• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn chi tiết cách hack cho các máy fw mới chưa hack được.

Kojiro

Super V.I.P
nó vẫn có tình trạnh như vậy đó anh ơi, h ko bik làm sao nữa. em đã down rom mới của anh rồi đó. em đang xài ver 30 của N82

V30 thì dùng HelloOX 1.0.2 hack nhé. KJR test rất ok, đó là cách thứ 3.

Số là thế này bác ạ. Em mới dùng Symbian nên còn gà lắm. Đọc hướng dẫn các bác em ko hiểu. Em làm theo link http://pdaviet.net/showthread.php?p=582658 của bác nè. Nhưng em ko biết sign là gì cả. Mong bác thông cảm chỉ rõ chút chút em hack thành công sẽ share với mọi người. Cám ơn bác nhé, Kojiro!

Bạn phải xin 1 file cer để sign, không cần hiểu là gì, phải xin được file cer rồi tính, bạn vào đây nhé: http://pdaviet.net/showthread.php?t=45536

convoi9999

em sign mapdrives, khi cài đặt nó thông báo update error anh ơi :(. em dùng helloOX 1.0.2 đó anh. A chỉ dùm em với, em rối wá

Kojiro

Super V.I.P
em sign mapdrives, khi cài đặt nó thông báo update error anh ơi :(. em dùng helloOX 1.0.2 đó anh. A chỉ dùm em với, em rối wá

Trên máy có cài map rồi hả? Xóa đi rồi cài nhé! trứoc giờ chỉ thấy cài ko được chứ chưa thấy update error :)

convoi9999

em đã hack thành công, nhưng ko wa các bước jong như anh kjr đâu. tự nó hoàn thành lun. sau khi cài xong ko xảy ra hiện tượng applying... thì máy k thể báo done được. tự động cài cài leftup+BiNPDA+OPDA rootCerts, leftup cert & KKK trong file cài đặt lun :D

0938399557

mình mới hack và truy cập được thư mục private và resouce nhưng phá phách sao mà bây giờ ko còn truy cập được nữa cài lại cũng ko được(mình làm theo cách 3).bạn nào biết xin giúp mình với,cám ơn rất nhiều.Mình xài n96

brightstart

Kojiro cho mình hỏi, mình đã xin file cer trên cer.s603rd.cn để sign MapDrives & HelloOX để hack theo cách 3 cho con E71 fw 200, quá trình hack trơn tru hết, file open4all.rmp cũng tự động apply rồi, kể cả sau khi restart máy. Mình đã cài Vietmap (xin của spiderman-anhvu) & X-plore 1.22 của dung1291985 đều OK. Tuy nhiên mình vẫn ko nhìn thấy các folder hệ thống như sys hay resource, như vậy có phải là máy mình chưa hack được hoàn toàn ko?

Kojiro

Super V.I.P
Kojiro cho mình hỏi, mình đã xin file cer trên cer.s603rd.cn để sign MapDrives & HelloOX để hack theo cách 3 cho con E71 fw 200, quá trình hack trơn tru hết, file open4all.rmp cũng tự động apply rồi, kể cả sau khi restart máy. Mình đã cài Vietmap (xin của spiderman-anhvu) & X-plore 1.22 của dung1291985 đều OK. Tuy nhiên mình vẫn ko nhìn thấy các folder hệ thống như sys hay resource, như vậy có phải là máy mình chưa hack được hoàn toàn ko?

Xplore bạn có bật chế độ xem file ẩn lên chưa? Vào cài đặt của Xplore nhé!

tinhdhmo

Signing file...
Could not verify signature with known alg
encryption error, not a DSA certificate.
Hu hu em sign cái MapDrives_v1.00_DiskAdmin_Unsigned.sis không được .Nó cứ báo như trên cơ ,Hic. Ai sign gùm em imel em là :358082010372015

Kojiro

Super V.I.P
Signing file...
Could not verify signature with known alg
Hu hu em sign cái MapDrives_v1.00_DiskAdmin_Unsigned.sis không được .Nó cứ báo như trên cơ ,Hic. Ai sign gùm em imel em là :358082010372015

Rename tên file đó chỉ còn M.sis rồi sign lại nhé!

tinhdhmo

Anh Kojiro ơi em thay tên rồi nhưng vẫn thế ,Em dùng pm sign của Pdaviet đấy ạ.Anh giúp em với em làm mãi từ tối qua ,cả sáng nay.Chán quá ! cứ bị như thế .Có anh nào giúp em với .Yahoo em là baibietlychoem_hlp.Cám ơn mọi người nhiều lắm

jul12st83

Hình như là 5320 XM fw 4.13 thì chưa hack được thì phải..với fw là 3.26 thì mình đã hack ok rồi nhưng mà update lên 4.13 thì chưa hack được ah...hi hi....nói chung là dù sao cũng cảm ơn những bài viết bổ ích mà mọi người chia sẻ. Cái cảm giác tự tay mình làm được vẫn thích hơn là mang ra ngoài ah.....

nguyenducthao

Bạn nào đã hack thành công E71 thì hướng dẫn chi tiết cho mình với (up luôn các file cần thiết nha). Thanks.

chosoitrang107

của em cũng bị lỗi này chán quá :Could not verify signature with known algor