• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách dùng Soft BackUp Contact trên S60

GIANGOX

Nhiều bạn khi 4mat máy.... nhưng ko biết hoặc "lơ mơ" :) về cách sử dụng Soft BackUp Contacts (dùng để sao lưu số điện thoại ở Contact). Vậy mình sẽ giới thiệu các bước BackUp (gồm 2 phần Export(sao lưu Contact) và Import(nhập lại Contact) cho các bạn :

I. Export :

- Vào chương trình BackUp Contact
Làm như hình :

Vào Export Sel

Chọn Select All

Sau khi Select All. Ấn Option \ Export \to Local File

Chọn ổ để chứa File sau khi BackUp (C : bộ nhớ máy ; E : bộ nhớ thẻ nhớ ). Sau này các bạn 4mat máy , nên các bạn phải chọn bộ nhớ thẻ

Sau khi các bạn chọn ổ để chứa File , các bạn chon tiếp Folder để nhớ File BackUp đó (để các bạn tiện theo dõi mình đã mở Folder "Sao lưu Contact" trên máy của mình)

Sau khi chọn các bạn ấn Ok. Vậy là máy sẽ tự sao lưu BackUp vào thẻ của mình (với cách làm của mình thì File BackUp Contact sau này sẽ nằm ở E:\Sao luu Contact )

Đây là hình ảnh File sau khi mình BackUp ra thẻ nhớ 123.vcf (tên File mình lấy là 123 , còn *.vcf là sau khi BackUp Contact sẽ có thêm *.vcf)

Vậy là đã xong quá trình Export

II. Import

Vào chương trình BackUp Contact :

Chọn Import Sel \ from Local File. Rồi các bạn tìm file lúc nãy BackUp ở đâu thì vào đó

(lúc nãy mình để ở E:\Sao luu Contact , vậy mình chỉ việc vào đó là thấy ). Sau khi đã tìm đc các bạn ấn Open , lúc này máy sẽ chạy vào hiện chứ "Preparing Contact"

Khi "Preparing Contact" các bạn ấn Options\Select All

Sau khi ấn Select All các bạn vào lại Options\Import. Chạy xong máy sẽ báo...... Contacts Successfully Imported.......

Vậy là quá trình Import của các bạn đã xong. Giờ các bạn vào Contact kiểm tra lại nhé ;)

PS : Có thể do lúc Post bài "Hướng dẫn sử dụng..." có 1 vài "sai sót" nhỏ , "ngôn ngữ" ko đc dễ hiểu.......Nếu sai mong các bạn bỏ qua :)

Cheers :D

GIANGOX

Soft BackUp Contact có chức năng BackUp lại các số điện thoại của các bạn, sau khi 4mat sẽ ko sợ mất hết số điện thoại tại Contact ;)

bibaaigo

file save của soft này hình như đọc được trên PC thì phải? mình click vào thì nó chạy ra quá trời address

freeheart

Có cách nào đọc file này trên máy tính thuận tiện ko nhỉ? Xuất ra được Excel hay Word thì hay nhất.

luckystar

Các bạn ơi cho mình hỏi, mình có dùng chương trình Smart VCard để lưu danh bạ thành file .vcf khi sử dụng máy Ngage, nay mình chuyển sang O2 XDA II thì không biết có còn sử dụng file này được không ?

trudzu

Soft BackUp Contact có chức năng BackUp lại các số điện thoại của các bạn, sau khi 4mat sẽ ko sợ mất hết số điện thoại tại Contact ;)

Tôi down về thì có file zip và giải nén có file *.sis

làm thế nào nhỉ, bác cho link down chương trình backup này với, thanks nhiều

0907084234

Bạn ơi mình backup rồi nhưng hki vào xem chỉ thấy tên của người dầu tiên thôi còn những người khác không có! Là sao vậy GIANGOX???:(( :(( :(( :((

new

Bác nào có phần mềm lấy đựoc danh bạ từ máy p910 sang 7610 ko vậy?????????

Jangnhut

Cánh đơn giản nhất là bạn copy sanh bạ trên P910 vào SIM sao đó copy từ SIM vào 7610.

uninntl

lâu lâu nó vẫn hay bị lỗi bác ah ..nhung sai dia cd theo máy thì nó ổn định hơn !thanks

pdavnn

Tôi down về thì có file zip và giải nén có file *.sis

làm thế nào nhỉ, bác cho link down chương trình backup này với, thanks nhiều
Copy file *.sis đó vào máy rồi dùng File Explorer mà chạy là OK thôi, file đó chính là file để cài đặt đó, nó tương tự như file *.exe bên máy PC ấy

Anhtoitb

Bác nào có phần mềm lấy đựoc danh bạ từ máy p910 sang 7610 ko vậy?????????

Đối với các máy Nokia cùng dòng để sao lưu danh bạ từ máy này sang máy khác bằng cách sử dụng chức năng của Nokia PC suite.
Các bạn thử làm xem thế nào!

QSNB_online

Bác nào có soft sao lưu contact và đọc được trên PC ko?Và sau này khi 4mat hay đổi đời máy hoặc dòng máy thì có thể copy ngược trở lại ko?Hoặc đơn giản hơn có thể từ đó in ra giấy ko?Bác nào biết chỉ mình với nhé.Thanks

Taki7610

Unlock_GSM
Bác nào có soft sao lưu contact và đọc được trên PC ko?Và sau này khi 4mat hay đổi đời máy hoặc dòng máy thì có thể copy ngược trở lại ko?Hoặc đơn giản hơn có thể từ đó in ra giấy ko?Bác nào biết chỉ mình với nhé.Thanks

Bạn dùng PC Suite và MS Outlook là ok thôi bạn.

donghue

MÌnh vẫn thường làm như vậy nè:
1. cài soft backup contact (cài này thì rất nhiều trên diễn đàn), bạn được file *.vcf, chép nó vào PC.
2. Mở outlook express lên, vào tool\address book
3. trong address book vào file\import\business card
chọn dường dẫn đến file *.vcf trên sau đó thì đơn giản rồi nhỉ
cách này có mấy cái hay: bạn thoải mái quản lý và sao lưu danh bạ của mình, danh bạ này sử dụng chung cho outloook nên tha hồ giở mail....
4. nếu không thích cách trên, sau khi chép file*.vfc vào máy tính bạn cứ kích đúp vào nó, lúc đó nó chỉ hiện lên cái contact đầu tiên, bạn click Ok thì nó mới hiện tiếp cái contact tiếp theo, nếu mình có khoãng 300 số ==> click 300 lần thì hơi oải!
cảm ơn đã đọc tin