• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn chi tiết cách hack cho các máy fw mới chưa hack được.

matthenho

vẫn bị như vậy em muốn đập cái máy ghê

nếu úp fw thi o đâu uy tín nhất, em o TPHCM q6 khoảng bao nhiêu k

khongaibiet2004

nếu úp fw thi o đâu uy tín nhất, em o TPHCM q6 khoảng bao nhiêu k

Up fm thì có thể tự làm được mà bạn, bạn có thể up fm bằng chương trình Nokia Update Software (NUS), vào trang nokia.com.vn để down NUS bằng tiếng việt về rồi cài vào máy tính, sau đó kết nối điện thoại vào máy tính bằng cáp, rồi chạy chương trình NUS và làm theo hướng dẫn của nó. Nhớ khi up fm bạn phải tháo thẻ nhớ ra, chọn cấu hình máy là general, và không đặt pass cho máy. Tốt nhất là up fm bằng máy xách tay, vì đề phòng trường hợp mất điện. Chúc thành công.

matthenho

em không có cáp, mua thì khoảng bao nhiêu k

khongaibiet2004 cho hỏi thêm nếu up fw thì nghe nhạc hay hơn rất nhiều phải không, rồi nếu lỡ format máy thì có trở về fw cũ hông

khongaibiet2004

em không có cáp, mua thì khoảng bao nhiêu k

Giá tiền của cáp thì mình không rõ, thường thì khi mua máy mới sẽ có cáp đi kèm theo. Bạn có thể ra các cửa hàng điện thoại, hoặc ra Nokia Care hỏi mua cáp phù hợp với máy của bạn.
Mình nghĩ bạn nên format lại máy bằng 4 ngón đi, sau đó hack lại. Cách format 4 ngón (bấm 4 phím): trước tiên tắt nguồn, bấm giữ cùng lúc 4 phím "*", "3", "ok" và bấm nút nguổn khởi động đến khi đèn màn hình sáng lên tay vẫn bấm giữ không được thả ra đến khi điện khởi động lên lại, nếu máy đòi pass thì nhập vào 12345

BuuPhucCT

Well-Known Member
Up fm thì có thể tự làm được mà bạn, bạn có thể up fm bằng chương trình Nokia Update Software (NUS), vào trang nokia.com.vn để down NUS bằng tiếng việt về rồi cài vào máy tính, sau đó kết nối điện thoại vào máy tính bằng cáp, rồi chạy chương trình NUS và làm theo hướng dẫn của nó. Nhớ khi up fm bạn phải tháo thẻ nhớ ra, chọn cấu hình máy là general, và không đặt pass cho máy. Tốt nhất là up fm bằng máy xách tay, vì đề phòng trường hợp mất điện. Chúc thành công.

Giá tiền của cáp thì mình không rõ, thường thì khi mua máy mới sẽ có cáp đi kèm theo. Bạn có thể ra các cửa hàng điện thoại, hoặc ra Nokia Care hỏi mua cáp phù hợp với máy của bạn.
Mình nghĩ bạn nên format lại máy bằng 4 ngón đi, sau đó hack lại. Cách format 4 ngón (bấm 4 phím): trước tiên tắt nguồn, bấm giữ cùng lúc 4 phím "*", "3", "ok" và bấm nút nguổn khởi động đến khi đèn màn hình sáng lên tay vẫn bấm giữ không được thả ra đến khi điện khởi động lên lại, nếu máy đòi pass thì nhập vào 12345

minh sẽ thử

Mấy bạn lưu ý là Update FW thì đã có box riêng rồi. Topic này chỉ thảo luận vấn đề hack máy thôi nhé mấy bạn.

anhtuan206

mình muốn hack vĩnh viễn cho máy mình thì mình phải làm sao?mỗi lần khởi động lại máy có thể truy cập luôn vào hệ thống mà không cần làm gì.mình đã hack theo cách 3.

Kojiro

Super V.I.P
mình muốn hack vĩnh viễn cho máy mình thì mình phải làm sao?mỗi lần khởi động lại máy có thể truy cập luôn vào hệ thống mà không cần làm gì.mình đã hack theo cách 3.

Bạn đã cài Rompatcher thì bạn vào đó, appy file patch open4all và add to auto để mỗi lần khởi động là nó apply sẵn cho bạn :)

anhtuan206

Bạn đã cài Rompatcher thì bạn vào đó, appy file patch open4all và add to auto để mỗi lần khởi động là nó apply sẵn cho bạn :)

ủa chỉ cần vậy thôi hả bạn?mình tưởng phải coppy cái gì như bạn hướng dẫn ở cách 1 chứ?vậy là cách 3 không cần à?thanks bạn nha.:O

Kojiro

Super V.I.P
ủa chỉ cần vậy thôi hả bạn?mình tưởng phải coppy cái gì như bạn hướng dẫn ở cách 1 chứ?vậy là cách 3 không cần à?thanks bạn nha.:O

Uhm! Đó là cách để mỗi lần khởi động lại máy mà ko mắc công. CÒn hack vĩnh viễn thì có nghĩa là 4mat máy nhưng vẫn còn hack, bạn phải hiểu rõ à nha :) Nhưng làm như trên là ok rồi, vĩnh viễn chi cho mệt :)

BinladenVN

Mong các MOD thông cảm để mạo muội hỏi 1 câu là cho dùm Bin cái cách hack Nokie E 71. Fw 210.21.006 với.
Có bệnh (k hack đc phone) vái tứ phương nhưng mà thấy nhiều thuốc uống wa ma uong thuoc nao cũng không khỏi.
Nếu pót k đúng chỗ mong các mod thông cảm trả lời dùm mà đừng del bài.

huyduonghn

Mình có hack theo cách 1, nhưng mà khi mình cái RP thì máy báo là " ko cho phép truy cập ứng dụng đc yêu cầu" mình ko bít đó là lỗi j cả? ai bít có thể giúp mình với. Mình dung N96. đã hack rất nhiều cách nhưng mà ko hoàn thiện hết, mình ko apply đc file open4all để truy nhập vào file hệ thống. nên mình thử cách này, nhưng khi cài đến RP thì ko cài đc, mặc dù mình đã signed RP đó.

Chỉnh sửa cuối:

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mong các MOD thông cảm để mạo muội hỏi 1 câu là cho dùm Bin cái cách hack Nokie E 71. Fw 210.21.006 với.
Có bệnh (k hack đc phone) vái tứ phương nhưng mà thấy nhiều thuốc uống wa ma uong thuoc nao cũng không khỏi.
Nếu pót k đúng chỗ mong các mod thông cảm trả lời dùm mà đừng del bài.

E71 Fw200 thì bạn chỉ cần hack với hello_OX 1.03 là ổn. mình cũng đang xài em này và đã hack xong lâu rùi.

BinladenVN

E71 Fw200 thì bạn chỉ cần hack với hello_OX 1.03 là ổn. mình cũng đang xài em này và đã hack xong lâu rùi.

Nhờ BuuPhucCT cho dum cái link của Hello 1.03 với, mình lang thang toàn gặp hello_OX2.x và Pylon gì k ah :) Chưa thấy 1.03 đâu cả. Cám ơn trước.