• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn chi tiết cách hack cho các máy fw mới chưa hack được.

Mình đã hack thành công theo cách 1, đã chép đc file installserver.exe vào c\sys\bin rồi nhưng sao mình ko cài đc pm Unsign nhỉ. Cài vô là hiện thông báo: bị chi phối bởi chứng chỉ
Máy bạn máy gì thế? Nếu đã hack thành công mà báo lỗi đó thì phải sign phần mềm với cer của leftup.

N95-1 FW 31.0.017 đã hack được theo cách 3, nhưng 1 số phần mềm ko cài được.... hix hix.....
N95 mà đã hack thành công thì cài thoải mái luôn. Bạn nêu tên phần mềm bạn ko cài đc mình xem nào.

danhchan1999

Bạn hướng dẫn gà mờ đi

Vừa viết xong bài trên thì dạo thấy bài này từ OPDA, hack chỉ qua 2 bước. Vì hack xong con N95 rồi nên không test, vì thế không dịch sang tiếng Việt được :( Anh em nào có nhiều máy hay chưa hack thì tử nhé.

Ứng dụng tên là HelloOX, sau đây là nguyên văn:

---------------------------
Nếu quá trình hack bằng HelloOX gặp lỗi này:

thì các bạn có thể giải quyết bằng cách sau:

KJR gặp lỗi này trên N82 v30, làm theo thì giải quyết triệt để, cảm ơn bài viết của rockone1909

--------------
File HelloOX 1.0.2 dành cho 5800 và N96.

Mình mới dung E 63 cúng nhưng hệ điều hành symbian, nên bạn có thể hướng dẫn hộ mình thật cụ thể về sign, hack không, chẳng hiểu gì cả, khổ thế đấy. PHiên bản của mình là 100.21.110. nick yahoo: danhchan1999

romano81

Mình dùng N82 ver31, hack theo cách 1 thì ko cài đc pm unsign và N-gage. Có bác nao đã hack mà làm đc 2 điều trên chưa? Hack theo cách nào vậy,
Posted via Mobile Device

Mình dùng N82 ver31, hack theo cách 1 thì ko cài đc pm unsign và N-gage. Có bác nao đã hack mà làm đc 2 điều trên chưa? Hack theo cách nào vậy,
Posted via Mobile Device

N82 hack theo cách map drive mà MRS Kojiro post thành công 100% cài mọi thứ đều ngon.

giangne

Em dùng N96 cài các bước theo cách4 đều ok. nhưng đến cuối cùng thì ko tài nào vào được roompatcher. các anh có thể chỉ cho em là vì sao được không

miu170687

Posted via Mobile Device

Cách thứ 3 ở trên là nhanh và gọn nhất !!!

romano81

Mình dùng N82 ver31 tìm cách hack thành công theo cách thứ 3 rồi nhưng sao vẫn không cài được pm Unsign nhỉ? Mình thử cài pm UCWEB_6.3_Final_Fixed_unsigned.sis nhưng không được, vẫn bị chi phối bởi chứng chỉ. Hay tại lúc mình sign MapDrives.Unsigned.sis và HelloOX.1.01.Unsigned.sis bằng key và cert của Opda nên không được mà phải dùng cert và key của Leftup gửi kèm theo file. Và khi hack xong thì có remove cái HelloOX và xóa folder HelloOX trong thẻ nhớ đi được không mọi người?

Chỉnh sửa cuối:

thanhvh

Có ai bị như mình không. Mình hack N95-1 V31.0.017 xong cài TTpod V3.20 bật lên báo "system error" Các soft khác cài chạy ngon. hichic

nicknguyen1980

Có ai bị như mình không. Mình hack N95-1 V31.0.017 xong cài TTpod V3.20 bật lên báo "system error" Các soft khác cài chạy ngon. hichic

ttpod hiện giờ có 3 bản tiếng anh, tiếng viêt và tiếng trụng bản cài bản nào mà bị lỗi thế.nếu bạn cài bản tiếng trung mà bị lỗi thế là do bản tiếng trung này chỉ hộ trợ cho máy fw china thôi máy fw các nước khác k dùng dc.nên muốn dùng dc bản này thì bạn vào link dưới đây tìm bài #15 của bạn dung1921985 tải file pach 4 run về cài thêm vào máy là ok
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=44924&page=2

T2P

cach hack n96 vo cung don gian,copy file intallserver.exe vao e:\sys\bin bang caple->ok

miu170687

Mình dùng N82 ver31 tìm cách hack thành công theo cách thứ 3 rồi nhưng sao vẫn không cài được pm Unsign nhỉ? Mình thử cài pm UCWEB_6.3_Final_Fixed_unsigned.sis nhưng không được, vẫn bị chi phối bởi chứng chỉ. Hay tại lúc mình sign MapDrives.Unsigned.sis và HelloOX.1.01.Unsigned.sis bằng key và cert của Opda nên không được mà phải dùng cert và key của Leftup gửi kèm theo file. Và khi hack xong thì có remove cái HelloOX và xóa folder HelloOX trong thẻ nhớ đi được không mọi người?

Vẫn bị lỗi chứng chỉ chắc do bạn chưa hack xong đâu .Ngay sau khi hack phải cài Rompatcher liền ,vì cái HelloOx nó bị lỗi phần cài Rompatcher ,nhớ chép file intallserver vào C:/Sys/bin nữa nha .Lúc hack mình cũng sử dụng file key và cert của Opda mà có sao đâu :D

romano81

Vẫn bị lỗi chứng chỉ chắc do bạn chưa hack xong đâu .Ngay sau khi hack phải cài Rompatcher liền ,vì cái HelloOx nó bị lỗi phần cài Rompatcher ,nhớ chép file intallserver vào C:/Sys/bin nữa nha .Lúc hack mình cũng sử dụng file key và cert của Opda mà có sao đâu :D

Mình làm đúng các bước mà, đến bước applying...thì canced và vô X-plore để cài Romp. Rồi chép 2 file ins & swicert vào c\bin rồi. Vậy có xóa đc file HelloOX và folder Hello ko?

Posted via Mobile Device

MinhThang

Manager
Mình làm đúng các bước mà, đến bước applying...thì canced và vô X-plore để cài Romp. Rồi chép 2 file ins & swicert vào c\bin rồi. Vậy có xóa đc file HelloOX và folder Hello ko?

Posted via Mobile Device

Khi Hack xong thì bạn xóa nó đi không ảnh hưởng gì cả, mục đích Hack là để làm thế nào chép được file ins vào bin thôi.

thuannghia

Cái HelloOX này hay thật đấy . Chỉ cần cài MapDrives, cài HelloOX . Chạy HelloOX thì nó sẽ tự động làm tất tần tật cho mình. Rất đơn giản không hề bị lỗi.

chào các bạn

Mình hack thành công bằng cách này trên N82 v30.0.19

rất nhanh, chỉ cần sign 2 file HelloOX.1.02 và intall vào C và khởi động lại máy

thanks a lot

Thuận Nghĩa
thuannghia@newtoyovn.com=D>=D>=D>