• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách xóa logo cho máy S60

ducd2

Muốn lấy lại logo mạng thì chỉ cần vào lại đường dẫn C:\System\Apps\Phone\Oplogo
rồi xóa file ảnh 452_1_0.bmp (Mobifone); 452_2_0.bmp (Vinaphone); 452_4_0.bmp (Viettel) đi là ok hoặc nếu ko thì đổi tên mấy cái file này đi rồi khi nào thích xóa logo mạng thì lại đổi lại là ok ngay. Chúc thành công

Mình xin hướng dẫn cho các bạn cách đơn giản nhất để xóa logo cho máy s60. Đây là vấn đề nhiều bạn thắc mắc vì xóa logo đi để cho theme được đẹp hơn. Mong là bài này sẽ giúp ích được cho các bạn.

-Trước tiên bạn xác định mạng mà bạn đang dùng, rồi đổi tên file logo trắng theo sau:
452_1_0.bmp (Mobifone)
452_2_0.bmp (Vinaphone)
452_4_0.bmp (Viettel)
- Dùng bất cứ soft quản lý file nào như FEplorer, SeleQ,... để copy tập tin trên vào C:\System\Apps\Phone\Oplogo
(Nếu chưa có đường dẫn trên thì bạn phải tạo thư mục ra giống như vậy, rồi chép file vào)
-Cuối cùng bạn khởi động lại máy và hô biến -> logo biến mất. Khi đó theme của bạn sẽ được thể hiện hết.

Ngoài ra soft FExplorer,SeleQ có hỗ trợ thay đổi logo theo hình tùy thích. Và hình logo này kích thước phải là 97*25px thì mới đẹp, còn nếu hình lớn hơn thì FExplorer sẽ resize lại rất xấu.

Stao

Pass giải nén: vnpda.net

Cheers :D

sao em cắm cáp vào máy mà ko thấy file system ở đâu hết các bác nhi? chỉ giúp em với.thank!

ducd2

các bác chỉ coai file system ở đâu em với. em cắm cáp vào mà ko thấy đâu hết?pó tay luôn

Kojiro

Super V.I.P
các bác chỉ coai file system ở đâu em với. em cắm cáp vào mà ko thấy đâu hết?pó tay luôn

system nằm trên C, bạn phải dùng trình quản lý file trên phone để xem, ko dùng qua PC Suite được.

JuRay-Duan

system nằm trên C, bạn phải dùng trình quản lý file trên phone để xem, ko dùng qua PC Suite được.

Kô thì dùng cardReader cho vào PC , rồi vào tool --> forder option --> show hiden file. sau đó vo thư mục of thẻ nhớ trên đường dẫn URL ghi F:\system (xem ổ của thẻ nhớ là ổ gì nhé, H hay G...), enter phát là thấy liền :))

alibabahara

mình sẽ nhận làm logo giùm với bất kỳ tên hay hình nào các bạn muốn, nên nhớ cho mình kích thước của logo.b-)

JuRay-Duan

cái file logo trắng của bac GIANGOX post, test trên N70 (mạng viettel) làm đúng như hướng dẫn reset song thì... đúng là trở thành logo trắng thật, trắng đúng nghĩa của nó luôn, nổi hẳn lên trên nền của cái theme luôn, nhìn chán kô thể chịu đc...

ngocthanhdhgtvt

xưa nay em vẫn dùng mobifont ,nhưng em muốn thay đổi logo thành viettel , giống y như đúc , không khác gì vietlel, vậy ai có cách gì hay không ,chỉ giúp với , chứ cái pm logo nó làm cho chúng ta không thấy logo mạng và thay bàng logo mình yêu thích, help

TruBic

Well-Known Member
xưa nay em vẫn dùng mobifont ,nhưng em muốn thay đổi logo thành viettel , giống y như đúc , không khác gì vietlel, vậy ai có cách gì hay không ,chỉ giúp với , chứ cái pm logo nó làm cho chúng ta không thấy logo mạng và thay bàng logo mình yêu thích, help

có đấy bạn kêu mobifone và viẹttel dùng chung 1 logo đi :p
làm gì có cái phần mềm nào giúp bạn được.

tu2179

mình sẽ nhận làm logo giùm với bất kỳ tên hay hình nào các bạn muốn, nên nhớ cho mình kích thước của logo.b-)

Bạn có làm được logo hợp với theme hok. Có thì làm giúp mình 1 cái.

cute09

Bác nào muốn làm logo hợp với themes mà không để lại vết hình chữ nhật thì chụp ảnh màn hình ( lúc ở ngoài nhé) rồi up lên đây! mình có thể giúp