• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cài CWM - Root cho Galaxy Tab 3 7.0 [SM-T211] Android 4.1.2

Dragon459

Manager
khi khởi động vào CWM thì ko được mod ơi. nó vẫn hiện như lúc vào download mod ko thấy vào rec ở đâu cả. làm đi làm lại chục lần vẫn vậy mặc dù odin báo pass thành công rồi nhé. ko vào dc rec thì làm sao mà install zip được, nhờ mod làm lại dùm cho anh em được root nhờ, máy ko root xài chán quá

Do hiện tại mình k có máy để làm video hướng dẫn chi tiết. Mình bổ sung thêm 1 hình ảnh thể hiện các tổ hợp phím vào Download Mode và Recovery. Các bạn xử lý như trong hình nhé.

anhnldev

bác chủ xem lại cái link cwm giùm cái, mình làm mấy lần mà sao e nó vẫn là e3 vậy :(

chilicaca

Do hiện tại mình k có máy để làm video hướng dẫn chi tiết. Mình bổ sung thêm 1 hình ảnh thể hiện các tổ hợp phím vào Download Mode và Recovery. Các bạn xử lý như trong hình nhé.

Mình làm y như vậy mà k vào được recovery á. Help

chlmkutebn

cho e hỏi tí là máy tab3 t211 của e xách tay nước ngoài về k có tiếng việt giờ muốn có tiếng việt làm thế nào hả thớt

Dragon459

Manager
cho e hỏi tí là máy tab3 t211 của e xách tay nước ngoài về k có tiếng việt giờ muốn có tiếng việt làm thế nào hả thớt

Bạn dùng Language Enabler của Wanam để kích hoạt tiếng việt nhé.

vip3249873

ec ec

root ko dc mod ơi. mình vào recovery, vào apply update from external storage rồi vào cái file "Galaxy-Tab-3-7.0-T211-android-armeabi-universal-root-signed.zip" thì nó báo lỗi E:"failed to verify whole-file signature"

Dragon459

Manager
root ko dc mod ơi. mình vào recovery, vào apply update from external storage rồi vào cái file "Galaxy-Tab-3-7.0-T211-android-armeabi-universal-root-signed.zip" thì nó báo lỗi E:"failed to verify whole-file signature"
copy vào bộ nhớ máy và thử lại bạn nhé.
Nhớ chọn from sdcard (Bộ nhớ máy) thay vì external sdcard nhé

ngocvy88

Không mở được files.

hi Dragon459,

Thanks bài viết của bạn nhiều. Mình đang sài Mac, mình hoàn toàn không mở được file nào cả. Có phải là do mình chưa làm đúng hay do mình xài MAC? Mình muốn cài tiếng việt cho mẹ mình dễ xài nhưng không làm được như bạn hướng dẫn, bạn có thể làm ơn giúp mình với... Cảm ơn nhiều lắm...^^

Dragon459

Manager
hi Dragon459,

Thanks bài viết của bạn nhiều. Mình đang sài Mac, mình hoàn toàn không mở được file nào cả. Có phải là do mình chưa làm đúng hay do mình xài MAC? Mình muốn cài tiếng việt cho mẹ mình dễ xài nhưng không làm được như bạn hướng dẫn, bạn có thể làm ơn giúp mình với... Cảm ơn nhiều lắm...^^

Mình k có xài Mac nên k thể đưa ra câu trả lời chính xác cho bạn được.
Tuy nhiên bạn có thể tham khảo topic này để cài công cụ Heimdall (tương tự odin) cho Mac.
Về phần tiếng việt thì sau khi Root bạn có thể download app này về cài và kích hoạt tiếng việt cho máy của bạn.

kidu1

sao ko được nhỉ. ai giúp mình với. cài CWM trên odin báo thành công rồi. nhưng khởi động CWM vẫn không được.

kidu1

mình cài CMW bằng odin đã báo thành công,nhưng khi boot vào recovery không thấy dòng install zip from scard.