINSCP và set phai hok a. nêu thế thì e mói dám làm .chứ hok mất het app thì :( mếu luôn à:p.. TK mọi ng nhìu nhé

XuanTruong

Super V.I.P
làm như thế thôi fai hok anh . hok can fai cài WINSCP và set phai hok a. nêu thế thì e mói dám làm .chứ hok mất het app thì :( mếu luôn à:p.. TK mọi ng nhìu nhé

Cài bằng Folder App thì mới cần dùng WinSCP để SET chứ File IPA Sync bằng iTunes thì không cần!