• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cài đặt Andoid trên HTC

savatage2

hic em cài vào em diamond, hoạt động thì thấy ok nhưng bị mấy lỗi sau ko thể nào dùng được
1. Khi gọi đi màn hình nó tắt đen thui ko sao bấm nó hiện lên được nên muốn tắt cuộc gọi cũng ko được!
2. Đèn nền của màn hình nó vẫn sáng trong khi màn hình đen thui, tức là bấm nút gập cuộc gọi để off mà đèn nền vẫn sáng.
3. Tất cả những gì liên quan tới âm thanh đều bị gán silent hết nên ko nghe j ở loa ngoài được.
Em ko bị cái khoảng đèn của phím cứng sáng mà lại dính cái đèn màn hình. có bác nào bị như em ko ạ. hic

trucza

hic em cài vào em diamond, hoạt động thì thấy ok nhưng bị mấy lỗi sau ko thể nào dùng được
1. Khi gọi đi màn hình nó tắt đen thui ko sao bấm nó hiện lên được nên muốn tắt cuộc gọi cũng ko được!
2. Đèn nền của màn hình nó vẫn sáng trong khi màn hình đen thui, tức là bấm nút gập cuộc gọi để off mà đèn nền vẫn sáng.
3. Tất cả những gì liên quan tới âm thanh đều bị gán silent hết nên ko nghe j ở loa ngoài được.
Em ko bị cái khoảng đèn của phím cứng sáng mà lại dính cái đèn màn hình. có bác nào bị như em ko ạ. hic
1. bạn bấm phím nguồn trên đầu để mở còn về tắt cuộc gọi thì Bác nghe rung 2 cái là bên kia tắt rồi Bác ko cần tắt:D

2. Bác khóa màn hình = nút nguồn luôn thử xem nếu vẫn bị thì test bản khác àh mà bác xài bản nào thế 2.2 hay 2.3??? có thể dùng LedEffects xem dc ko

3. em đoán chắc Bác xài bản 2.3 chứ 2.2 thì ko bị thế em nghe nhạc vi vu :D em ko test bản 2.3 vì còn khá nhiều lỗi

vneiyuu

Bạn dùng Droid explorer để sync .search goolge hoặc tải ở đây
Mã:
http://www.mediafire.com/?etlyk8hmi1q1yke

Bác nào hướng dẫn cụ thể hộ e cái vụ sync này với, e loay hoay cả mấy ngày nay mà nó vẫn báo thiếu drivers, chán thế T_T

speedlost

sao mình cài xong tới phần neopeek nó kêu mình touch to the android để start mà màn hình mình có cảm giác lệch sao đó, bấm hoài ko đc bấm chỗ này trúng chỗ kia mình đang xài htc diamond p3700

trucza

sao mình cài xong tới phần neopeek nó kêu mình touch to the android để start mà màn hình mình có cảm giác lệch sao đó, bấm hoài ko đc bấm chỗ này trúng chỗ kia mình đang xài htc diamond p3700
Bác down cái này về nha http://www.mediafire.com/?bed1xyx6x2jax4p rồi coppy vào thư thẻ để ở ngoài luôn nha sau đó chạy lại Android :D

Bác nên xài thử bản này vì pin rất tốt em xài pin rin dc 1ngày :D : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=997355 Bác chú ý dòng hướng dẩn

-Download latest Google Apps here or here
-Create a folder "GAPPS" on your sdcard (FAT32 Partition)
-Extract contents of Google Apps to the "GAPPS" folder

Bạn dùng Droid explorer để sync .search goolge hoặc tải ở đây
Mã:
http://www.mediafire.com/?etlyk8hmi1q1yke

Bác nào hướng dẫn cụ thể hộ e cái vụ sync này với, e loay hoay cả mấy ngày nay mà nó vẫn báo thiếu drivers, chán thế T_T

