• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CỤ THỂ CÁC BƯỚC UP ROM CHO HTC UNIVERSAL

DucLong

Super V.I.P
máy mình chíp g4, storage là 9.93 có đúng không? mình up bản g3 bị treo như vậy fai không?
theo bạn ducnam thì mình muốn unlock extrom thì fai về lại bản win5 sao? hay về bản win6 helmi rồi unlock extrom. xong rồi mới cài các bản sau này. máy mình cũng vậy. không tìm thấy Accessories đâu hết. và cài 2 tool của bác quang vô thì không nhận dạng file, chép vô file up rom rồi up cũng không xong, bạn chỉ mình chỗ này với. thank!

Bạn chép file Uni unlock extendrom vào storage hoặc trên máy đều được, chạy file này sau đó vào start/programe/Accessories. nhấn ok hai lần. soft reset xong bạn dùng file explorer tìm sẽ thấy extendrom. WM5 hay WM6 bạn đều làm được như vậy cả.

lieutraicondao

Các bác cho em hỏi tí nhé. em dang xài Exec 2k5 với thông tin:
ROM 1.30.107 WWE
Radio 1.04.02
Chip Flash M-Sytems
Storage 39.59 MB

Em muốn Up lên 2k6 thì dùng bản ROM nào ạ? Các bác cho em xin link tải luôn ạ. Em cảm ơn!!!

XuanTruong

Super V.I.P
ROM 1.30.107 WWE
Radio 1.04.02
Chip Flash M-Sytems
Storage 39.59 MB

Em muốn Up lên 2k6 thì dùng bản ROM nào ạ? Các bác cho em xin link tải luôn ạ. Em cảm ơn!!!

Bạn thích dùng bản nào cũng được! Rom là theo sở thích mà, không ai giống ai cả? Rom WM6 cho UNI trên PV đầy rẫy đó Bạn! Chúc Bạn chọn được bản Rom như ý!;;)=D>

hakkinen

ROM 1.30.107 WWE
Radio 1.04.02
Chip Flash M-Sytems
Storage 39.59 MB

Bạn ấn đồng thời nút power + back light + reset để đưa máy về bootloader. Ở chế độ này màn hình k có đèn, trên màn hình hiển thị 2 dòng: dòng trên nếu k cắm cable USB kết nối với máy tính sẽ là S-erial (nếu có thì là USB), dòng dưới bạn để ý nếu là dạng 1.xx thì máy bạn là dùng chip G3, nếu là dạng 2.xx thì máy bạn dùng chip G4. Sau đó bạn vào topic ROM cho Universal tìm các bản ROM phù hợp cho dòng G3 hay G4 của mình.

Lưu ý: ROM cho G4 thì có thể up cho cả G3 nhưng ROM dành riêng cho G3 (thường có thêm flash disk) thì k up được cho G4. Cần tìm đúng bản ROM cho máy của mình, hiện nay có rất nhiều ROM WM6 cho Exec

Chúc thành công!

lieutraicondao

Em đã down ROM 2.10.11, 2.11.13, 2.11.14 của PDAVIET nhưng không thấy nói là cho dòng chip G3 hay G4 gì cả. Các bác biết dòng G4 thì dùng ROM nào trong số trên không ạ? Em cảm ơn nhiều!

Các bác cho em hỏi cái nữa là có cách nào sao lưu bản ROM mình dang xài không? để nếu cần thì Up lại bản cũ để đem máy đi bảo hành (máy em dang còn bảo hành)

dcn488

Bản rom nào sử dụng cho G3 thì ngoài tiêu đề đều có ghi bạn à,nếu ko ghi thì sd được cho G4 luôn bạn nhé.Không có cách sao lưu lai bản rom đâu bạn ơi, khi SR thì màn hình khởi động có hiện lên bản rom mà bạn đang sd ,khi đó bạn vào diễn đàn mà kiếm hoặc bạn có thể hỏi. Chúc bạn vui khi tham gia

Tuan1412

Các bác cho em hỏi cái nữa là có cách nào sao lưu bản ROM mình dang xài không? để nếu cần thì Up lại bản cũ để đem máy đi bảo hành (máy em dang còn bảo hành)

