• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cài đặt Andoid trên HTC

pethocon13

bạn ơi mình cài vào rồi
nó chạy được nhưng máy sau khi rết lại vẫn là winmo
như vậy là sao vậy bạn mình làm sai gì sao?

Chỉnh sửa cuối:

hunghanh09

:)) diamond là điện thoại chạy wm.còn androi mình cài vào để cho biết và mới lại thôi.không thay thế đc wm đâu bạn.vì thế mỗi khi reset hay shutdow thì lại trở về wm.để vào đc androi nữa thì lại phải chạy haret.exe

pethocon13

huhuh mọi người giúp giùm cho em ạh
ngày hôm qua em đã chạy được android rồi nhưng nó hiện lên cái bảng gì đó rồi cứ ở trong trình duyệt hoài làm sao cũng không ra nhấn phím back, phím cúp máy cũng không được và vì em không biết thoát trình duyệt ở đâu nên đã dùng tới 2 phím này
mong mọi người giúp đỡ cho ạh

congtinh

tình hình là kết bản rom này vì chạy nhanh hơn mấy bản khác
vấn đề duy nhất là ko sync dc với pc dù đã xài htc sync, droid explore, droid manager,...
mong các pro làm 1 bài hướng dẫn cụ thể về cách sync
em xài diam 500 nha

tình hình là kết bản rom này vì chạy nhanh hơn mấy bản khác
vấn đề duy nhất là ko sync dc với pc dù đã xài htc sync, droid explore, droid manager,...
mong các pro làm 1 bài hướng dẫn cụ thể về cách sync
em xài diam 500 nha
Bạn sang đây nhé.

quocbaby2101

anh ơi dì em mới gởi về con htc 4g. em đã ra tiệm nhập code mở mạng vậy sau này máy có vấn đề gì em muốn chạy lại hệ điều hành thì có cần phải mua code mở mạng lại không ( mua code hết 400k). với lại máy em lên 4.0 được không anh

anh ơi dì em mới gởi về con htc 4g. em đã ra tiệm nhập code mở mạng vậy sau này máy có vấn đề gì em muốn chạy lại hệ điều hành thì có cần phải mua code mở mạng lại không ( mua code hết 400k). với lại máy em lên 4.0 được không anh
Không cần bạn ạ. Muốn lên ICS thì phải có rom cook cho nó mới được, cái này thì mình không rõ lắm.

quocbaby2101

vậy là không cần nhập code mở mạng ah chỉ một lần thui đúng ko bạn. mà sao biết cách cài lại hdh máy dạo này lat quá hic

vậy là không cần nhập code mở mạng ah chỉ một lần thui đúng ko bạn. mà sao biết cách cài lại hdh máy dạo này lat quá hic
Đúng vậy. Không cần cài lại HĐH đâu mà bạn chỉ cần HardReset lại máy là được, để HardReset thì bạn vào Start/Settings/System/ClearStorage, nhập mã 1234, nhấn Ok là xong. Chú ý khi HardReset sẽ bị mất hết dữ liệu đó nhé.

quocbaby2101

anh ơi tại máy em là bà dì mơi gởi về đây nên em chẳng biết gì cả. máy em là htc sensation 4g của hãng teemobay gì đó. em thấy trên diễn đàn có các cách s_off, s_on,cài recovery,root mà em không biết những cái này làm gi. tại vì máy em bị một số lỗi nên muốn chạy lại máy như mới mà em không hiểu về htc. máy anh có bài viết nào chạy lại mới con htc của cho em xin để tìm hiểu. và cho em biết khi chạy mới có cần các bước s_off, s_on,cài recovery,root và nó để làm gì