• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CỤ THỂ CÁC BƯỚC UP ROM CHO HTC UNIVERSAL

LuongQuang

Super V.I.P
Kinh nhỉ! :O uprom cho uni mà lại dùng cái Maupgrate ấy của magician được á

Một số dòng của HTC có thể dùng chung tool uprom được, hơn nữa cái ảnh trong tool uprom đó có thể thay đổi bất kể ảnh nào bạn muốn, có gì lạ đâu?! :-??

Mình đã Up thử cùng lúc 2 máy G3 và G4,rõ ràng G4 Up nhanh hơn hẳn mà:O

Nhanh hơn mình không phủ nhận mà chỉ nói là nhanh hơn không đến 5' thôi vì cả quá trình uprom cũng không đến 4' đâu mà, nhất là các build mới! :)

QuangThang89

Mình lên 4rum đọc có nhiều rom WM6.1 cho Uni quá, có bác nào đã dùng qua hết rồi có thể cho mình bít rom nào là xài ổn định nhất ko, rom nào có bộ nhớ nhìu, chạy nhanh, vô wifi good, và ít bị lỗi, thanks nhìu

QuangThang89

Rất cám ơn mod, bản rom có giao diện Touch là mình mê rồi
Mà trong đó nhìu bản rom quá, từ beta cho tới final, vậy mình nên xài bản nào vậy mod, vì mình đọc thấy có người chê bản beta, người thì chê bản final, chả bít nên dùng bản nào nữa

Chỉnh sửa cuối:

QuangThang89

Sao ko trả lời vậy mod Lân, nên dùng bản rom nào ở trang bạn đưa vậy, beta hay final

LuongQuang

Super V.I.P
Bản Rom nào là do sở thích của từng người, ổn với người này nhưng lại không với người khác, bạn cứ cài thử thấy bản nào mình ưng ý là dùng thôi! :-?

Bình thường thì cứ Final mà dùng! :D

Hơn nữa, đang đi sai nội dùng chủ đề đó nhé, đây chỉ hướng dẫn cách UP rom thôi!

shinmobile

Có bản nào dùng giao diện TouchFlo không bác, ngày trước em dùng con Prophet thấy rất thik nhung khá chậm. Giờ dùng Uni tốc độ nhanh mà lại chẳng thấy Rom nào thích hợp TouchFlo cả.
Em viết sai chủ đề nhưng chẳng biết post vào đâu cả. bác trả lời rôi move hộ em với. thanks bác nhiều

especen

Ai có ROM 5.0 bất kỳ không cho em xin với. Theo hướng dẫn của man PhamQuang thì sau khi chạy mtty thì phải up 1 cái ROM 5.0 trước đã, mà tìm trong forum thấy toàn ROM WM6 thôi.. help me!

LuongQuang

Super V.I.P
Không hiểu bạn tìm ở chỗ nào mà không thấy vì có ngay 1 Topic ngay bên dưới này HTC Universal - Rom WM5 đâu có khó nhìn đâu?! :-/

especen

Không hiểu bạn tìm ở chỗ nào mà không thấy vì có ngay 1 Topic ngay bên dưới này HTC Universal - Rom WM5 đâu có khó nhìn đâu?! :-/
Ồi ồi... thấy rồi, lúc chiều tìm mãi không thấy (đúng là mắt toét).

chv_1

Không còn gì phải bàn cai về tài nghệ của bac Quang nữa em phuc bac nga nón

lephu2208

Xda exec bị "Error 150:ROM upgrade utility error"

Em đang dùng con o2 xda exec. Khi up room chạy file MaUpgrade_noID.exe thì nó báo lỗi Error 150: ROM upgrade utility error. Em đã thử down MaUpgrade_noID.exe khác vẫn không làm được. Mong mọi người giúp em.

LuongQuang

Super V.I.P
Lỗi này thường là do thực hiện các bước hướng dẫn UP rom trên WinXP nhưng lại mang áp dụng trong Vista!? :-?

Nếu đúng là bạn sử dụng Vista mà chưa thực hiện các bước đối với Mobile Device Center thì tham khảo thêm trong diễn đàn đã có bài hướng dẫn chi tiết rồi đó!

Sau đừng tạo topic mới với câu hỏi thế này nhé! ;)

rosa

Có bác nào đã up rom cho Uni trên Window 7 thì cho mình xin cái hướng dẫn vơi nhé

chv_1

các bác ơi,cho cháu hỏi:
nếu file rom co đuôi la .exe thi làm sao up dược rom ạ
:-??

tuanquynh8083

Active Member
các bác ơi,cho cháu hỏi:
nếu file rom co đuôi la .exe thi làm sao up dược rom ạ
:-??
1 là bạn cứ chạy trực tiếp file .exe là nó sẽ tự bung ra hoặc bạn tự bung nó ra rui` chạy file update(nếu bạn tự bung ra thì cũng như giải nén .rar hoặc .zip thui,chỉ chuột phải vào file .exe rùi chọn attrach to....)

amaterasutu

các bác cho em hỏi nếu như up rom mà chỉ có 1 file nbf như bản rom của bác ngochoanggimsat thì up như thế nào?e đã tải tool về rồi nhưng ko đc. Mong các bác chỉ giáo

trucdemo

cho em hỏi chút, sao máy em lúc vào win thì kết nối sync được, mà vào bootloader để up rom thì cắm cable vào nó không chuyển sang chữa usb, thử bằng cọng cable khác vẫn không được (ko phải hư cable là điều chắc chắn vì lúc nó vào win thì sync chép dữ liệu bình thường hà), có ai bị rùi chỉ dùm em chút nha

có cách giải quyết rùi, chỉ cần tháo sim và thẻ nhớ ra thì mọi chuyện bình thường

XuanTruong

Super V.I.P
các bác cho em hỏi nếu như up rom mà chỉ có 1 file nbf như bản rom của bác ngochoanggimsat thì up như thế nào?e đã tải tool về rồi nhưng ko đc. Mong các bác chỉ giáo

Bạn bỏ chung File Rom (nk.nbf) vào cùng chung một thư mục với Tool Up Rom, sau đó đưa máy về chế độ Bootloader rồi chạy File "ROMUpgradeUt" nhé (Nếu thích Up thêm Radio thì cũng Copy File Radio vào chung thư mục luôn, còn không thì thôi)! Hic! Thỉnh thoảng lại nhớ đến EM UNI nên vào Sì pam tý cho đỡ nhớ!:(

minhngok

các bác ơi cho em hỏi....em đã up rom theo cách bác Quang và đã thành công...mặc dù lúc finish em khoan rút usb chọc reset máy lại chờ tới align sreen mừng qué quên mất nhấn finish mà rút úb ra..hic hic...hơi ẩu tí....nhưng có vấn đề em muốn hỏi lá bước cuối là unlock với unhide cái gì đó...mình làm xong rồi reset máy lại...nếu sau này mình hard reset lại thì có cần phải làm lại bước này hok vậy...hic hic...