Driver đây nha các Bác :D http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1022047

speedlost

có ai bị giống mình ko, sau khi cài android máy tính ko còn nhận ra đt mình khi kết nối nữa

trucza

có ai bị giống mình ko, sau khi cài android máy tính ko còn nhận ra đt mình khi kết nối nữa
Bác ko đọc kỷ từng trang hay sao vậy?? Bác phải dùng Droid explorer để sync vì Bác xài Android mà driver thì có ở trên đó

Last edited by a moderator:

speedlost

cho mình hỏi cái
có phải khi phân vùng ổ đĩa thì cái vùng đặt tên là android chính là kích cỡ bộ nhớ mà máy tính sẽ nhận cũng như là dung lượng bộ nhớ mình xài trên máy htc ko (ở đây mình đang xài còn diamond p3700 khi phân vùng mình chỉnh 512 mb thì nó chỉ nhận 512mb trong máy tính nên chép hình nhạc đc nhiu đó à, cái phần còn dư khi phân vùng là unlocated ko thấy)
Với bi giờ mình mún remove android ra khỏi máy hoàn toàn và đưa máy về như trước đầy (xài wimo) nhận internal storage đó, mình phải làm sao, có cần dùng phần mềm phân vùng ko, mình đã hard reset nhưng máy tính giờ ko nhận ổ cứng của mình lun, cài thử cái droid explorer cũng ko nhận lun :(( hjx giờ phải làm sao đây, mong ai bik giúp đỡ mình đang xài win7

vuthang13

sao mình chạy file npkinstall mà nó báo bị lỗi win32 là sao vậy các bạn ??? giúp mình với nhé. thnks.

vuthang13

Đã chạy dc Android rồi.nhưng mà tới phần synch thì vẫn ko dc các bác à.nó cứ trơ ra thế.cấm vào PC thì nó đã nhận driver,nhưng dùng DroidExplore hay AndroidManager vẫn ko được.các bác giúp e với.

Chỉnh sửa cuối:

catsini

Em đã cài ok nhưng các bác cho em hỏi bản này, nút Menu để bật ra menu ngữ cảnh trên touch pro/diamond là nút nào vậy em mò mãi không thấy ? hic ~X(

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 55 minutes:

Em đã cài ok nhưng các bác cho em hỏi bản này, nút Menu để bật ra menu ngữ cảnh trên touch pro/diamond là nút nào vậy em mò mãi không thấy ? hic ~X(

AH em đã tìm ra, nó chính là nút tròn giữa. Có bác nào lên market và tải đc angry bird ko? có vẻ như phiên bản này rất khó down những aps trên 5mb và vào mạng rất chậm

Chỉnh sửa cuối:

ditimbantot

Chào các bạn, cho mình hỏi mình vừa cài android ver 2.2.2 chạy dualboot vào được android nhưng lệch cảm ứng ko cách nào chỉnh lại được bạn nào bị như vầy giúp mình cái, Máy mình là O2 XDA diamond (p3702)

joeD

Cho mình hỏi từ bước thứ 2 mình có cài giống như bạn chép stảrtup trong Install rồi install trong thư mục npkinstall, xong rồi chép cái startup haret là diamond - normal vào thẻ nhớ nhung khi install xong là nó reset trở lại bản win chứ ko vô android. Vậy bạn là thế nào nữa mới được đây làm ơn chỉ dùm các bác ơi mình xài con HTC Touch Diamond

Chỉnh sửa cuối:
Cho mình hỏi từ bước thứ 2 mình có cài giống như bạn chép stảrtup trong Install rồi install trong thư mục npkinstall, xong rồi chép cái startup haret là diamond - normal vào thẻ nhớ nhung khi install xong là nó reset trở lại bản win chứ ko vô android. Vậy bạn là thế nào nữa mới được đây làm ơn chỉ dùm các bác ơi mình xài con HTC Touch Diamond
Bạn phải cài PM Dual Boot để chọn boot Android hay WM... Sang đây tham khảo bạn nhé....

tuanbienbac

troi oi no cham chap va nong may ko bit moi nguoi dung the naochumjnh thi thay ko on lam

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator: