• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn chi tiết cách thay đổi color theme

traicauhd

hướng dẫn đổi mầu chữ cho theme bằng cách sử dụng phần mềm SiScontent 1.57
link download tại đây

Bước 1.Open pm Siscontent → Click File chọn Open file...

Bước 2. Chọn Tab Contents → Click Tools chọn Edit package

Bước 3. Click chọn File themepackage.skn → Click phải chuột chọn View details

Bước 4. Lúc này nó sẽ hiện ra 1 khung mới,Click chọn Tab colours Đây là danh sách tất cả các mục hiện thì mầu của theme
CS0.8850170_1_1.bmp

và bạn đã có thể sửa được mầu chữ rồi
Bước 6: Đóng gói file sis
Click Close
- Click File → Save as, Save với định dạng *.sis

Chỉnh sửa cuối:

trinhhongha90

Cách này cũng khá hay nhưng chỉnh sửa màu sắc ngay trên moblie vẫn tiện hơn bạn à? Khi cài vô moblie rồi mới biết mầu sắc nào cần phải sửa,nhưng tool giúp chỉnh mầu sắc theme trên mobile nghèo nàn quá,nên đành dùng PC vậy. :D

romano81

Thanks chủ topic chia sẻ. Nhưng bạn nào có thể giải nghĩa giúp mình những loại màu trong Tap Colour đó không?
Nhiều theme mình muốn thay thế Background thành transparent nhưng không biết cách làm. Ví dụ: khi mình sử dụng 1 theme nào đó, khi quay số gọi ngoài màn hình chính thì cái background của nó màu đen. Giờ mình muốn chuyển nó thành màu trong suốt mà ko biết cách