• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cài kalyway lên PC + dual boot XP (hoặc vista)

enzoMACOS

Cho mình hỏi, có bạn nào thử cai 10.5.2 lên Virtual Machine chưa. Mình không thể cài được. Nó cứ báo "..kernel stack fault"... Host của mình là T60 6370-CTO:
Core 2 Dual 1.6 G
Ram 3G DDR667
HDD 120G Sata

Mình đã cố gắng tìm kiếm những cách khắc phục nhưng vẫn k thành công. Có bạn nào làm rồi có thể contact với mình để giúp đở không?

có anh em nào biết về cách cài dual boot trên chiếc eee pc 1000 của hãng asus không hay cài máy khác cũng được cho mình link tìm hiểu nhé càng sớm càng tốt

AnhTu

Super V.I.P
Bây giờ mới bắt đầu bít MAC. Mình cài bản kalyway 10.5.1 lên cái laptop bình thường nhưng boot không lên, boot không cần đĩa thì không lên, dùng đĩa thì nó dừng lại ở hình trái táo lun :|.
Cấu hình máy mình:
Core 2 duo 1.8Ghz
ram 1G
hdd 160gb
bạn nào rành thì chỉ giúp.
Bạn nên cài lại phiên bản khác. Bạn không nêu laptop hiệu gì thì cũng bó tay.
Cho mình hỏi, có bạn nào thử cai 10.5.2 lên Virtual Machine chưa. Mình không thể cài được. Nó cứ báo "..kernel stack fault"... Host của mình là T60 6370-CTO:
Core 2 Dual 1.6 G
Ram 3G DDR667
HDD 120G Sata
Virtual Machine không thể cài MAC dc đâu bạn.
có anh em nào biết về cách cài dual boot trên chiếc eee pc 1000 của hãng asus không hay cài máy khác cũng được cho mình link tìm hiểu nhé càng sớm càng tốt
http://www.tinhte.com/forum/showthread.php?t=128977