• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn chi tiết cách hack cho các máy fw mới chưa hack được.

AndyCuong

Supper Moderators
cho minh hoi , minh dang dung N82 fw 31.0.016 da hack thanh cong . Cai phan mem unsign vao may binh thuong . Nhu ma dung X-plore khong cach nao vao duoc 3 thu muc cua he thong ? Minh hack bang helleoOX
Posted via Mobile Device

Kojiro

Super V.I.P
cho minh hoi , minh dang dung N82 fw 31.0.016 da hack thanh cong . Cai phan mem unsign vao may binh thuong . Nhu ma dung X-plore khong cach nao vao duoc 3 thu muc cua he thong ? Minh hack bang helleoOX
Posted via Mobile Device

Bạn có thấy chúng ko? Nếu thấy mà vào ko được thì bạn vào RomPatcher xem cái patch Open4all có được apply chưa nhé, nếu chưa thì apply là ok :) Dùng lâu ngày ko biết bị đụng PM nào mà cái Rompatcher có thể mất chức năng auto apply đó.

AndyCuong

Supper Moderators
Bạn có thấy chúng ko? Nếu thấy mà vào ko được thì bạn vào RomPatcher xem cái patch Open4all có được apply chưa nhé, nếu chưa thì apply là ok :) Dùng lâu ngày ko biết bị đụng PM nào mà cái Rompatcher có thể mất chức năng auto apply đó.

Minh vao Rompatcher thay Open4all minh apply vay la vao he thong duoc rui . Cam on ban
Nhu ma minh cai helloOX no cu chay tu A toi Z luon . Hack kieu nay la tien nhat .
Posted via Mobile Device

PhamDung

Với file HelloOX 1.0.3 này thì bạn chỉ cần sign file HelloOX1.0.3.sis, cài nó vào máy, sau đó chạy icon HelloOX (hình con trâu) là nó tự làm hết tất cả mọi việc.

---------------------------
Nếu quá trình hack bằng HelloOX gặp lỗi này:

thì các bạn có thể giải quyết bằng cách sau:

KJR gặp lỗi này trên N82 v30, làm theo thì giải quyết triệt để, cảm ơn bài viết của rockone1909

Cho hỏi làm sao để sign đc file này ?

Hack con E65 ver mới mãi mà ko đc :(

handsome_hcm

Cho em hỏi N81 2G V21.0.010 hack bằng heloOX hay cách của kojiro cách nào là tốt và ko bị lổi nhất ạ.Và cho em hỏi đầu tiên và trước khi hack là cài xplore vào máy trước đúng ko ạ hay sao vậy mấy a?? và tiếp theo là cài file cer gì đó hả a? cho em hỏi ai đang use N81 2G v21.0.010 đã hack tốt rồi thì cho em nick yahoo liên lạc với em thanks lắm lắm.

Kojiro

Super V.I.P
Không đc, vì C:\sys không thể mở ra đc đến bin ( chỉ hiện chữ sys như 1 folder rỗng )

Nếu ko được thì a làm theo cách 3 của chủ đề này, nếu vậy thì phải có fiel cer, a có thể làm theo hd tại đây để xin: http://pdaviet.net/showthread.php?t=49095

Cho em hỏi N81 2G V21.0.010 hack bằng heloOX hay cách của kojiro cách nào là tốt và ko bị lổi nhất ạ.Và cho em hỏi đầu tiên và trước khi hack là cài xplore vào máy trước đúng ko ạ hay sao vậy mấy a?? và tiếp theo là cài file cer gì đó hả a? cho em hỏi ai đang use N81 2G v21.0.010 đã hack tốt rồi thì cho em nick yahoo liên lạc với em thanks lắm lắm.

