• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CHI TIẾT CÁCH VIỆT HÓA PHẦN MỀM CHO UIQ 3.0

shadow141206

sao em dang kí ko dc jay mấy pro

không đăng ký đc sisware hả bạn ???! Bạn thử tắt mạng rôdi đăng ký xem sao, và sao lại không đăng ký đc ??? Không tìm đc KKK hay nhập vào nhưng không nhận ?! :-?:-?:-?

TrymXanh2

lỗi nì là răng rứa anh. chạy sisware no hiện lên. < em cài FW rồi mừ

Caohieu88

lỗi nì là răng rứa anh. chạy sisware no hiện lên. < em cài FW rồi mừ

Lỗi của bạn là do cài trên máy chứ đâu có liên quan gì đến FW. Bạn bị khi thực hiện việt hóa hay bị khi cài chương trình sisware?

hakhanhp990

bó tay .com,ở sài gòn có chổ nào chuyển p990 sang tiếng việt ko,chỉ mình với mình ở bình dương

thaiminh40

Việt hóa với file resouce thì có rồi. Nhưng với mấy soft không dùng resouce thì dùng tôl gì để việt hóa như X-plore chẳng hạn ?

shadow141206

Việt hóa với file resouce thì có rồi. Nhưng với mấy soft không dùng resouce thì dùng tôl gì để việt hóa như X-plore chẳng hạn ?

À, cái đó thì không rõ ;) Bằng chứng là đến bây giờ vẫn chưa VH đc X-Plore mà chỉ mới VH đc Swiss đó thôi :D

Caohieu88

Thông thường thì sẽ việt hóa file RSC hoặc file text ngôn ngữ, giống như Core Player cũng vậy, anh em có thể tự mở ra xem xét nó ^ ^

Nguyen_Minh

anh shadow ơi, em VH cái web camera cài vào máy nó báo ko thể bắt đầu chương trình, lại phải cài lại bản tiếng anh, thế là thế nào?

shadow141206

anh shadow ơi, em VH cái web camera cài vào máy nó báo ko thể bắt đầu chương trình, lại phải cài lại bản tiếng anh, thế là thế nào?

Có thể là do lúc đóng gói app bị lỗi ! Khi dịch xong, em có thay đổi tên hoặc xáo trộn đôi chút về Ct này không ! Hay em up lên cho anh mượn CT ấy đi, bản đã dịch cũng như bản TA luôn !

Nguyen_Minh

Có thể là do lúc đóng gói app bị lỗi ! Khi dịch xong, em có thay đổi tên hoặc xáo trộn đôi chút về Ct này không ! Hay em up lên cho anh mượn CT ấy đi, bản đã dịch cũng như bản TA luôn !

Ok để lúc nào lên máy em sẽ up

Posted via Mobile Device

Nguyen_Minh

Em VH xong cái mobiola webcam thì nó ko vào đc. Nhờ anh shadow xem hộ. Anh tải về xóa đuôi 7z đi rồi giải nén nhé

Nguyen_Minh

A shadow ơi, hôm nay e thử vh cái ct quét virus dt. Nhưng khi ấn build sis file nó báo error: bad language rồi ko thấy file sis nào nữa. Xong mở cái file r01 ra nó cũng biến 1 nửa tA, 1 nửa tV. Thế là mất cả buổi chiều lun. Thế cái lỗi kia là nó làm sao dzay anh?
Posted via Mobile Device

tinh_la_gi

Administrator
Nhiều ứng dụng có nhiều ngôn ngữ để khi cài đặt người dùng chọn lựa
Theo kinh nghiệp dùng sisware thì xóa all các ngôn ngữ khác Eng đi rồi edit cấu trúc lại trước khi đóng gói loại bỏ các if else ( nếu chọn ngôn ngữ a thì chép file này không thì chọn ngôn ngữ kia) đọc sẽ hiểu

duydat006

Banned
sao việt hóa Hex Editor Neo mình làm hoài ko được vào chương trình nó cứ báo lỗi hệ thống