• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn chi tiết cách hack cho các máy fw mới chưa hack được.

Nynk_102

mình cài Drakkarious 3.01 FP1,FP2 & PreFP1.SiS cho N81 8GB xong.
sau đó vào HelloCarbide chọn Option -> Menu1 -> Yes, nó nháy 1 cái rùi out.
kế đến vào Xplore, extract thu muc Hack.rar vào C:\Sys\bin.
Restart máy.
Hacked.
Bỏ qua được mấy bước lun! không cần cài cả Rompatcher nữa!
Bạn dùng máy gì thế? Firmware bao nhjêu vậy?
Posted via Mobile Device

Nynk_102

Không đọc sao còn hỏi? N81 8G.
N81 nếu firm v20 trở lại thì dùng cách này đc thật. Còn từ v21 trở lên thì phải dùng Hello Ox mới đc. Đã test kiểm chứng với 2 con n81.
@MinhThang: e ko thấy đc lý lịch của ng khác bằng Ucweb
Posted via Mobile Device

MinhThang

Manager
vậy FW 30.033 của N96 có thể hack được không vậy mấy bạn?

Các FW mới thì bạn cứ thử các cách xem được không, vì anh em không có máy để test sao có thể trả lời chĩnh xác cho các bạn được, cứ từng cách 1 mà thử có sao đâu, thêm kinh nghiệm.:D

vandunga3

Mình định dùng HelloOX để hack
Mình down HelloOX 1.3 ở link sau: http://pdaviet.net/showpost.php?p=582658&postcount=2

Sau khi giải nén đc file HelloOX.1.03.Unsigned.sis cùng 2 file Leftup_Key.keyLeftup_Cert.cer

File HelloOX.1.03.Unsigned.sis ko cài đc (dĩ nhiên vì chưa sign)

Qua tìm hiểu thì mình đc biết phải sign file này. Mình có sử dụng 1 vài tool để sign file đó trên PC hoặc trên điện thoại nhg đều ko thành công

Mình thắc mắc là khi sign thành công HelloOX.1.03.Unsigned.sis trên OPDA thì mình sẽ nhận đc file signed và có kèm file j` ko? Sau khi nhận đc file signed thì mình sẽ chạy đc luôn file đó trên điện thoại?

Leftup_Key.keyLeftup_Cert.cer mà mình đã giải nén có tác dụng j` ko? Nếu sign online như trên đc file signed thì 2 file này ko có tác dụng j` àh?

Trước xài firm cũ hack bằng Drak ko phải sign, nay up lên firm mới hack phải sign nên gặp rất nhiều khó khăn. Mong nhận được sự hướng dẫn của mọi người

MinhThang

Manager
Mình định dùng HelloOX để hack
Mình down HelloOX 1.3 ở link sau: http://pdaviet.net/showpost.php?p=582658&postcount=2

Sau khi giải nén đc file HelloOX.1.03.Unsigned.sis cùng 2 file Leftup_Key.keyLeftup_Cert.cer

File HelloOX.1.03.Unsigned.sis ko cài đc (dĩ nhiên vì chưa sign)

Qua tìm hiểu thì mình đc biết phải sign file này. Mình có sử dụng 1 vài tool để sign file đó trên PC hoặc trên điện thoại nhg đều ko thành công

Mình thắc mắc là khi sign thành công HelloOX.1.03.Unsigned.sis trên OPDA thì mình sẽ nhận đc file signed và có kèm file j` ko? Sau khi nhận đc file signed thì mình sẽ chạy đc luôn file đó trên điện thoại?

Leftup_Key.keyLeftup_Cert.cer mà mình đã giải nén có tác dụng j` ko? Nếu sign online như trên đc file signed thì 2 file này ko có tác dụng j` àh?

Trước xài firm cũ hack bằng Drak ko phải sign, nay up lên firm mới hack phải sign nên gặp rất nhiều khó khăn. Mong nhận được sự hướng dẫn của mọi người

Mã:
[B]Mình định dùng HelloOX để hack
Mình down HelloOX 1.3 ở link sau: http://pdaviet.net/showpost.php?p=582658&postcount=2[/B]

Bạn dùng cách trên lấy file cer theo IMEI của máy bạn để Sign rồi cài vào điện thoại, tiếp tục Hack.

jackycuong

Phải để cái RomPatcher chứ, không có nó sao dùng được khi muốn truy cập vào hệ thống.

oh oh :Onếu xoá Rompatcher máy có bị mất hack không bạn :-??? Mình lỡ tay xoá rồi hix:(. Theo bạn nói thì để truy cập vào hệ thống ( việc này chắc cũng không cần đối với 1 người chỉ muốn xài được soft như họ muốn còn chuyện khác chắc họ cũng không quan tâm)" có sai xót gì chỉnh giùm hihi lính mới mà"

MinhThang

Manager
oh oh :Onếu xoá Rompatcher máy có bị mất hack không bạn :-??? Mình lỡ tay xoá rồi hix:(. Theo bạn nói thì để truy cập vào hệ thống ( việc này chắc cũng không cần đối với 1 người chỉ muốn xài được soft như họ muốn còn chuyện khác chắc họ cũng không quan tâm)" có sai xót gì chỉnh giùm hihi lính mới mà"

Bạn xóa RomPatcher không bị mất Hack,nếu chỉ để cài Soft vẫn cần nó đấy bạn à, bạn có thể tải và cài lại RomPatcher tại đây.

nth84

mình cài xplore 1.30 nhưng sao cứ vào PM là lại bị out ra vậy, ai biết chỉ dùm mình với:(

Kojiro

Super V.I.P
mình cài xplore 1.30 nhưng sao cứ vào PM là lại bị out ra vậy, ai biết chỉ dùm mình với:(

Máy bạn máy gì? Out ra có báo lỗi gì ko? Bạn cài bản 1.33 luôn đi cho gọn :)

nth84

máy minh dùng là N95 8G, cứ vào xplore là bị out ra thôi chứ ko báo lỗi ji cả, bạn có thể cho mình xin link dơn bản 1.33 ko ?

MinhThang

Manager
máy minh dùng là N95 8G, cứ vào xplore là bị out ra thôi chứ ko báo lỗi ji cả, bạn có thể cho mình xin link dơn bản 1.33 ko ?

Dùng bản 1.22 bạn nhé! Các bản đó chưa full nên dễ bị lỗi.

konvit

Em đã hack máy bằng HelloOX1.03 nhưng sau khi làm xong hết các bước reset lại máy thì cài lại bất cứ phan mềm nào máy cũng ko chạy đc va báo FILE CORRUPTED.Các anh các chị giúp em với máy của em la N78fw21.002

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Em đã hack máy bằng HelloOX1.03 nhưng sau khi làm xong hết các bước reset lại máy thì cài lại bất cứ phan mềm nào máy cũng ko chạy đc va báo FILE CORRUPTED.Các anh các chị giúp em với máy của em la N78fw21.002

Theo mình biết thì mới hack N78 v20 qua HelloOX 1.03, bạn thử với file 1.05 thử xem, có tại bài 2 luôn á.