• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CÀI ĐẶT "cLK RECOVERY" CHO HD2 [Upd Recovery v5.0.2.7 - 08/02/2012]

tettit

Member
tới dòng gõ lệnh để cài revovery thì cứ wait device quàoi ak bác ah khổ quá

thì ra mình quen bỏ dấu tick trong mục connect debug của winmobile device.giờ thì xong 2 em NAND AD rùi

Last edited by a moderator:
tới dòng gõ lệnh để cài revovery thì cứ wait device quàoi ak bác ah khổ quá
Bạn nên update driver fastboot trước thì mới cài được, khi nào cài xong cLK thì phải hiện dòng [xxxx]fastboot: processing command thì mới cài tiếp được Recovery nhé.

Lamvip379

Mình Update Recovery hoài mà chả được..làm đủ trò mà không xong còn bị lỗi,Không vào đc AD Recovery nữa mới đau chứ,Toàn cứ phải up lại rom Ship 6.5 rồi cài lại mọi thứ từ đầu..híc chả hiểu vì sao,vì đã đọc kỹ và làm theo hướng dẫn rồi mà

Mình Update Recovery hoài mà chả được..làm đủ trò mà không xong còn bị lỗi,Không vào đc AD Recovery nữa mới đau chứ,Toàn cứ phải up lại rom Ship 6.5 rồi cài lại mọi thứ từ đầu..híc chả hiểu vì sao,vì đã đọc kỹ và làm theo hướng dẫn rồi mà
Nên Task29 rồi cài lại chứ cũng không cần về WM6.5 đâu.

liveto1ove

Khi bạn install CLK xong mà không có dòng [xxxx]fastboot: processing... thì bạn tiến hành update driver fastboot như ở trên đã hướng dẫn. Up date xong xe xuất hiện dòng [xxxx]fastboot: processing. Chúc bạn thành công. :)

cfbarca

Active Member
em đã thành công và xin phép chỉnh đôi chút hướng dẫn của bác chủ topic
Bước 1: Download file của bác chủ và giải nén như sau:
a) Thư mục Android trong file nén chép vào ổ C
b) Các thư mục còn lại giải nén ở đâu cũng được hoặc chép vào thư mục Android hồi nãy cho gọn
Bước 2: Trong thư mục cLK 1.4, chép file Partition mong muốn ra để chung với file CustomRUU
Bước 3: Vào Bootloader của Windows Mobile (restart hoặc tắt mở lại máy, nhấn giữ nút Volume Down và phím Power)
Chạy file CustomRUU và thực hiện như up rom WM bình thường
Bước 4: Máy khởi động lại và chạy các dòng mã, dừng lại ở dòng [750] fastboot: processing commands.
Dây USB vẫn để cắm với PC, lúc này PC sẽ tự động cài driver (do mình chạy Windows 7 Ultimate).
Nếu vào Control Panel>Device Manager mà không thấy như bác chủ topic nói thì vào menu Start > Device and Printers, sẽ thấy dưới cùng có biểu tượng ghi chữ Android (Unspecified Device), click chuột phải chọn Properties rồi tiến hành cài driver như hướng dẫn của chủ topic
Bước 5: Tiến hành cài build Android như chủ topic trình bày.

- Các bác help dùm con HD2 Tmous của tui chạy wm6.5 chưa vọc gì, dùng HD2 toollkit v4201 đã chạy OK : task29 xong chạy HSPL, đến B3 chạy repartion (chọn 160/cache 5 chọn bản rom cook của Mui) đã finish --> nhưng khi phone khởi động lại và chạy các dòng mã, thì nó ko chạy hoàn thành đc, ko thấy dòng chữ fastboot: processing commands....chờ mãi mà ko run nữa...tui ko biêt lý do gì??
- Lap chạy win7/64bit, đã copy Thư mục Android trong file nén chép vào ổ C rồi
Nhờ các bác tư vấn xem lỗi ở đâu, hiện đang cho con HD2 quay về WM65 chờ ý kiến rùi chiến tiêp, Tks
+ Àh mà tiến hành update driver fastboot nhưng phone connect PC ở chế độ nào? ON thôi hay là bootloader, tui théc méc là HD2 d8ag con ở WM65 thì other device làm sao xuât hiện Android phone để mà upadte?

