• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn chi tiết cách hack cho các máy fw mới chưa hack được.

Kieu_Phong

Bác Kieu_phong_N82 cho em hỏi, có phải đưa cài lefup_cerkey vào không, và nếu cần thì đua nó vao thẻ nhớ là được hay phải đưa vào thư mục HelloOX
Cái đó để Sign phầm mềm sau khi Hack đấy . Mà nếu Copy được installserver.exe vào sys/bin rồi thì khỏi dùng đến nó. Mà installserver.exe có vẻ không có tác dụng vì bạn vẫn chưa cài được TTpod

kp_enter

hehe vừa format 4 ngón rồi thử hack bằng HelloOX (trước hack bằng Modo). Kết quả: quá nhanh ( chỉ mất khoảng 1 phút ko kể sign :)):))) Cái HelloOX hay thật :D

Kojiro

Super V.I.P
mình đã biết cách khắc phục rồi, thì ra là ở bước cuối cùng khi cài rompact thì máy mình nó k cài tự động được, lúc này cách khắc phục như sau
bấm cancel để tắt quá trình hack, dùng xplorer để vào thẻ nhớ, tìm đến folder helloOX để cài chính cái rompacth trong đấy, khi cài được thì bạn hãy chạy rompacth để nó có thể cho phép truy cập file sys trong ổ C, đến lúc này thì bạn vào lại thẻ nhớ và copy file trong e:hack/sys/bin vào trong c/sys/bin là ngon, he. cũng tự mò ra được, ai bị lỗi giống mình thì làm theo mình nhé, đã okie rồi đấy

Mình gặp lỗi Applying như bạn nói khi hack N82 v30, giải quyết theo cách của bạn đã ok :)

Cảm ơn sự chia sẻ của bạn và mình xin phép mượn bài viết của bạn cập nhật vào bài hướng dẫn của mình :D

vuachoccuoi2003

Kieu_Phong_N82 nói:
Cái đó để Sign phầm mềm sau khi Hack đấy . Mà nếu Copy được installserver.exe vào sys/bin rồi thì khỏi dùng đến nó. Mà installserver.exe có vẻ không có tác dụng vì bạn vẫn chưa cài được TTpod
Những mấy nào là FP2 thì chưa có installserver, cho nên chưa cài được phần mềm nào Unsigned.
Nhưng những phần mềm đó có thể sign và cài vào thoải mái, dùng chương trình RootCertify ở trên máy sign vào chạy tuốt tuồn tuột
Cái TTPOD 3.2 mình sign bằng cái đó xong chạy thoải mái luôn
Mà HelloOx nó có phiên bản 1.1 rồi, có nhiều thay đổi hơn. tụi OPDA bảo là cài vào sẽ cài được PM Unsigned, còn ko thì phải sign rùi cài. Máy mình vẫn chưa cài được PM Unsigned nữa

Gannine nói:
- Mà tin buồn bác KJR ạ , em đã hack thành công mà sao vẫn không thể cài cái TTpod Việt hóa của bác nhỉ , chờ em thử test thêm vài ưng dụng nữa xem có báo lỗi không

Mà sao mình không thấy cái này nhỉ
Sỡ dĩ bạn ko nhìn thấy cái hình này vì cái này là FILE Option cho cái FP1,
Vì FP1 có cái installserver rồi nên nó hỏi bạn muốn cài hay không (cài làm gì, máy hack thành công và cài chương trình Unsigned rồi)
Bạn có lẽ xài máy FP2 cho nên nó đã install sẵn luôn rồi, vì FP2 chưa có cái installserver. cái TTPOD 3.2 mình sign rồi cài được, còn VH chưa thử
Good luck

Kojiro

Super V.I.P
HelloOX 1.02, theo thông tin là hack cho 5800.

Đối với người dùng N96 thì test thử xem RomPatcher có làm việc không nhé?

Cập nhật file vào bài 2 trang 1.

vuachoccuoi2003

Kojiro nói:
HelloOX 1.02, theo thông tin là hack cho 5800.

Đối với người dùng N96 thì test thử xem RomPatcher có làm việc không nhé?

Cập nhật file vào bài 2 trang 1.
Tập tin đính kèm
Dạng tập tin: rar HelloOX.1.02.rar‎ (168.9 KB, 0 lần tải)
Bác lẹ quá,chậm hơn bác 1s
Mình cài cái 1.0 rồi 1.01 rồi 1.02 này rồi mà rốt cuộc cài Unsigned vẫn không thành công
Chắc phải chờ nó giải quyết quá

Kojiro

Super V.I.P
Bác lẹ quá,chậm hơn bác 1s
Mình cài cái 1.0 rồi 1.01 rồi 1.02 này rồi mà rốt cuộc cài Unsigned vẫn không thành công
Chắc phải chờ nó giải quyết quá

Bạn dùng 5800 à :) Có thể nó chỉ dành cho 1 số fw nào đó thôi, để anh em khác test thử xem sao.
Do bạn chậm chứ không phải do mình nhanh, người ta up từ tối qua mà :p

thanhvh

Sao mình hack E66 theo HelloOX được rồi. Truy cập được vào private nhưng không chỉnh được (.txt). Bro nào bị như mình không.

Kojiro

Super V.I.P
Sao mình hack E66 theo HelloOX được rồi. Truy cập được vào private nhưng không chỉnh được (.txt). Bro nào bị như mình không.

Bạn dùng trình nào chỉnh txt, nếu dùng Xplre thì không mỡ file đó để chỉnh mà hãy chọn là Edit, nó sẽ mở ra cho bạn chỉnh.

nxhoang90

pác kojiro sign hộ em 2 file Mapdriver với HelloOX với ,em sign hoài sao k cài dc hic hic , IMEI :352255015048683

thanhvh

Bạn dùng trình nào chỉnh txt, nếu dùng Xplre thì không mỡ file đó để chỉnh mà hãy chọn là Edit, nó sẽ mở ra cho bạn chỉnh.

Mình chọn Edit(phím 8) nhưng nó báo "Can't open file for writing". Mình dùng X-plore

huhic

các pác giúp em Hack con N5800 với. Mới mua nên chưa biết sử dụng nhiều. Cám ơn các pác nhiều

Kojiro

Super V.I.P
Mình chọn Edit(phím 8) nhưng nó báo "Can't open file for writing". Mình dùng X-plore

File đó nằm tại đâu? Nội dung là gì? Bạn up lên đây, mà bạn hack thành công rồi phải không?

thanhvh

File đó nằm tại đâu? Nội dung là gì? Bạn up lên đây, mà bạn hack thành công rồi phải không?

Mình đã hack thành công truy cập vào private và sys được rồi. File đó trong C:\private\10202be9\101F8809.txt.

a1provip002

mình thử cách 2 ròi, e 63 100.21.110 ko hack dc vì ko cài dc rompacher đã format sau mỗi lần ko thành công, ko biết format nhìu nó có ảnh hưởng phone ko nữa, cách 1 3 có làm dc ko

mà e 63 thì thuộc fp1 hay fp2 vậy

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Mình đã hack thành công truy cập vào private và sys được rồi. File đó trong C:\private\10202be9\101F8809.txt.

Máy bạn là máy gì thế? tắt tiếng khi chụp ảnh hả? n95 sửa bình thường mà :-?

thanhvh

Máy bạn là máy gì thế? tắt tiếng khi chụp ảnh hả? n95 sửa bình thường mà :-?
Mình đã chỉnh được rồi nhưng chụp ảnh vẫn có tiếng.Mình dùng E66

Chỉnh sửa cuối: