• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CHI TIẾT ACTIVATE + JAILBREAK & UNLOCK IPHONE 3GS

Zenki

Super V.I.P
Đến bước này thì cứ để nguyên cáp đấy mà thực hiện theo Redsn0w để đưa về chế độ DFU là được thôi mà, không có vấn đề gì đâu. Bác Zenki hướng dẫn rút cáp ra là để cho an toàn thôi.
Mình đang cầm 1 em 3Gs hàng Orange,vẫn đang dùng ngon với FW 3.0.1 nhưng có lỗi là xem video với Ipod bị xanh lè và đứng hình (convert mp4 chuẩn, xem trên mấy em khác ngon lành) nên định restore lại nhưng thấy anh em bảo là Itunes không cho restore FW 3.0 và 3.0.1 nữa. Không hiểu là như thế nào nữa, pro nào cho mình biết tin tức chuẩn 1 cái với??? :-/
Bạn thử Convert lại xem sao, lỗi này có thể do Convert Video chưa chuẩn cho iPhone thôi, dùng Xilisoft Video Converter để Convert, chỉnh phần out là mp4 cho iPhone là xem ngon, mình xem từ lúc ở FW 2.x lên tới 3.x mà có sao đâu. Còn nếu thích thì lên 3.1.2 Custom cũng được.

dungtrinh81

bro qua tải bản firmware custom 3.1.2 của bác LongGiang trên diễn đàn về restore OK ngay thôi , nhớ là custom đó !

Thank pro, nhưng mình chưa muốn lên FW 3.1, và cũng không muốn dùng bản custom mà chỉ muốn dùng bản gốc thôi. Vì thế nên mình mới hỏi có pro nào biết tin tức chuẩn là như thế nào thi cho mình biết với!!! Nếu thật sự là Itunes không cho phép restore bản FW 3.0 gốc thì mình đành cứ dùng tạm vậy, không xem film nữa.:-?
Mà em 3Gs này lần đầu tiên kết nối với itunes, nó hiện ra 1 cái bảng có 2 bước và đòi mình register nhưng mình chọn later register, và sau đó mình chọn luôn là never register rồi không thấy nó thắc mắc gì nữa. Nhưng mình thì lại thắc mắc là không biết nó đòi thế là đòi làm cái gì và nếu mình chọn là register thì có làm sao không, vì mọi lần mình có thấy nó hiện cái bảng đấy ra đâu. Quên không chụp lại để anh em xem rồi cho ý kiến!

dungtrinh81

Bạn thử Convert lại xem sao, lỗi này có thể do Convert Video chưa chuẩn cho iPhone thôi, dùng Xilisoft Video Converter để Convert, chỉnh phần out là mp4 cho iPhone là xem ngon, mình xem từ lúc ở FW 2.x lên tới 3.x mà có sao đâu. Còn nếu thích thì lên 3.1.2 Custom cũng được.

Mình convert chuẩn theo định dạng của appe ipod với PM Aimersoft DVD Studio Video Converter mà, và xem trên các em khác đều OK, mỗi em này là bị như thế thôi.

Zenki

Super V.I.P
Mình convert chuẩn theo định dạng của appe ipod với PM Aimersoft DVD Studio Video Converter mà, và xem trên các em khác đều OK, mỗi em này là bị như thế thôi.
Bạn thử trên các iPhone khác chưa? Nếu thử mà vẫn bị thì thử Up FW mới lên xem còn bị không?

dungtrinh81

Không ai giúp mình về vấn đề này ah???
"Mà em 3Gs này lần đầu tiên kết nối với itunes, nó hiện ra 1 cái bảng có 2 bước và đòi mình register nhưng mình chọn later register, và sau đó mình chọn luôn là never register rồi không thấy nó thắc mắc gì nữa. Nhưng mình thì lại thắc mắc là không biết nó đòi thế là đòi làm cái gì và nếu mình chọn là register thì có làm sao không, vì mọi lần mình có thấy nó hiện cái bảng đấy ra đâu."

Zenki

Super V.I.P
Không ai giúp mình về vấn đề này ah???
"Mà em 3Gs này lần đầu tiên kết nối với itunes, nó hiện ra 1 cái bảng có 2 bước và đòi mình register nhưng mình chọn later register, và sau đó mình chọn luôn là never register rồi không thấy nó thắc mắc gì nữa. Nhưng mình thì lại thắc mắc là không biết nó đòi thế là đòi làm cái gì và nếu mình chọn là register thì có làm sao không, vì mọi lần mình có thấy nó hiện cái bảng đấy ra đâu."
Cái này để đăng ký iPhone với Apple thôi, không có gì cả, nếu máy có bảo hành ở Store thì đăng ký :D Còn mua ở VN thì quên đi cũng được :))

dungtrinh81

Cái này để đăng ký iPhone với Apple thôi, không có gì cả, nếu máy có bảo hành ở Store thì đăng ký :D Còn mua ở VN thì quên đi cũng được :))

Thế mình never register nó là quá chính xác rùi phải không =)), may quá, em 3Gs Lock hàng Orange này mà lỡ tay ấn vào register để đăng ký Iphone với Apple thì Dimateo, nhỉ!!!

dungeasy

Thế mình never register nó là quá chính xác rùi phải không =)), may quá, em 3Gs Lock hàng Orange này mà lỡ tay ấn vào register để đăng ký Iphone với Apple thì Dimateo, nhỉ!!!

đăng kí với apple cũng không sao đâu bạn , information thôi :)

dungtrinh81

Thank các pro đã cho mình 1 số thông tin hữu ích.
Threat này có lẽ đưa vào lưu trữ được rồi, vì bây giờ 3Gs không cho signature với FW 3.0 và 3.0.1 nữa, nên không còn restore để ACTIVATE + JAILBREAK & UNLOCK.

dungeasy

Thank các pro đã cho mình 1 số thông tin hữu ích.
Threat này có lẽ đưa vào lưu trữ được rồi, vì bây giờ 3Gs không cho signature với FW 3.0 và 3.0.1 nữa, nên không còn restore để ACTIVATE + JAILBREAK & UNLOCK.

thì bác restore lên 3.1.2 custom được mà

permanent

Con 3GS của tôi củng bị tình trạng này màn hình xanh lè và đứng hình mặc dù nhửng video này xài cho 2G và 3G đều tốt.Sau nhiều lần thử tới thử lui, tôi phát hiện ra những file video nào dùng encode là XVID trong phần setting của Aimersoft đều bị xanh lè trên 3GS.Tôi thử chọn encode là H264 thì ngon lành.Bạn thử đi.

dungtrinh81

Con 3GS của tôi củng bị tình trạng này màn hình xanh lè và đứng hình mặc dù nhửng video này xài cho 2G và 3G đều tốt.Sau nhiều lần thử tới thử lui, tôi phát hiện ra những file video nào dùng encode là XVID trong phần setting của Aimersoft đều bị xanh lè trên 3GS.Tôi thử chọn encode là H264 thì ngon lành.Bạn thử đi.

Cuối cùng cũng phát hiện ra vấn đề là ở đâu, pro giỏi quá đi =D>. Dùng em 3Gs này công nhận là lắm vấn đề thật.