• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn chi tiết cách hack cho các máy fw mới chưa hack được.

magicskull

anh Kojiro ơi em cám ơn anh nha. nhưng em đã làm theo anh nhưng vẫn bị reset máy liên tục à. em đã hack rất nhiều cách kể cả helloOX lẫn Drakkarious mà không được.anh giúp em với. anh cho em hỏi 3250 v4.60 thì là OS bao nhiêu hả anh.hồi đó v3.21 thì OS 9.1 chứ bây giờ thì em chịu và khi cài Drakkarious thì chọn phần nào hả anh, em thấy trong đó 3250 v4.60 ở specal list nên không biết chọn cái nào hết. anh giúp em với nha.

Kojiro

Super V.I.P
anh Kojiro ơi em cám ơn anh nha. nhưng em đã làm theo anh nhưng vẫn bị reset máy liên tục à. em đã hack rất nhiều cách kể cả helloOX lẫn Drakkarious mà không được.anh giúp em với. anh cho em hỏi 3250 v4.60 thì là OS bao nhiêu hả anh.hồi đó v3.21 thì OS 9.1 chứ bây giờ thì em chịu và khi cài Drakkarious thì chọn phần nào hả anh, em thấy trong đó 3250 v4.60 ở specal list nên không biết chọn cái nào hết. anh giúp em với nha.

Sao hỏi 1 vấn đề nhiều nơi thế :-? Hỏi tập trung lại 1 nơi cho dễ trả lời chứ.
Ko có cách nào thay được phiên bản hệ điều hành OS của máy đâu, luôn là 9.1 nhé!

zerojean89

anh KJR ơi máy em N82 V.31 em hack bằng cách HelloOX,đã sign rồi cài vào thì nó báo lỗi "Không thể cài đặt,bị chi phối chứng chỉ" giúp em với nha.

Kojiro

Super V.I.P
anh KJR ơi máy em N82 V.31 em hack bằng cách HelloOX,đã sign rồi cài vào thì nó báo lỗi "Không thể cài đặt,bị chi phối chứng chỉ" giúp em với nha.

Ko trả lời thì ko dc mà trả lời thì ko biết nói sao :( Nhiều anh em gặp rồi, KJR này nói thật thua với vấn đề này :(

zerojean89

thank anh nha.vậy là ko hack đc cách nào hết hả anh,e cài mapdrives cũng bị báo lỗi vậy luôn,mà hok bít có cần phải up lại FW cho máy ko anh ???

Chỉnh sửa cuối:

khoa7979

Các bro giúp em vói!e có một con N82,e hack hoài mà kg được.Trước đó em da hack thành công 2 con rồi,nó có fw là:V20.0.062;con em hack khôg thành công co fw la V30.....,em bị nó hành mấy ngày hôm nay rùi,các bro giúp em với,chỉ chi tiết cho em với,khả năng của em hơi thấp.Mong hồi âm của các bro!

Kojiro

Super V.I.P
Các bro giúp em vói!e có một con N82,e hack hoài mà kg được.Trước đó em da hack thành công 2 con rồi,nó có fw là:V20.0.062;con em hack khôg thành công co fw la V30.....,em bị nó hành mấy ngày hôm nay rùi,các bro giúp em với,chỉ chi tiết cho em với,khả năng của em hơi thấp.Mong hồi âm của các bro!

Lỗi bạn gặp là gì? Fw mới nhất của N82 là 31 còn hack được chứ 30 thì nhằm nhò gì, bạn hack theo cách 3 của chủ đề này nhé!

konhuloiemnoi

có ai cho mình hỏi với mình có con E 63 , fw 100.21.110 minh cài secman 1.1 , rồi coppy file intallsever va file cap..... vao ổ C /sý /bin thì liệu có phải là đã hack được không !@ giúp mính nhé ! thank mọi người nhiều

Kojiro

Super V.I.P
có ai cho mình hỏi với mình có con E 63 , fw 100.21.110 minh cài secman 1.1 , rồi coppy file intallsever va file cap..... vao ổ C /sý /bin thì liệu có phải là đã hack được không !@ giúp mính nhé ! thank mọi người nhiều

Nếu bạn đã chép được file exe vào sys/bin thì cài thử PM nào unsign xem là biết liền mà :)

dkny81

Mình mới mua cái E71 200, số IEMI :351940039214749 mà mình ở vùng sâu, vùng xa ko biết sign cái map như thế nào. Bạn nào có thể giúp mình với. Mình cảm ơn nhiều. Nếu được thì Mail cho minh nhé hoaihung81@yahoo.com !