Hack theo cách 3 nhé và phải làm theo bài này trước để có file cer trước khi hack: http://pdaviet.net/showthread.php?t=49095

handsome_hcm

À anh kojiro ơi cho em hỏi,em mua N81 2g v21.0.010 mới đây của Thế Giới DI Động,em chưa hack phone vì đang kẹt về sig,em cài đại xplore và Smovie chưa sig (nhưng mấy bản này đã được crack) thì đều cài đặt ok ko có bị gì hết,vậy cho hỏi máy em đã được hack chưa hay mấy phần mềm đó cài xong khi restar mới bị lỗi hay sao,và làm sao biết máy đã hack và chưa hack,hok lẽ cài tùm lum ứng dụng nếu thấy ko cài được hết là chưa hack sao hixx ai giúp em vụ này với.Em mua máy mới 100% chứ ko phải máy cũ hix

Chỉnh sửa cuối:

Son_Nguyen

À anh kojiro ơi cho em hỏi,em mua N81 2g v21.0.010 mới đây của Thế Giới DI Động,em chưa hack phone vì đang kẹt về sig,em cài đại xplore và Smovie chưa sig (nhưng mấy bản này đã được crack) thì đều cài đặt ok ko có bị gì hết,vậy cho hỏi máy em đã được hack chưa hay mấy phần mềm đó cài xong khi restar mới bị lỗi hay sao,và làm sao biết máy đã hack và chưa hack,hok lẽ cài tùm lum ứng dụng nếu thấy ko cài được hết là chưa hack sao hixx ai giúp em vụ này với.Em mua máy mới 100% chứ ko phải máy cũ hix

Máy đã hack được hay chưa thì bạn dùng X-plore vào Tools/Configuration, tick vào 4 ô đầu tiên. Quay ra thì bạn thử truy cập vào 2 thư mục PRIVATE & SYS là biết ngay. Nếu đã hack bằng HelloOX 1.03 có kèm theo RomPatch thì bạn Disable Caps đi là sẽ truy cập được vào 2 folder này. Mấy bản X-plore & SM chưa sign nhưng đã XXX rồi thì vẫn có thể cài được nhưng tùy thôi bạn à. Tốt nhất là bạn nên đăng ký xin file CER & KKK thì việc hack máy sẽ dễ như trở bàn tay. Chúc vui vẻ.

handsome_hcm

thank bạn đã hướng dẫn,mình đã chuẩn bị đầy đủ file cer,key,helo,v...v làm đúng hướng dẫn sign bằng s60sign gì đó và bigsign nữa,sign xong 2file đều có thêm .signed nhưng cài vao thì báo lổi ko hợp,chán,mình cài đại thì ok,vậy giờ ko cần sign 2 trình đó nữa mà tiến hành hack luôn được ko bạn.À mà cho mình hỏi bạn nói hơi khó hiểu,nó có đến 4 ổ lận,vào PRI & SYS của ổ E hay ổ nào,ổ E thì mình bỏ ẩn như bạn nói,bấm vào thì ko bị gì cả,hay là bấm vào 2 thư mục đó nó hiện file gì lên mới là đã hack sao,nếu truy cập vào ko có file gì thì nó cũng đâu có hiện gì.Mình đang pó tay.

Chỉnh sửa cuối:

bluediamondhp

Các pro ơi ! Cho mình hỏi tí nhé : hello OX có hach vĩnh viễn dươc ko vậy ? hay là mồi lần 4mat *#7370# thì phài hach lại thế ? Có cách nào hach vỉnh viễn ko? Thank nhìu.......

Kojiro

Super V.I.P
Các pro ơi ! Cho mình hỏi tí nhé : hello OX có hach vĩnh viễn dươc ko vậy ? hay là mồi lần 4mat *#7370# thì phài hach lại thế ? Có cách nào hach vỉnh viễn ko? Thank nhìu.......