Muốn lưu lại bản rom cũ hả,bạn qua topic Backup và restore rom là có đó.0 thì dump rom đang dùng ra thẻ nhớ rồi lại build ngược lại thành rom và up thôi,cách này thì sẽ khó hơn và phải tìm hiểu thêm nhiều đó

theday1

Các bác có thể hướng dẫn chi tiết Backup & Restore ROM trên Card cho UNI được không? Link bên kia hướng dẫn sơ sài quá. Trước em cũng đã lọ mọ UPROM rồi, nhưng chưa dám chắc làm lại có ngon lành hay không

XuanTruong

Super V.I.P
Các bác có thể hướng dẫn chi tiết Backup & Restore ROM trên Card cho UNI được không? Link bên kia hướng dẫn sơ sài quá. Trước em cũng đã lọ mọ UPROM rồi, nhưng chưa dám chắc làm lại có ngon lành hay không

Up Rom đơn giản và nhanh đồng thời chạy ổn định hơn Backup & Restore ROM trên Card nhiều Bạn à! Backup & Restore Rom chỉ khi nào không có sẵn Rom để up, mà chỉ có bản rom up sẵn ở trên máy thì người ta mới làm vậy thôi! Chúc vui!;;):-??

bumkeo

các ban cho mình hỏi chút, bác quang co chỉ cách unlock etromx nhưng mình tải về không thấy file nào để cài hết. Các bạn cp thể chỉ cho mình không, (file tải về không thấy file nào chạy được hết, chỉ có 2 file nhưng máy không nhận diện được).
và khi uprom thì tại sao thường dùng laptop ma không dung PC có phải do nguồn của PC không ổn định hay không

Chỉnh sửa cuối:

bumkeo

có hỗ trợ gì không bạn nguyên, file này máy mình chạy không dược, cả pc và uni đều khoong nhận file này

dcn488

Đa số những bản rom sau này đều unlock sẵn hết rồi bạn ơi,nên mình cũng ko cần tới bước đó.Và điều mà các bạn đi trước khuyến cáo là khi úp rom thường dùng laptop là để tránh mất nguồn đột xuất ( hay cúp điện) đó thôi.

DucLong

Super V.I.P
có hỗ trợ gì không bạn nguyên, file này máy mình chạy không dược, cả pc và uni đều khoong nhận file này
bạn chép file đính kèm vào thẻ nhớ rồi cài vào máy xong vào start/programe tìm đến thư mục accessories nhấn ok hai lần xong softreset là unlock xong

cnvui2106

Mình dùng rom gốc của exec nên chỗ trên cùng bên phải đáng nhẽ thường là hiện giờ ( như hình dưới ) thì của mình lại hiện pin !!! các bro có cách nào để nó hiện đầy đủ ngày giờ thay thế cái pin ko ?

DucLong

Super V.I.P
Mình dùng rom gốc của exec nên chỗ trên cùng bên phải đáng nhẽ thường là hiện giờ ( như hình dưới ) thì của mình lại hiện pin !!! các bro có cách nào để nó hiện đầy đủ ngày giờ thay thế cái pin ko ?

bạn cài spb pocket plus xong vào system/spb pocket plus/bỏ mục task bar battery indicator là mất biểu tượng cục pin
còn phần hiển thị ngày tháng và đồng hồ thì qua đây nghiên cứu nhé:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=127&page=2

cnvui2106

hix , mình muốn bỏ cái báo pin ở chỗ 16:42 ( như trong hình ) cơ mà !!!

mình đã làm cho máy hiện được đầy đủ giờ ngày tháng năm nhưng mà cục pin ấy thì vẫn còn ko làm mất được !

help me !!!

trongtints

hix , mình muốn bỏ cái báo pin ở chỗ 16:42 ( như trong hình ) cơ mà !!!

mình đã làm cho máy hiện được đầy đủ giờ ngày tháng năm nhưng mà cục pin ấy thì vẫn còn ko làm mất được !

help me !!!

Bạn vào HKLM\software\microsoft\shell
trong đó có khóa ShowTitleBarClock, chọn giá trị 1 cho khóa thì nó sẽ hiển thị đồng hồ như cũ. Chúc vui..!