Chỉnh sửa cuối:
+ Àh mà tiến hành update driver fastboot nhưng phone connect PC ở chế độ nào? ON thôi hay là bootloader, tui théc méc là HD2 d8ag con ở WM65 thì other device làm sao xuât hiện Android phone để mà upadte?
Bạn cứ cài cLK xong (chưa hiện dòng [xxxx]fastboot: processing commands nhé) thì bạn đừng rút cáp mà vào Device Manager, ở Other device bạn sẽ thấy Android phone với tam giác màu vàng có chấm than màu đen bên trong, lúc này bạn tiến hành update driver fastboot, sau khi update xong thì trên màn hình HD2 sẽ tự động hiện dòng [xxxx]fastboot: processing commands ngay mà.

Boyvnn

Cài CLK install recovery

Em tính uprom đến bước CLK install recovery thì bị dừng lại, không chạy.
Đến đoạn chạy command trên PC nó dừng lại ở Waiting for device không chịu chạy tiếp nữa. Mong các bác chỉ giùm em với

Em tính uprom đến bước CLK install recovery thì bị dừng lại, không chạy.
Đến đoạn chạy command trên PC nó dừng lại ở Waiting for device không chịu chạy tiếp nữa. Mong các bác chỉ giùm em với
Bạn update driver fastboot trước đã nhé.

mrdangha

Thanks đồng hương! Tiếc là của em nó không được mới đau.

Cài xong úp cái ROM [15.APR.11][cwm/clk] Ultimate Droid 3.3 [Tytung r9][Approved by Darkstone] bằng file zip từ thẻ nhớ xong khởi động lại thì nó báo thế này:

Lúc cài cLK xong thì nó cũng không hiện lên thông báo như bác hướng dẫn là:
[750] fastboot: processing commands thì đã cài thành công cLK_1.4
Mà nó lại hiện lên là:
[260] fastboot: processing commands thì đã cài thành công cLK_1.4

Thử mãi không được em đành tạm quay lại với MAGLDR... hix

cam on bac em cung bi nhu bac may qua cu tuong chet flash lo qua

em dua ve MAGLDR lai dc roid

Levan

Member
sau khi chạy clk_recovery_1.3.3 thì các bước kế tiếp không thực hiện được và mất luôn bootloader của HD2, không thể trở lại cài lại gì khác, xin bạn hỗ trợ ý kiến phải làm thế nào, không vào được cả MAGLDK. levan, cám ơn bạn

sau khi chạy clk_recovery_1.3.3 thì các bước kế tiếp không thực hiện được và mất luôn bootloader của HD2, không thể trở lại cài lại gì khác, xin bạn hỗ trợ ý kiến phải làm thế nào, không vào được cả MAGLDK. levan, cám ơn bạn
Bạn tháo pin để một lúc, sau đó lắp lại và đưa máy về Bootlaoder bằng cách nhấn và giữ phím Volume Down đồng thời nhấn Power để bật nguồn nhé.

longdau12

Minh cắm HD2 vào máy tính nhưng trong Device manager nó không hiện mục Other devices thì làm thế nào, có phải xóa win mobile center trước không ?
Máy mình dùng win 7

Chỉnh sửa cuối:
Minh cắm HD2 vào máy tính nhưng trong Device manager nó không hiện mục Other devices thì làm thế nào, có phải xóa win mobile center trước không ?
Máy mình dùng win 7
Bạn phải cài cLK xong (chưa cài Recovery nhé), một hàng chữ nhỏ hiện ra thì bạn cắm cáp kết nối với PC, sau đó bạn vào Device Manager sẽ thấy Other device ngay.

easyipro

Clk 1.5

bên xda có link 1.5 bác nào giúp anh em cài nó với :)
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1402975

Mình đã cài thành công với CLK 1.5
công cụ này rất tuyệt
Tính năng là thay đổi được
misc ya () M
recovery rrecov|ro|nospr () M recovery_leo.img
boot yboot|ro ()M
system ya () M
cache ya ()M
userdata ya|asize|hr allsize
tất cả đều đc chỉnh trong setting sau khi cài xong cái clk 1.5 này mà không phải mất công cài lại từ đầu như trước,tiện hơn cả Magldr
Vote 1 phiếu nữa cho Clk
các bác taslk29 sau đó up làm 2 trong 2 cách theo hướng dẫn
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1402975

dungphp

Không hiểu fastboot của cLK 1.5 thế nào nhỉ ? ở 1.4.0.1 thì ấn giữ phím Back là vào màn hình fastboot ~ Ai cho mình biết với