• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách hack N8-00 FW 011.012.C02.01 bằng Phoenix

habaolinh

Super V.I.P
hướng dẫn hack N8 Bằng JAF luôn đi, mình sẻ gửi file qua cho bạn

chép vào
C:\Program Files\ODEON\JAF\
Bani thử chưa? Vì nó chỉ là file nhận diện máy chứ đâu phải support bootloader đâu? nếu cứ cho file này vào mà chạy đc thì có khi chỉ cần dùng bản JAF đời cổ rồi chép file này vào là chạy đc à???

nokian8

cho mình hỏi là trước khi flash có tắt máy không :-/

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 12 minutes:

Đã làm dc bước 6
Đến bước 7 thì lại báo lỗi này
:( làm sao đây mấy huynh :((

Chỉnh sửa cuối:

habaolinh

Super V.I.P
cho mình hỏi là trước khi flash có tắt máy không :-/

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 12 minutes:

Đã làm dc bước 6
Đến bước 7 thì lại báo lỗi này
:( làm sao đây mấy huynh :((
Cứ ấn OK, nếu ko đc thì vào Option ở dưới rồi vào xóa file đó đi là ok.

AquaSta

Moderator
Bani thử chưa? Vì nó chỉ là file nhận diện máy chứ đâu phải support bootloader đâu? nếu cứ cho file này vào mà chạy đc thì có khi chỉ cần dùng bản JAF đời cổ rồi chép file này vào là chạy đc à???

Thêm vào ini là được anh ơi. Trước giờ bọn em toàn dùng jaf 1.68.92
Kể cả Phoenix thì cũng chỉ thêm vào ini là ok khi làm dead, đâu cần đồ mới???

trinhha

Cứ ấn OK, nếu ko đc thì vào Option ở dưới rồi vào xóa file đó đi là ok.
mình hack đc 1 chú. chú thứ 2 hàng xác ở nga (madein fanland) nhưng cũng bị lỗi này. vào option xóa file này (báo đỏ) rồi nhưng vẫn không được. pó tay.
mà lên google tìm file này nhưng không thấy

nokian8

mình hack đc 1 chú. chú thứ 2 hàng xác ở nga (madein fanland) nhưng cũng bị lỗi này. vào option xóa file này (báo đỏ) rồi nhưng vẫn không được. pó tay.

bác này nói đúng đó, mình làm y như bác ấy mà cũng ko dc như vậy luôn :(

NguyenTu

Super V.I.P

bác này nói đúng đó, mình làm y như bác ấy mà cũng ko dc như vậy luôn :(

Theo mình thấy, hình như các bạn dùng chung file uda để hack với máy xách tay thì phải, theo hiểu biết của mình thì mỗi một FW cho một thị trường sẽ có file uda khác nhau, đặc biệt là N8, nếu các bạn lật sau lưng máy thì thấy ngay đề can ghi code của máy, để chắc ăn, bạn dùng Navi load FW đúng với code đó dành cho mầu, thị trường mà bạn đang dùng, lấy file uda ra và mod lại để hack ---> lúc này chắc là sẽ ổn đấy!!

AquaSta

Moderator
Bạn jimmyvn88 cũng từng chạy E52 mãi mãi lỗi như trên thì phải, hình như sang cả anh Giang để chạy cũng không được. Cuối cùng ổng bảo ổng chạy được bằng cách down fw gói exe về ^^

trinhha

Theo mình thấy, hình như các bạn dùng chung file uda để hack với máy xách tay thì phải, theo hiểu biết của mình thì mỗi một FW cho một thị trường sẽ có file uda khác nhau, đặc biệt là N8, nếu các bạn lật sau lưng máy thì thấy ngay đề can ghi code của máy, để chắc ăn, bạn dùng Navi load FW đúng với code đó dành cho mầu, thị trường mà bạn đang dùng, lấy file uda ra và mod lại để hack ---> lúc này chắc là sẽ ổn đấy!!

hix nhưng khổ nỗi mình đang để nguyên uda gốc cuả fw mà đã báo nhu vậy rồi thì có cơ hội cho mình chép đè file đã sưả đâu. Máy mình là xách từ nga ngố mà. Màu đen. Code là 0598981 DG mà. Đã check product code theo imei mà. Trong khi đấy đã hack 1 em ok rùi. Khó hiểu quá

habaolinh

Super V.I.P
Thêm vào ini là được anh ơi. Trước giờ bọn em toàn dùng jaf 1.68.92
Kể cả Phoenix thì cũng chỉ thêm vào ini là ok khi làm dead, đâu cần đồ mới???
Thêm vào chỉ info đc thôi, VD như E52 hay E72 vậy, chỉ info đc chứ có check đc đâu do ko support bootloader mới.
Bạn jimmyvn88 cũng từng chạy E52 mãi mãi lỗi như trên thì phải, hình như sang cả anh Giang để chạy cũng không được. Cuối cùng ổng bảo ổng chạy được bằng cách down fw gói exe về ^^
Vì thế lại tốn tiền mua cái box để chạy đc mấy con dở hơi đó.
~X(~X(~X(

nokian8

tình hình là mình mua con n8 này tại showroom hom 6/11 mừ >"<

mathanh

ai nói không nhận , nhận nguyên con luôn nà

By mathanh at 2010-11-12

By mathanh at 2010-11-12

Chỉnh sửa cuối:

mathanh

ai hack xong con N8 vui lòng gửi cho mình cái file installserver.exe hack của con n8 cho mình, vì lần trước hack con N8 đài loan của khách mình quên lưu file này lại nên mới xin, vì mình đang cook fw n8 vào 5800 có ai đó cho nhờ chút nha

TruongHan

Super V.I.P
ai hack xong con N8 vui lòng gửi cho mình cái file installserver.exe hack của con n8 cho mình, vì lần trước hack con N8 đài loan của khách mình quên lưu file này lại nên mới xin, vì mình đang cook fw n8 vào 5800 có ai đó cho nhờ chút nha

installserver.exe nè thanh

NguyenTu

Super V.I.P

tình hình là mình mua con n8 này tại showroom hom 6/11 mừ >"<

Vậy load lại FW mới về đi bạn, dùng Navi 0.1 nhé. Mình làm ngon mà

trinhha

bạn gửi bản đấy cho anh em dùng đi. mình hack mãi không được. toàn báo lỗi thôi. thanks!