• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách up FW 21 APAC bằng chương trình J.A.F

thong1260

thank boss mình đã flash thành công theo cách của bạn , nhưng không cần phải tháo pin ra khởi động lại .

phuc0984830836

Cái này là do bạn bun JAF thôi phải xóa sạch và bun PC bản mới nhất mới đc,tại vì mình sài ko có Pkey mà:)),làm lại đi bạn

@call : nhanh quá định poss bài này cho anh em mà boss113 làm trước rồi

đã remove tất cả, và cài lại tất cả. nhưng vẫn bị lỗi như vậy... kg hiểu vì sao ??? Xin chỉ giúp...Đã cài Pc suite mới nhất là 7.1.26

Tidkun

Em làm đến đoạn ấn nút nguồn 1 cái, thì toàn bị thế này

PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Not found!!!

Rồi đứng luôn, chẳng biết phải làm sao nữa :-??

r3v3ng3

flash lại đi bạn ráng ấn nút power đúng lúc
p/s: đã flash thành công,thax anh Boss

kidkylin

PRESS POWER ON NOW!

hiện ra dòng đó thì nhấp nút nguồn khoảng 2s ;)
chúc thành công

WiSoul

Mod gộp tất cả các bài liên wan đến Fw 21 này thành 1 cho anh em dễ theo dõi

lemanhhapt

PRESS POWER ON NOW!

thực hiện lại: nhấn nút flash và bấm nút nguồn

levanquyen2210

Cho mình hỏi up bằng cách này thì máy có j khác ko/ mình up trực tiếp trên dt thì cũng chả thấy khác lắm. Bác nào up dc cho ý kiến xem.

boss113

Sorry các bạn vì sự chậm trễ trong việc cập nhật phiên bản mới. Để thuận tiện cho các bạn theo dõi và cách Up Firmware bằng JAF. Đồng thời lập nhiều Topic việc Flash bằng JAF. Nếu chủ Topic đồng ý mình sẽ cập nhật phiên bản 21.0.025 vào Topic chung về việc Flash bằng JAF đã có ở mục chú ý.

mình ko có ý kiến gì cả Thanhdhl2003 sao cũng đc :D:D:D:D:D:D:D:D:D

lemanhhapt

bác chủ topic nên sắp xếp lại chủ đề về v 21 thôi. lấy tên chung: boss113nguyenpa......:D:D:D

darkstolen

Thanks bạn rất nhiều, mình đã up thành công.Lần đầu thì JAF báo không đọc được thông tin phone, nãn tính không làm nữa, nhưng thừ lại lần thứ 2 thì mọi thứ đâu vào đấy, công nhận flash nhanh thật.

hackgame

coi chừng đến đây sẽ đứng
hix mình bị nhw thế thì làm sao bạn ơi:(

alibabahara

hix mình bị nhw thế thì làm sao bạn ơi:(
Có nghĩa bạn phải flash ở chế độ Dead USB ( Dead phone) bạn xem hình hướng dẫn tại mục này hay xem video cho dể làm.Xem Video

flash ở chế độ Dead phone bạn lưu ý:
( khi bạn nhấp vào chữ FLASH thì trên bãn đó sẽ hiện chữ Init usb communication... lúc này ấn nút nguồn lên cho phone nhận với PC và bắt đầu tự nó flash

Chỉnh sửa cuối:

hackgame

Có nghĩa bạn phải flash ở chế độ Dead USB ( Dead phone) bạn xem hình hướng dẫn tại mục này hay xem video cho dể làm.Xem Video

flash ở chế độ Dead phone bạn lưu ý:
( khi bạn nhấp vào chữ FLASH thì trên bãn đó sẽ hiện chữ Init usb communication... lúc này ấn nút nguồn lên cho phone nhận với PC và bắt đầu tự nó flash
cám ơn bạn mình làm được rồi:p=D>