Máy bạn máy gì? 7370 thì ko làm mất hack nhé. Nếu là máy N95 8Gb hay N82, chép file installserver.exe vào ổ Y thì up fw cũng ko mất hack, đó là hack vĩnh viễn.

tronjava

cho hỏi map driver lấy ở đâu ạ, mình định làm cách 3, cho hỏi nếu làm sai bước nào đó, hoac bi lỗi jì đo thì co hư máy ko ạ, mình xài 6120c

Last edited by a moderator:

Caominh171

cho hỏi map driver lấy ở đâu ạ, mình định làm cách 3, cho hỏi nếu làm sai bước nào đó, hoac bi lỗi jì đo thì co hư máy ko ạ, mình xài 6120c

Nếu làm cách 3 thì chỉ cần tìm, tải, sign & cài HellOx 1.3 thôi là xong rồi còn gì
P/S: bạn có cần tô đậm + phóng to chữ mình như thế ko, ít ra bạn cũng phải tôn trọng người xem cũng như trả lời bạn chứ?:-?

natta

mình không hack được N78 firmware 21.002. xin giúp đỡ.

pro ơi! mình đã làm theo hướng dẫn nhưng không hack được N78 firmware 21.002. giúp mình với!!

handsome_hcm

đã hack chơi n81 2g v21.0.010 hix mừng quá,hên ko gặp lỗi tự nó auto luôn,xong tự nó restar.E vào kiểm 2file ở ổ c:\sys\bin là intal và patchesthì nó đã có rồi,vậy là em đã hack thành công rồi phải ko các pro? và sao trên menu của e nó có thêm thư mục Leftup,vậy nó có tác dụng gì ko vậy các pro,và khi xong em tắt patches và bỏ nó với helo ox được ko hay vẫn để như vậy tất cả ko được remove mấy ứng dụng đó? và cho em hỏi câu cuối khi em 4mart máy thì có phải hack lại ko hay đã hack = heloox rồi thì ko cần hack lại nữa? mong trả lời em,ngàng lời cảm ơn .^_^ a` app modo có khi hack xong là để làm gì vậy các pro?? có cầb remove nó ko?

Chỉnh sửa cuối:

gnourt2002

Kojiro ơi, cho mình hỏi chút, sao mình cài file RomPatcher.sisx thì bị báo file corrupt, cài mấy lần vẫn vậy, có cách nào khắc phục không bạn? cảm ơn nhiều

Caominh171

Kojiro ơi, cho mình hỏi chút, sao mình cài file RomPatcher.sisx thì bị báo file corrupt, cài mấy lần vẫn vậy, có cách nào khắc phục không bạn? cảm ơn nhiều

Báo thế nghĩa là file đã bị hỏng rồi, bạn hãy tìm tải lại rồi cài lại thử xem sao nhé!

Kojiro

Super V.I.P
mình không hack được N78 firmware 21.002. xin giúp đỡ.

pro ơi! mình đã làm theo hướng dẫn nhưng không hack được N78 firmware 21.002. giúp mình với!!

Làm theo cách 3 rồi dùng file rmp này, chép vào E:\Patches: http://pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=121331&d=1240880820

đã hack chơi n81 2g v21.0.010 hix mừng quá,hên ko gặp lỗi tự nó auto luôn,xong tự nó restar.E vào kiểm 2file ở ổ c:\sys\bin là intal và patchesthì nó đã có rồi,vậy là em đã hack thành công rồi phải ko các pro? và sao trên menu của e nó có thêm thư mục Leftup,vậy nó có tác dụng gì ko vậy các pro,và khi xong em tắt patches và bỏ nó với helo ox được ko hay vẫn để như vậy tất cả ko được remove mấy ứng dụng đó? và cho em hỏi câu cuối khi em 4mart máy thì có phải hack lại ko hay đã hack = heloox rồi thì ko cần hack lại nữa? mong trả lời em,ngàng lời cảm ơn .^_^ a` app modo có khi hack xong là để làm gì vậy các pro?? có cầb remove nó ko?

Máy bạn 4mat 4 ngón chắc là phải hack lại. Sau khi hack (cài file exe vào sys/bin, có file Open4all trong Patches) thì được gỡ HelloOX... chỉ cần còn Rompatcher là ok.