AndyCuong

Supper Moderators
Mình mới mua cái E71 200, số IEMI :351940039214749 mà mình ở vùng sâu, vùng xa ko biết sign cái map như thế nào. Bạn nào có thể giúp mình với. Mình cảm ơn nhiều. Nếu được thì Mail cho minh nhé hoaihung81@yahoo.com !

bạn vào link này xin cert
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=55086

vào link này hướng dẫn Sign
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=50415

còn muốn Hack Phone thi làm theo chủ topic đã hướng dẫn ở trên .

quyhutmau

Đã có ai hack 6110 v6.01 chưa chỉ giúp em vơi em hack các cách ở trên rùi mà ko được toàn báo lỗi " required application access not granted " khi cài HelloOX.1.03.Unsigned.sis
hay MapDrives_v1.00_DiskAdmin_Unsigned.sis cũng vậy
MapDrive-3_EMU_H_By_DeltaFoX.SISX đều bị nư vậy ! ?
Mong các anh chỉ giúp em với !!!

hoangocha

Em hack không thành công mà giờ cài HelloOX hay bất cứ cái gì khác nó cũng báo file corupt, bó tay!
Giúp em với!

hjluto0o

ai pro chỉ e vơi'!mệt với con e63 này thật!em đã thử rất nhiều cách nhưng vẫn chưa được!cách hellox thì signs nó xong cài vào thì nó báo!bị chi phối lỗi chứng chỉ? pó tay!chỉnh lại ngày lùi 1 năm cũng ko được!vào chi tiết xem ngày rồi cài cũng ko đươc .thiếu mỗi phần này thôi là xong!ai pro chỉ e với dạo bao nhiêu diẽn đàn vẫn chưa có câu trả lới!thanks

AndyCuong

Supper Moderators
ai pro chỉ e vơi'!mệt với con e63 này thật!em đã thử rất nhiều cách nhưng vẫn chưa được!cách hellox thì signs nó xong cài vào thì nó báo!bị chi phối lỗi chứng chỉ? pó tay!chỉnh lại ngày lùi 1 năm cũng ko được!vào chi tiết xem ngày rồi cài cũng ko đươc .thiếu mỗi phần này thôi là xong!ai pro chỉ e với dạo bao nhiêu diẽn đàn vẫn chưa có câu trả lới!thanks

bạn có thử hack phone bằng cách 1 của chủ topic hướng dẫn không ? mình làm theo cách này cho nhiều máy lắm , toàn là thành công .

ilovevista

minh đã hack (cách 2) thành công cho n82 v31 nhưng không vinh viễn được,dù đã coppy e:/hack/sys/bin/installsevers vào c:/sys/bin,khi minh thử restart lại máy thì lại phải cài lại từ đầu,mong các bạn giúp mình với.

AndyCuong

Supper Moderators
minh đã hack (cách 2) thành công cho n82 v31 nhưng không vinh viễn được,dù đã coppy e:/hack/sys/bin/installsevers vào c:/sys/bin,khi minh thử restart lại máy thì lại phải cài lại từ đầu,mong các bạn giúp mình với.

N82 Fireware V31 tốt nhất là hack phone bằng HelloOX , mình đã hack thành công với HelloOX 1.03 .
link tham khảo nè bạn : http://pdaviet.net/showpost.php?p=582658&postcount=2

hoanbt11

Tôi HACK bằng cách dùng RomPatcher nhưng khi vào X-plorer vẫn không open được folder sys và Private.
Tôi dùng HACK modo thì OK rồi!