• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cài đặt Android trên Imagio !

nile

MOD làm cái video hướng dẫn ae cài đi MOD hay screenshot từng bước 1 cũng đc ... chứ sao cùng là Imagio mà máy cài đc máy ko là như thế nào .. mặc dù đã làm đúng hướng dẫn

trandithao

Anroid cài thành công trên IMAGIO nhưng...IMAGIO cài rồi lấy gì chụp hình bây giờ. anh em cứ giải nén ra bung tất cả các files trong cục winrar vào thư mục gốc của thẻ nhớ...là ok...chạy tốt đó nhưng..mà dọc chơi thôi chứ không làm gì được hết ^^

Last edited by a moderator:

tuaneti

Nói thật là nó lỗi rất nhiều nhưng nghịch xong thấy thích Android phát điên lên. Phát này chuẩn bị thóc dần để rước một em Android về vọc mới được

lungtungbeng

Nói thật là nó lỗi rất nhiều nhưng nghịch xong thấy thích Android phát điên lên. Phát này chuẩn bị thóc dần để rước một em Android về vọc mới được

Android dùng sướng mà^^, mình dùng HD2 vẫn thường đảo qua đảo lại giữa 2 HDH. Nhưng về ứng dụng cơ bản như là văn phòng thì WM nhà mình vẫn là nhất đấy^^, mình chỉ vào android để chơi game thôi vì game android đồ họa tốt hơn hẳn WM

buommgu

Em dùng thử Nexus thấy android hay, về thử trên máy Imagio nhà em lỗi điên hết cả đầu. Lơ mơ em phải đổi máy thôi chứ WM em thấy chậm quá :(

heoxinh

các bác nói như thế thì dùng imagio làm j về nhà mua mấy con milestone mà dùng vừa chơi game hay vừa khỏe :))

lungtungbeng

các bác nói như thế thì dùng imagio làm j về nhà mua mấy con milestone mà dùng vừa chơi game hay vừa khỏe :))

Game khủng bg MS k chơi dc đâu bạn ạ^^. Theo mình bạn lấy HD2 chạy song song 2 HDH, tính điểm benchmark của HD2 chạy android trên thẻ nhớ còn cao hơn so với N1 và Desire chạy Android nguyên bản, game Quake 3 N1 và Desire chạy lag tung xác thì HD2 chiến ầm ầm^^. I love my HD2 ^^

luuchidung1987

dạo này bên box HD2 co nhiều bản rom Android chạy ổn định rồi đấy ạ bác thử làm một bản mới cho anh em nghiên cứu tí ;))

hoangtumodel

anh tuandung cố lên nhé, cố làm 1 cái rom imagio chạy android bác nhé :D giờ thấy soft winmo nghèo nàn quá mún chuyển sang android sài ghê :)

huythanh111

chạy được thì ...sướng hơn ...có vợ hehe. mod cố làm thử nha. được em cài vô khỏi láy vợ cho con bồ em nó thèm lun=))

Đã chạy được Android 2.1 rồi nhưng đang còn khá nhiều lỗi lặt vặt, để mình test tiếp...\-/ Nghiên cứu tiếp Android 2.2...:-?

luuchidung1987

em thiết nghĩ bh bác nên chuyển hẳn sang mảng android cho nó máu...em thấy phong trào này đang hot lắm ạ..yêu winmobile nhất ở cái khoản này

em thiết nghĩ bh bác nên chuyển hẳn sang mảng android cho nó máu...em thấy phong trào này đang hot lắm ạ..yêu winmobile nhất ở cái khoản này
Nhưng Imagio chạy Android còn nhiều lỗi lắm, WiFi, Bluetooth không bật được, không tắt được màn hình dù đã bỏ Auto Backlight trong WM, thay module và zImage mới thì không boot được treo ở màn hình khởi động...~X( Nghĩ cũng tội cho Imagio quá cấu hình y chang TD2 mà không chạy Android ngon như TD2....:(