• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn chuyển Server cho UcWeb Browser

Tduy

thực ra việc fix server từ CN-999 sang Intern-351 và Ấn Độ-352 đã có vài người thực hiện và có bài hướng dẫn ở mấy web nước ngoài rùi, họ đã up kèm cả App đã fix cho s60v1 & v2

mình dùng bản nào cũng truy cập và login yahoomail bình thường mà...

Vấ đề là bản fix này gióng hoàn với cùa mình, đã post lên là Ko có độc quyền nhưng ít ra cũng nói là tham khảo từ TDuy.... Các ver fix nứơc ngòai đều khác cách này, lên PC thấy ngay mà, heehj! Vấn đề Yahoo mail là do dùng cách fix này. Mình đã fix lỗi! , để manhtu fix lại share cho các Mem pda. Có ver mới rồi, manhtu fix luôn bàn mới !! Hehehj!

manhtu

Quan sát và so sánh từ đâu thế bạn. Chì mình với! Hehehj!
Vấ đề là bản fix này gióng hoàn với cùa mình, đã post lên là Ko có độc quyền nhưng ít ra cũng nói là tham khảo từ TDuy.... Các ver fix nứơc ngòai đều khác cách này, lên PC thấy ngay mà, heehj! Vấn đề Yahoo mail là do dùng cách fix này. Mình đã fix lỗi! , để manhtu fix lại share cho các Mem pda. Có ver mới rồi, manhtu fix luôn bàn mới !! Hehehj!

Mình không hề đọc 1 cái hướng dẫn nào dù là tiếng Trung, Nga hay bất kỳ 1 thứ tiếng nào. Chỉ qua so sánh, quan sát tên file tải về giữa các phiên bản là có thể biết, một điểm nữa là ở phiên bản Java tiếng Việt và server Việt mới đây UC có sử dụng server Việt nam mới mã là 401 (điều này mình đảm bảo Tduy biết và xem ở chỗ nào).
Bản của mình và của bạn giống về server (điều này là đương nhiên vì cùng là srv Việt nam) nhưng có khác về thư mục và tên file mặc định đấy.
Bây giờ có phiên bản mới thì ai cũng có thể tự thay đổi srv được rồi còn cần gì đến manhtu nữa hả bạn
Còn điều nữa, bạn biết thay đổi server nhưng ko hướng dẫn cho mọi người trên diễn đàn, có vẻ định giữ làm của riêng, nhưng qua ý kiến của ae bạn mới up file app bạn đã thay đổi lên cho mọi người.
Còn phiên bản của daoquangsu và phuonxinh thì đường dẫn tên thư mục gốc đều được thay đổi hẳn so với bản gốc China. Bản của mình thì chỉ thay đổi đơn giản UcWeb60-->UcWeb72, UcWebcongfig-->UCBrowser72 (cái này để tách riêng hẳn ra ko dùng chung với bản UC7.0.0.41 Eng Final).
Hay quá, cám ơn anh Tú nhiều. Tiện đây mọi người cho em hỏi là làm sao cài font đa ngôn ngữ mà không thay đổi font mặc định của máy nhỉ? Font đa ngôn ngữ nhìn xấu quá không đẹp bằng font mặc định của máy à

Đã dùng font đa ngôn ngữ rồi thì không thể chạy font mặc định của máy.
Hi. Mạnh tú chia sẻ phần mềm gõ TV mà ko cần bộ gõ nào

Cái này thì là hàng độc không đâu có cả. Tìm cũng vô ích thôi.

manhtu

Còn chuyện nữa là, khi download ở trang 4shared không được mà hiển thị tiếng TQ như bạn nào phản ánh thì vấn đề này có thể là do server VN của chúng ta chưa ổn định do mới có.

Tduy

Mình tham khào ý các mem dùng Uc trước,sau đó mới post lên.Mình đâu fài Vip, Ko thôi bị nói sao chép của ai đó sao! Hehe! Manhtu là trùm Ttpod mả, mình cũng dùng ver of you, ko fài mem nào cũng fix server được, sẵn đây you fix luôn ver UC mới nhất cho các Mem đi, Mem nào ùng hộ Thank cái nào!!!

jimmyvn88

Mình tham khào ý các mem dùng Uc trước,sau đó mới post lên.Mình đâu fài Vip, Ko thôi bị nói sao chép của ai đó sao! Hehe! Manhtu là trùm Ttpod mả, mình cũng dùng ver of you, ko fài mem nào cũng fix server được, sẵn đây you fix luôn ver UC mới nhất cho các Mem đi, Mem nào ùng hộ Thank cái nào!!!

Bạn nhắc mãi ver UC mới nhất là ver nào?7.2.2.51 ah?Cái lỗi ko đăng nhập đc yahoo thì đã fix đc rồi.Anh Tú chưa up thôi.

quangdct

Yahoo đăng nhập vẫn ok mà. Vào mesenger là chịu chết. Mạnhtú fix rùi thì up nhé

Tduy

Bạn nhắc mãi ver UC mới nhất là ver nào?7.2.2.51 ah?Cái lỗi ko đăng nhập đc yahoo thì đã fix đc rồi.Anh Tú chưa up thôi.

