• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cụ thể cách Sync iPhone với nhiều máy tính

Zenki

Super V.I.P
Thấy nhiều người hỏi làm sao để Sync iPhone với nhiều máy tính mà không mất dữ liệu nên hôm nay mình lập Topic này để hướng dẫn anh em một cách cụ thể hơn. Bài hướng dẫn chia ra làm 2 phần, phần thứ nhất sẽ hướng dẫn anh em cách lấy iTunes Library ID từ máy tính chính, phần thứ 2 sẽ hướng dẫn cách Modify các máy tính phụ để dùng iTunes Library ID từ máy tính chính và bằng cách này bạn có thể Sync iPhone với nhiều máy tính khác nhau và cùng một iTunes Library ID :D

Lưu ý bài hướng dẫn được làm trên Windows Vista, các bạn xài Win XP hoặc Win 7 thì cũng nghiên cứu rồi tìm cách tương tự.

PHẦN I: LẤY THÔNG SỐ iTUNES LIBRARY ID

Bước này làm trên máy chính

Bước 1

Vào Start - Music

Bước 2
Mở folder iTunes ra.

Bước 3
Mở file iTunes Music Library.xml bằng Notepad

Bước 4
Ghi lại số Library Persistent ID. Nó sẽ có dạng tương tự 20F830293962CBA4

PHẦN II: THAY ĐỔI iTUNES LIBRARY ID TRÊN MÁY PHỤ

Lưu ý phần này làm trên máy tính thứ 2

Bước 1
Vào Start - Music

Bước 2
Mở folder iTunes ra.

Bước 3
Trước tiên nên tạo file Backup cho iTunes Music Library.xmliTunes Library.itl. Chọn 2 files đó Copy lại để Backup.

Bước 4
Mở file iTunes Music Library.xml.

Bước 5
Lưu lại số Library Persistent ID hiện tại và thay đổi số Library Persistent ID bằng số của file trong máy chính.

Bước 6
Mở file iTunes Library.itl dùng HexEditor. Bạn có thể download HexEdit TẠI ĐÂY

Bước 7
Mở file iTunes Library.itl dùng HexEdit để tìm số Library Persistent ID cũ mà chúng ta đã thay ở bước 5. Nhấn nút Find trên thanh Menu và gõ vào số cần tìm.

Bước 8
Khi đã tìm được số Library Persistent ID thay thế số đó với số của máy chính và lưu lại file.

Bước 9
Đã sẵn sàng để Sync với iTunes.

Vậy là xong nhé :D

Nguồn: iClarify
Dịch bởi: Zenki - PDAVIET

Chỉnh sửa cuối:

blackcatdn

Theo em thì nên thêm phần copy cả App,Music,Contact qua cả máy khác. Chứ nếu ko có mấy cái đó thì khi Sync vẫn bị báo lỗi là ko có :D

Zenki

Super V.I.P
Theo em thì nên thêm phần copy cả App,Music,Contact qua cả máy khác. Chứ nếu ko có mấy cái đó thì khi Sync vẫn bị báo lỗi là ko có :D
Trên iPhone nó sẽ tự Transfer qua iTunes, không cần phải Copy đâu. Không tin chú em thử xóa 1 file App trên iTunes mà đang chạy trên iPhone, sau đó cắm iPhone vào Sync, lúc đó iTunes sẽ hỏi có muốn Transfer App từ iPhone qua iTunes không :D

xxxx_555_xxxx

bài viết rất hữu ích...cám ơn nhiều ..Mình là Thành viên mới ,đa học hỏi về Iphone rất mong đươc Mod chỉ giáo

itunes chỉ copy những file mua trên đó thôi!Còn những file chùa nó hok có copy đâu à nha!Theo mình thì nên copy nhạc,video clip,ringtones và app qua cả 2 máy luôn!Nếu hok thì khi sync mà bên này hok có thì sẻ mất hết nhạc,video clip,ringtones...

harrybobby

Vậy nếu em không biết Máy Chính thì phài làm sao? (vì máy e mua lại) IP 3gs 32g QT

misstele

Vậy nếu em không biết Máy Chính thì phài làm sao? (vì máy e mua lại) IP 3gs 32g QT

Vậy thì chắc chắn sẽ mất hết dữ liệu của bạn nếu bạn kết nối iphone của bạn vào máy tính để sync. Theo mình thì bạn lưu lại số điện thoại cho chắc ăn xong sau đó thì bạn cứ để mặt cho iphone sync với PC của bạn. Tuy mất hết game nhạc hình nhưng từ đây về sau bạn kiếm lại được và làm trên chính PC của bạn thì sau này sẽ không mất dữ liệu nữa.

chieu_tran

em đang xài một con iphone 4,em đã đem máy ra tiệm để cài game,nhưng bây h em mún cài tại nhà mà hok bị mất những game mà tiệm đã chép,anh zenki ơi,em làm hoài mà vẫn hok được,anh giúp giùm em với!!