• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách khắc phục lỗi màn hình của 5230,5800

Boybuontg

hic , kể các bạn nghe cái này . Con 5230 mình bị vậy mua màn hình mới về thay thì ok ngon lành mà hình ko đủ sáng . Tức wá tháo máy ra , tháo tai nghe ra lấy cục nam châm rồi thử cái màn hình cũ , sau khi di chuyển tới lui và cuối cùng cục nam châm nằm dưới cái loa khoảng 6mm thì ok , gạt khoá phím trăm cái trăm lên , đợi máy lạnh lại chút bật vẫn lên ngon lành , mừng húm rồi ha ha ta sửa được rồi :D . Ráp máy lại trong tâm hồn phấn khởi, bật máy lên .....loading.....ten....tèn...ten.....==>> ủa ủa kì zạ ta sao màn hình ngon lành mà có vài cái sọc ở bên dưới màn hình như cọng chỉ ....tháo máy ra dò la tin tức ....bật nguồn...:( hơi buồn buồn :( ....thôi chết mẹ nó sọc lên nữa màn hình rồi ....tháo cáp chùi chùi , bật nguồn ....:(( sọc toàn màn hình nhưng vẫn có hình ảnh ....xem kỹ trời ơi thật khốn nạn cho tôi lúc nãy tháo cái nam châm trong tai nghe TQ nó to quá khi ráp vỏ máy vào nó bị cấn cong màn hình nên bung cáp rồi ....:(( cặm cụi thay lại màn hình tàu ...:)

khoc_vo_le

em bị ntn nè các bác ơi.help :((
[video=youtube;SaciQ0etbdY]http://www.youtube.com/watch?v=SaciQ0etbdY&feature=player_embedded[/video]