• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CHI TIẾT CÁCH VIỆT HÓA PHẦN MỀM CHO UIQ 3.0

anhchanbonmat

Lưu ý trước khi thực hiện: không nên tắt bất cứ cửa sổ nào của SISWARE trong khi làm.

Đầu tiên, chạy sisware sẽ hiện lên một bảng như sau :

- Sau đó, bấm View File để hiện lên các files trích xuất đc từ file sis (đừng tắt cửa sổ này nha)

- Tiếp theo, vào Resource -> Apps (đây là nơi lưu trữ những file quy định ngôn ngữ cho CT), chép các file dạng rsc (nếu ct có 1 loại ngôn ngữ là TA) hoặc dạng r01, r02, r03 ... (nếu CT có nhiều loại ngôn ngữ, ví dụ như TA, Pháp, Đức, Ý, Tiếng miên, Tiếng Khơ-me v.v... thường thì ký hiệu EN cho Tiếng Anh, các bạn xem tên của nó để chọn loại file cho đúng)) vào một folder nào đó cho khỏi lộn !!!
em hơi gà vụ này muốn thử 1 phen thế nào nhưng
em làm tới đây không biết vô Resource -> Apps bằng cách nào nhờ ace hướng dẫn kỹ chỗ này dùm cám ơn nhiều

shadow141206

em hơi gà vụ này muốn thử 1 phen thế nào nhưng
em làm tới đây không biết vô Resource -> Apps bằng cách nào nhờ ace hướng dẫn kỹ chỗ này dùm cám ơn nhiều

Thư mục đó nằm trong máy tính đó bạn ! Bạn vào nơi cài CT để tìm nhé !

anhchanbonmat

Thư mục đó nằm trong máy tính đó bạn ! Bạn vào nơi cài CT để tìm nhé !

em làm tới bước View File vô tới Resource -> Apps rồi làm gì tiếp bởi vì tới khúc này mình chưa hiểu dù mình đã đọc rất kỹ
đây là hình

nhờ anh hướng dẫn cám ơn nhiều

Nguyen_Minh

em làm tới bước View File vô tới Resource -> Apps rồi làm gì tiếp bởi vì tới khúc này mình chưa hiểu dù mình đã đọc rất kỹ
đây là hình

nhờ anh hướng dẫn cám ơn nhiều

Sau đó anh dùng CT rsc editor của bác DAT mở file r31 kia ra dịch. Chọn mở file rồi đi theo đường dẫn đó

Posted via Mobile Device