• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cài "Full" tweakpeaks_uiq3_1.30

at007

mình đã cài thành công bản 1.30,

+ nếu bác nào chưa cài soft này lần nào thì cài bản 1.0 trước đăng kí key kèm theo (file đính kèm) và up thẳng lên bản 1.30

+ còn đã cài qua soft này rồi thì bó tay không đăng kí được đâu,mình làm đủ mọi cách nhưng không được,cuối cùng mình format lại ổ C cài bản 1.0(bản 1.0 mình lụm được bên diễn đàn của bọn Iraq dùng ok lắm) đăng kí thành công và up thẳng lên 1.3 luôn,bây giờ dùng phè phè.công nhận tốc độ cải thiện đáng kể luôn hơn hẳn hack speed của một cao thủ bên Nga

Mẹo: trước khi format lại ổ C.nên backup ổ C bằng PC Suite ha,sau khi cài thành công thì restore lại là ok

EX: file kèm ở dưới có hướng dẫn luôn rồi đó.chúc thành công và tận hưởng tốc độ,thành công thì thank mình cái nha

+ Một cách làm khác của một bạn bên Tinhte,(nếu ai làm không được theo cách này thì hãy thử cách của mình nhé)

"
He he, làm theo như vậy thử coi bác. Em mới uninstall rùi cài lại nè. Bác cứ nói cài k được em chịu:
Cắm cáp usb vào máy đt đi, cài lại vào ổ C, cài lại lần nữa vào đúng ổ C luôn ( up 1.0 to 1.0 ) (k cần thiết nếu đã cài được).
Do u want to open this soft..-> yes-> Vào ngay mục about-> Code:417..
Accele..->sổ mũi tên xuống chọn on-> save vào và ok

Up lên thử bản 1.3 của bác viettreo tiếp nào, để nguyên cọng cáp nhá.
Vào đủ mục trong 1.3 mà k bị đá ra ngoài đâu. Em cá với bác thế. Nhưng đừng vào 1.3 mà nhập code nha. Có biết code đâu mà nhập. Nó bảo mật dữ lắm"

****FIX: xài chùa bản 1.0 FOREVER^^

Đây là mẹo để xài TweakPeaks 1.0 forever mình test nhiều kiểu và nhiều lần cho kết quả rất ok,nên mới dám post lên cho a e đây:)

Sau khi xài được 1 tháng hết hạn trial(đối với bạn mới xài lần đầu),hay đã hết hạn xài trial của bạn nào đã xài qua PM này,các bạn remove bản 1.0 đi rồi vào xóa file sysper40.dat trong C\system\data,sau đó cài lại bản 1.0 và tiếp tục xài chùa 1 tháng nữa ko cần chỉnh lùi ngày gì cả,khi nào hết hạn làm lại như trên và xài mãi mãi:))
EX: cách này chỉ xài chùa được bản 1.0 thôi nha ,xài bản 1.30 ko được,cách làm này là đánh lừa nó làm cho nó tưởng mình cài nó lần đầu tiên nên cho xài chùa thử 1 tháng ^^

Chỉnh sửa cuối:

Son_Do

Well-Known Member

mình đã cài thành công bản 1.30,

+ nếu bác nào chưa cài soft này lần nào thì cài bản 1.0 trước đăng kí key kèm theo (file đính kèm) và up thẳng lên bản 1.30

+ còn đã cài qua soft này rồi thì bó tay không đăng kí được đâu,mình làm đủ mọi cách nhưng không được,cuối cùng mình format lại ổ C cài bản 1.0(bản 1.0 mình lụm được bên diễn đàn của bọn Iraq dùng ok lắm) đăng kí thành công và up thẳng lên 1.3 luôn,bây giờ dùng phè phè.công nhận tốc độ cải thiện đáng kể luôn hơn hẳn hack speed của một cao thủ bên Nga

mẹo: trước khi format lại ổ C.nên backup ổ C bằng PC Suite ha,sau khi cài thành công thì restore lại là ok

EX: file kèm ở dưới có hướng dẫn luôn rồi đó.chúc thành công và tận hưởng tốc độ,thành công thì thank mình cái nha

