• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HƯỚNG DẪN] - Cách thay đổi Fonts trên Symbian Anna.

MinhThang

Manager
Sau khi Nokia nâng cấp FW Symbian Anna cho các dòng máy, một trở ngại lớn mà anh em gặp phải là vấn đề về Fonts, không còn thể dùng các Fonts ưa thích như ở các FW cũ nữa.
Hôm nay mình xin hướng dẫn các bạn để tiếp tục thoả sức khi thấy Fonts đẹp luôn xuất hiện trên dế yêu của mình.

Đầu tiên các bạn chọn cho mình Fonts thích nhất sau đó các bạn nhân bản nó thành 14 lần và thay đổi tên chúng như sau:

arial.ttf

arialbd.ttf

cour.ttf

courbd.ttf

georgia.ttf

georgiab.ttf

nosnr60.ttf

nssb60.ttf

nstsb60.ttf

S60ZDIGI.ttf

times.ttf

timesbd.ttf

verdana.ttf

verdanab.ttf

Kết nối điện thoại với máy tính qua cáp USB ở chế độ Ổ đĩa chung.
Sao chép tất cả các Fonts vừa đổi tên vào F / Resource / Fonts.
Khởi động lại máy và thưởng thức thành quả.

JohnyNguyen

:ar! Phải tự nhân bản lên những 14 lần :| Tốn bộ nhớ thiệt :(:| SymbianAnna phiền phức quá X_X
Cách này cũng tương tự như trên dòng S60v5 :) Nhân bản và thay đổi sao cho giống hệt trong thư mục Z:\Resource\Fonts ;)
FW gốc thì chắc làm thế này,nếu là CFW thì có thể số lượng bị thay đổi đi (Do cooker .... :p )
như e dùng v5 thì chỉ có 4 lần thôi đã thấy nặng thấy khiếp X_X font e full kí tự,smile,CN ... +__+

MinhThang

Manager
:ar! Phải tự nhân bản lên những 14 lần :| Tốn bộ nhớ thiệt :(:| SymbianAnna phiền phức quá X_X
Cách này cũng tương tự như trên dòng S60v5 :) Nhân bản và thay đổi sao cho giống hệt trong thư mục Z:\Resource\Fonts ;)
FW gốc thì chắc làm thế này,nếu là CFW thì có thể số lượng bị thay đổi đi (Do cooker .... :p )
như e dùng v5 thì chỉ có 4 lần thôi đã thấy nặng thấy khiếp X_X font e full kí tự,smile,CN ... +__+

Rất nhẹ em à, vốn nó có bộ nhớ khủng rồi mà, anh nhân bản lên hơn 100mb mà không ảnh hưởng gì cả êm như nhíp.

vutaikt

Hi hi. Em chỉ cho 4 file vào rofs2 thui cũng dc.
Còn cách này rất hay khi nào dùng chán font mặc định thì thay luôn .nhanh gọn lẹ, 14x4mb fonnt anh hoa viet cho vào thẻ nhớ N8 sài vẫn mượt mà anh à.

chivung

nhân bản đồng nghĩa với copy và đổi tên phải không nhỉ bạn chủ top?
các bạn có thể up vài fonts cho N8 lên đây được không? bạn nào cho mình xin font này được không nhỉ?

MinhThang

Manager
nhân bản đồng nghĩa với copy và đổi tên phải không nhỉ bạn chủ top?
các bạn có thể up vài fonts cho N8 lên đây được không? bạn nào cho mình xin font này được không nhỉ?

Đúng rồi đó bạn copy và đổi tên.

whyhosue

Banned
sao em làm theo hướng dẫn đổi tên cho 14 file rồi copy vào ổ E: như đường dẫn nhưng lúc khởi động lại máy thì vẫn là font cũ. Hay em copy nhầm ổ C: mới đúng

MinhThang

Manager
sao em làm theo hướng dẫn đổi tên cho 14 file rồi copy vào ổ E: như đường dẫn nhưng lúc khởi động lại máy thì vẫn là font cũ. Hay em copy nhầm ổ C: mới đúng

Bạn làm đúng hướng dẫn nhé, kiểm tra lại đi.
Chú ý! Là THẺ NHỚ NGOÀI chứ không phải bộ nhớ chung hay máy nếu muốn an toàn.

whyhosue

Banned
mình làm đúng từng bước mà,mình tạo thư mục fonts trên thẻ nhớ ngoài luôn rùi và copy 14 file vào đó. Restart lại font vẫn như cũ àh

denhatpt

huong dan chi tiet kai ban oi , minh van chua bit cach lam the nao .huong dan chi tiet kai ban oi , minh van chua bit cach lam the nao .

MinhThang

Manager
huong dan chi tiet kai ban oi , minh van chua bit cach lam the nao .huong dan chi tiet kai ban oi , minh van chua bit cach lam the nao .

Chú ý viết tiếng Việt có dấu đầy đủ!

Bạn chưa hiểu chỗ nào thì hỏi?

denhatpt

minh tai font blackchancery ve gjaj nen ra xog lam the nao nua ha ban ? Mjnh cho vao E/resouse xog tat nguon nhung van ko dc , ket font do wua ban gjup mjnh voj . Thank ban sr vj tv ko dau taj mjnh ko co may tjnh faj ol = dt .

MinhThang

Manager
minh tai font blackchancery ve gjaj nen ra xog lam the nao nua ha ban ? Mjnh cho vao E/resouse xog tat nguon nhung van ko dc , ket font do wua ban gjup mjnh voj . Thank ban sr vj tv ko dau taj mjnh ko co may tjnh faj ol = dt .
Bạn nhân bản fonts đó thành 14 file, nghĩa là copy nó thành 14 file và đổi tên theo tên trên bài 1.
chú Thắng ơi có cần phải hack máy ko ạ? x_X
Vụ này ít để ý nha, vì hồi giờ hễ mua máy về là lo Hack liền, bạn cứ thử xem có được không?