NEW UCWEB-7.2.2.51-build-10052118. Manhtu đã fix rồi vậy để you post cho các Mem, mình khỏi post. Cái vụ fix này giờ xôn xao chứ mai mốt chỉ đem ngâm dắm thôi, dùng UCWEB thì vào trang chủ down, server Vn, ng.ngữ Vn!!! Dành cho ng.Viet. Hjhj

manhtu

NEW UCWEB-7.2.2.51-build-10052118. Manhtu đã fix rồi vậy để you post cho các Mem, mình khỏi post. Cái vụ fix này giờ xôn xao chứ mai mốt chỉ đem ngâm dắm thôi, dùng UCWEB thì vào trang chủ down, server Vn, ng.ngữ Vn!!! Dành cho ng.Viet. Hjhj

Bạn hãy nhìn lại bài 1 của mình đấy không phải là ver mới nhất thì là cái gì mà cứ nói từ hôm đến giờ.
Bạn nói nhiều câu có vẻ khích bác quá nhỉ khi mà bạn đã làm được mà người khác chưa làm được, yên tâm 1 điều là sẽ post lên - Fix không login được vào Yahoo! và vẫn tải lời cho TTPOD 1 cách ầm ầm.
Còn về 1 bản Ser-Ngôn ngữ VN thì ắt sẽ có nhưng hãy chờ đến chừng nào trên trang chủ www.ucweb.com có giao diện tiếng Việt đã nhé. Còn hiện tại vẫn là việc phải fix và change Server

hvnh

fix đc vẫn tốt nhất bạn ah , ví dụ như bản tiếng anh nó làm từ năm 2009 ( UC Browser 7.0Release
Update:2009/12/28) còn tiếng trung thì nó update liên tục cho thấy các phiên bản tiếng nc ngoài cũng chỉ phụ thôi , tuy vậy mình cũng đang chờ xem bản tiếng việt nó ntn đây :D

dangtheninh

hix tại sao mình cài xong thì vào đc 1 lần ngon lành.Lần sau tư dưng ko vào đc vậy mình dùng n70.hix giúp mình cái

manhtu

hix tại sao mình cài xong thì vào đc 1 lần ngon lành.Lần sau tư dưng ko vào đc vậy mình dùng n70.hix giúp mình cái

Bạn đã cài font TTF hay còn gọi là font đa ngôn ngữ chưa, nếu chưa cài thì out là đúng rồi, sang topic font kiếm 1 bộ ưng mắt cài vào nhé hết out

dangtheninh

minh cài PALATINO LYNOTYPE FONT FOR N70,N72 của daoquangsu vào ổ E rồi mà vẫn ko đc nhỉ

Tduy

"build 10052118" Nhé you, xem kỷ lại nhé!! Các Mem chọn Opera xem login yahoo được ko?? Hjhj! Vấn đề ko fài là sốc you biết fix hay ko, mà là cách làm cùa mem mình thấy ko lỗi lạc. Lúc trước rất có cảm tình với manhtu qua Ttpod!!?? Mem tìm ver fix of Yaki tham khào sẽ biết vấn đề ở đâu.!!

lotusgirl

"build 10052118" Nhé you, xem kỷ lại nhé!! Các Mem chọn Opera xem login yahoo được ko?? Hjhj! Vấn đề ko fài là sốc you biết fix hay ko, mà là cách làm cùa mem mình thấy ko lỗi lạc. Lúc trước rất có cảm tình với manhtu qua Ttpod!!?? Mem tìm ver fix of Yaki tham khào sẽ biết vấn đề ở đâu.!!

Đọc mấy bài viết của ông này đúng là chả hiểu gì cả, Anh Việt lẫn lộn, nói năng thì vòng vo, đi lại thì cũng chỉ với mục đích là khinh bác manhtu, cho rằng cách fix của manhtu là do "chôm" cách fix của mình. Ông này thì từ trước tới nay có tên tuổi gì đâu, lâu lâu lên PV spam 1 cái, bây giờ thì hok bjt lân la vào các 4rum nước ngoài, tham khảo đc ở đâu đó cách fix UC, giờ về Việt Nam cái là mắc bệnh "sao" liền, 'cách làm cùa mem mình thấy ko lỗi lạc' -> nhìn mọi người bằng nữa con mắt chắc :p.

cksovhl

Member
Đọc mấy bài viết của ông này đúng là chả hiểu gì cả, Anh Việt lẫn lộn, nói năng thì vòng vo, đi lại thì cũng chỉ với mục đích là khinh bác manhtu, cho rằng cách fix của manhtu là do "chôm" cách fix của mình. Ông này thì từ trước tới nay có tên tuổi gì đâu, lâu lâu lên PV spam 1 cái, bây giờ thì hok bjt lân la vào các 4rum nước ngoài, tham khảo đc ở đâu đó cách fix UC, giờ về Việt Nam cái là mắc bệnh "sao" liền, 'cách làm cùa mem mình thấy ko lỗi lạc' -> nhìn mọi người bằng nữa con mắt chắc :p.

Chuẩn đấy. có người nói dùm mình điều muốn nói.

manhtu

Đơn giản thế này thôi nhé:
Tại sao biết mà không hướng dẫn, để đến khi người khác cũng biết đc và viết bài hướng dẫn thì lại nói này nói kia với giọng điệu kiểu thách thức người khác.
Đồng ý là khi chuyển sang dùng kiểu Opera đúng là có lỗi không vào được Yahoo! và mình chắc chắn rằng bạn fix cũng bị lỗi đó. Qua 2 lần bạn nhắc đến lỗi của UC thì giường như bạn biết nhưng không chia sẻ cách sửa lỗi.
Bạn có cảm tình với mình qua TTPOD - OK, rất cám ơn bạn. Nhưng qua chuyện này thì chắc hết cảm tình rồi nhỉ, chắc cũng không dùng bản của manhtu nữa đâu. Dù sao cũng cám ơn tất cả.
Không tranh luận gì ngoài cách fix Server Việt nam cho UC Browser.