• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn chi tiết cách hack cho các máy fw mới chưa hack được.

vuachoccuoi2003

Trong OX có file LEFTUP, giải nén ra có 2 file .cert và .key
2 file đó chép đi đâu bây giờ
Mình đã có file .cert và .key riêng rồi
Khổ 1 điều cài Unsign kko được dù máy đã hack

MinhThang

Manager
Trong OX có file LEFTUP, giải nén ra có 2 file .cert và .key
2 file đó chép đi đâu bây giờ
Mình đã có file .cert và .key riêng rồi
Khổ 1 điều cài Unsign kko được dù máy đã hack

2 file đó chép vào nơi hướng dẫn chứ còn đâu nữa? nhiệm vụ của nó là bạn sẽ cài ứng dụng trực tiếp mà không cần Signd.

vuachoccuoi2003

MinhThang nói:
2 file đó chép vào nơi hướng dẫn chứ còn đâu nữa? nhiệm vụ của nó là bạn sẽ cài ứng dụng trực tiếp mà không cần Signd.
Thế nơi hướng dẫn nó nằm đâu vậy anh
Em ko thấy,
notes:
FP2 doesn't have a working installserver yet, HelloOX would install leftup+BiNPDA+OPDA rootCerts,
leftup cert&key included in this package for you to install anything you want!

Anh chỉ cụ thể được không

MinhThang

Manager
Thế nơi hướng dẫn nó nằm đâu vậy anh
Em ko thấy,
notes:
FP2 doesn't have a working installserver yet, HelloOX would install leftup+BiNPDA+OPDA rootCerts,
leftup cert&key included in this package for you to install anything you want!

Anh chỉ cụ thể được không

Mình không có máy để Hack nên không rõ lắm, nhưng đại loại câu trên là: gói đó bao gồm 2 file nstallserver,HelloOX như chìa khóa, để bạn có thể cài bất cứ pm nào. Nghĩa là đầy đủ bạn không thể bỏ bớt.
Lúc trước máy mình khi Hack xong thì phải chép 2 file cer và kkk vào, sau này có file thay thế là installserver, nếu thiếu thì khi cài pm phải Sign.

vuachoccuoi2003

MinhThang nói:
Mình không có máy để Hack nên không rõ lắm, nhưng đại loại câu trên là: gói đó bao gồm 2 file nstallserver,HelloOX như chìa khóa, để bạn có thể cài bất cứ pm nào. Nghĩa là đầy đủ bạn không thể bỏ bớt.
Lúc trước máy mình khi Hack xong thì phải chép 2 file cer và kkk vào, sau này có file thay thế là installserver, nếu thiếu thì khi cài pm phải Sign.
Em hiểu nó nói gì, chỉ tội là ko biết ý nó như thế nào
Chắc là mình cài phần mềm Tự Sign trên mobile, rùi chép 2 file đó vào, xong rồi mỗi lần cài gì là phải sign quá ^_^

MinhThang

Manager
Em hiểu nó nói gì, chỉ tội là ko biết ý nó như thế nào
Chắc là mình cài phần mềm Tự Sign trên mobile, rùi chép 2 file đó vào, xong rồi mỗi lần cài gì là phải sign quá ^_^

Sao bạn không chịu đọc bài anh em chia sẻ nhỉ:

"Lúc này xem như máy đã hack xong, cài mọi ứng dụng vô tư , nhưng khi restart máy lại thì sẽ phải làm lại từ đầu, vì files maprivers đã bị xóa.

Nên khi hack xong ta có thể cài rompatch liền, hay là modo 0.50 (dùng để can thiệp vào hệ thống ) để chép files installsever có sẵn ở e:/hack/sys/bin/installsevers vào c:/sys/bin (hack vĩnh viễn)."

Từ đây bạn sẽ vô tư cài ứng dụng không cần Signd gì cả.

dung1291985

"Lúc này xem như máy đã hack xong, cài mọi ứng dụng vô tư , nhưng khi restart máy lại thì sẽ phải làm lại từ đầu, vì files maprivers đã bị xóa.

Nên khi hack xong ta có thể cài rompatch liền, hay là modo 0.50 (dùng để can thiệp vào hệ thống ) để chép files installsever có sẵn ở e:/hack/sys/bin/installsevers vào c:/sys/bin (hack vĩnh viễn)."

E có 1 câu hỏi thắc mắc thể này, N95-2 8Gb v30 dang sài ngon lành vì đã đc hack, up lên v31.0.0.17 rồi, hack thì đc nhưng có chơi đc N-gage game nữa hay ko, thấy bên nước ngoài kêu than quá trời là ko chơi đc, còn thấy anh Kojiro bảo chạy ko đc mấy phần mềm Python, translate storm ... nữa ... xem ra vậy vẫn chưa phải là hack hoàn chỉnh rồi 8-| đang định up firmware nhưng lại chùn tay!
P.s: lại còn có vụ hack xong trong X-plore thấy rất nhiều ổ cứng nữa zzzzzzz :(

MinhThang

Manager
E có 1 câu hỏi thắc mắc thể này, N95-2 8Gb v30 dang sài ngon lành vì đã đc hack, up lên v31.0.0.17 rồi, hack thì đc nhưng có chơi đc N-gage game nữa hay ko, thấy bên nước ngoài kêu than quá trời là ko chơi đc, còn thấy anh Kojiro bảo chạy ko đc mấy phần mềm Python, translate storm ... nữa ... xem ra vậy vẫn chưa phải là hack hoàn chỉnh rồi 8-| đang định up firmware nhưng lại chùn tay!