Một bạn bên tinhte có up file lên không cần phải format ổ C đâu bạn.

at007

Một bạn bên tinhte có up file lên không cần phải format ổ C đâu bạn.

mình có đọc bài của bạn đó rồi,nhưng cài hoài không thành công:-/,nên mình mới làm cách khác,nếu bạn cài theo cách đó thành công thì chúc mừng,a e cứ làm theo cách của bạn bên Tinhte trước nếu không được thì làm cách của mình cũng không muộn phải không;)

justinhoang_am

theo bác AT007 thì phải format lại ổ C. Vì lười nên mình đã thử cách của bác cambell bên tinhte như bác AT007 đã thuật lại như bài viết trên và kết quả như sau:
Sau khi cài v1.0, nhập code thì không chạy được. Nó "thank you" rồi bye luôn. Nhưng mình tiếp tục update v1.3 thì lại chạy được. Sau khi chọn "Display acceleration" là on, mình save lại và nó báo là "chương trình đã bắt đầu". Mình dùng SMP kiểm tra thì đúng thật. có task "Tweaks peaks server" chạy thật (tốn hết 22k). Mình đã thành công mà không phải format ổ C rồi. :)

h2media

cứ cài 1.0 vào rồi đăng kí với code đã đính kèm phía trên sau đó lại cài đè 1.3 vào sau đó lại đăng kí với code trên,mình làm OK rồi mà

at007

chúc mừng hai bạn,xem ra có nhiều cách xử lý^^,nhưng các bạn coi nó chạy được 1 tuần ko nhé,lúc trước mình có cài bản 1 thành công nhung xài được có 1 tuần a`,sau đó nó không cho xài tiếp nữa.....vào à out ra ngoài ngay nhưng từ khi xài bản 1.3 với cách làm trên thì mình xài được 2 tuần rồi^^ nó chưa cho mình bye

hoanghai1992

Theo mấy cái Screen Shot ở trên hình như phần mềm này để tăng tốc điện thoại, chụp màn hình và quản lí Bookmark của trình duyệt web thf phải ;)

kimhien

cái theme đẹp quá ! send cho tui với ! để tets thử xem ! cám ơn bạn nhiều !

thanhchi

PM này không biết có tác dụng với P990i không các pro nhỉ? Mình cài chẳng thấy gì khác.

uthoiemve

hôm trước có bác hướng dẫn cra..ked bằng Gdesk mà tìm mãi không ra.

Đây rồi:
http://tinhte.com/forum/showthread.php?t=78405&page=6

Nguyên văn bởi rockmeout View Post
Bạn mở Gdesk->design->add other->function server. Nó hiện ra 1 cái chấm đỏ và chữ inactive->chọt vô đó->nó lại hiện ra menu->kéo xuống phia dưới có lựa chọn Tweak Peaks->acceleration->chọt vô đó rồi ra ngoài->ấn done để kết thúc cài đặt->sau đó chọt vô cái chấm đỏ->nó sẽ chuyển thành màu xanh->vậy là Tweak Peaks đã được kích hoạt (bạn có thể dùng Swiss Manager để kiểm tra)
Chúc thành công!

Chỉnh sửa cuối:

tommynguyen1961

có 1 cái lạ là sau khi up lên bản 1.3 thì khi save xong nó chạy ok lắm nhưng cứ mỗi lần vào lại là nó bắt nhập số hoài.ko biết có bạn nào bị giống mình ko?

Boykinhdi

mình cài thẳng bản 1.3 của bạn rockmeout bên tinhte nhập code chạy được luôn khi vào lại không bắt nhập kkk nếu không vào about,kiểm tra bằng SW thấy vẫn chạy bình thường mà không out

19toan74

dù bạn làm mọi cách chỉ là bản dùng thử thôi nếu kô tin thì cài vào bạn bấm muc giữa chọn on xem được kô mục set start page đó nhé

Boykinhdi

set on được thì mới save được mà bạn,khi thoat ra rồi mình vào lại set on hay off đều ok hết