• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cài thêm ứng dụng ngoài Marketplace cho HTC HD7

Status
Không mở trả lời sau này.

masieu_return

Có thể đối rất nhiều anh em xài PDA trước đây hay giờ là smartphone ở Việt Nam. Thì những chiếc PDA chạy windows là một huyền thoại một sự khởi đầu của những đam mê về thế giới mobile. Qua thời gian có thể những nền tảng như IOS trên iphone hay android ra đời. Nhưng huyền thoại windows chắc chắn cũng để lại trong anh em chúng ta không ít nỗi nhớ.

Giờ đây khi Microsoft ra mắt nền tảng mới mang tên Windows phone 7 với nhiều cải tiến về giao diện, ứng dụng tuy nhiên số lượng ứng dụng của nền tảng mới ra mắt còn hạn chế so với IOS hay Android. Một giải pháp cho anh em chính là cài ứng dụng của bên thứ 3 ngoài Marketplace của Microsoft. Giúp cho chiếc smartphone phát huy hết sức mạnh, đánh thức gã khổng lồ. Sau thời gian vọc trên chiếc HD7 mình chia sẻ luôn. Bởi số lượng smartphone chạy WP7 ở Việt Nam còn hạn chế. Nhiều ae đam mê lại ít có điều kiện ngắm nghĩa.

Đầu tiên , bạn nào chưa từng Jailbreak (hay unlock) máy điện thoại Windows Phone 7 của mình thì hãy vào tham khảo bài viết bên dưới trên diễn đàn.

Mình đã dành chút thời gian, bớt ăn ngủ để upload tất cả các tool, phần mềm liên quan trong bài viết này để các bạn có thể thực hiện unlock và cài đặt ứng dụng cho máy của mình dễ dàng sau đó, các bạn chỉ việc download toàn bộ tool trước khi đọc bài viết và thực hiện unlock dễ như ăn bánh 
Link download tất cả các tools:
http://www.mediafire.com/?iamtn8r0nz5napt
Link tham khảo bài hướng dẫn bằng tiếng Việt:
http://www.tinhte.vn/phan-mem-cho-wi...ai-day-573196/

Mong bài tổng hợp này sẽ giúp mọi người thao tác cài đặt ứng dụng cho máy của mình lần đầu và sau này hoàn toàn dễ dàng và đơn giản

Các bạn này đã và đang xải có kinh nghiệm nào thì cũng chia sẻ nhé cho nó xôm tụ.

Status
Không mở trả lời sau này.