Sự cố của KJR đã giải quyết xong rồi em:D cài Python 1.45 là ok hết, còn N-gage thì anh không biết. Dũng cảm lên thử phát xem sao=D>

cuongbep

Tình hình là em mới mua con e71. và đã up lên FW200. Nhưng em ko hack đc. Cài cái nào cũng bị lỗi.:(. ngay cả x-plore cũng ko đc. Em đọc bài này rồi. Nhưng thực sự là em ko Sign đc. Có ai tốt bụng bày em cái. Cái nào sign rồi thì càng tốt. Xài con này ghét quá. Trước xài mấy cái kia cài x-plore vô tư có sao đâu. Giúp em cái các Pro nhá. Thank nhiều!!!

dung1291985

Sự cố của KJR đã giải quyết xong rồi em:D cài Python 1.45 là ok hết, còn N-gage thì anh không biết. Dũng cảm lên thử phát xem sao=D>

Hừ hừ, lo nhất là mấy cái N-gage game đấy anh :mad:) ,thôi e sẽ up, có gì nếu thành công thì chia sẻ cho anh em sài N95 luôn :-?

q630666

Tớ cũng vừa up lên 017.vào chơi đc N-gage luôn.Trial trò FIFA 2008.Nhưng vấn đề là mình úp nhầm EURO1.không có tiếng việt.Ai có code tiếng việt cho mình xin với để úp lại :|

dung1291985

Tớ cũng vừa up lên 017.vào chơi đc N-gage luôn.Trial trò FIFA 2008.Nhưng vấn đề là mình úp nhầm EURO1.không có tiếng việt.Ai có code tiếng việt cho mình xin với để úp lại :|

máy mình đang dùng code tiếng Việt rồi nên up lên sẽ vẫn có tiếng Việt, vừa tìm ra đc 1 cách rất đơn giản để hack, dành riêng cho N95 8Gb, mà ko cần helloOX, mapdriver, modo, Drakkarious, ROMPatcher và JBakTaskMan luôn :)):))

MinhThang

Manager
máy mình đang dùng code tiếng Việt rồi nên up lên sẽ vẫn có tiếng Việt, vừa tìm ra đc 1 cách rất đơn giản để hack, dành riêng cho N95 8Gb, mà ko cần helloOX, mapdriver, modo, Drakkarious, ROMPatcher và JBakTaskMan luôn :)):))

Cách nào mà hay thế, cách mới nữa à chia sẻ cho anh em đi.=D>

dung1291985

Cách nào mà hay thế, cách mới nữa à chia sẻ cho anh em đi.=D>

để em làm thành công rồi sẽ post, vì mình sài firmware hỗ trợ tiếng Việt mà nên biết đâu có thể khác ;;) nhưng bên nước ngoài tất cả những ai dùng N95-8Gb đều thành công 100% :D Xin lưu ý cách này chỉ sài đc với những ai đang dùng firmware đã hack cũ như mình chứ ko phải đã up lên bản v31 rồi đâu nha, quả là tin tốt với những ai đang dùng firmware cũ 30.0.0.18 mà muốn đổi đời b-)
P/S: Chài ai... 8Gb dữ liệu copy qua USB ra ổ cứng mà lâu quá trời... chắc đến tối mất :(

nguyenpa

Super V.I.P
Tình hình là em mới mua con e71. và đã up lên FW200. Nhưng em ko hack đc. Cài cái nào cũng bị lỗi.:(. ngay cả x-plore cũng ko đc. Em đọc bài này rồi. Nhưng thực sự là em ko Sign đc. Có ai tốt bụng bày em cái. Cái nào sign rồi thì càng tốt. Xài con này ghét quá. Trước xài mấy cái kia cài x-plore vô tư có sao đâu. Giúp em cái các Pro nhá. Thank nhiều!!!

điều đơn giản nhất của dòng E là vào app mgr -> optinos setting -> software íntall -> chọn all

q630666

Vấn đề của mình là minh up bằng Phonix.Mà lúc vào up lại không thấy Vietnam ở đâu.Làm thê nào giờ.Bác nào có kinh nghiệm chỉ e với

vuachoccuoi2003

MinhThang nói:

Em cài theo cách thứ 3 anh ơi, chỉ cần 2 phát là xong, sau khi cài có sẵn RomPatcher và đầy đủ mọi thứ
Cài xong vào X-Plore sẽ xuất hiện rất nhiều ổ cứng, chỉ cần restart lại máy là sẽ mất thôi

MinhThang

Manager
Em cài theo cách thứ 3 anh ơi, chỉ cần 2 phát là xong, sau khi cài có sẵn RomPatcher và đầy đủ mọi thứ
Cài xong vào X-Plore sẽ xuất hiện rất nhiều ổ cứng, chỉ cần restart lại máy là sẽ mất thôi

Restart là sẽ mất? mất hết ổ cứng hay mất hết những thứ vừa làm:-/ nói không rõ nghe hết hồnX-( Chung qui lại là đã thành công chưa?=D>

garllado1703

Hic...có ai nói cho em biết muốn chơi game n-gage thì cần fai cài cái gì nữa hok vậy?em đang xài N82 v30.0.019 đã copy installsevers rồi