• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn đăng ký nick trên OPDA để lấy file cer.

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
Vào địa chỉ: http://opda.net.cn/index.php. Làm theo ảnh sau:

Hiện lên 1 cái bảng, đó là qui định, chờ nó đếm ngược 10 giây rồi làm theo hình:

Nếu đăng ký thành công thì sẽ hiện cái bảng sau:

Sau khi đăng ký xong, cho lưu nick và pass vào trình duyệt cho tiện, vào đường dẫn: http://www.opda.net.cn/viewthread.php?tid=140779&extra=&page=1

Kéo xuống dưới có khung soạn thảo, nhập theo mẫu:

Mã:
手机串号:    số IMEI
申请日期:    Ngày post

Đăng bài xong, nó sẽ dẫn đến trang có bài của bạn, việc của bạn chỉ còn là ghi nhớ số thứ tự bài viết, số đó như ở hình nhé:

Sau khi post xong, chờ 1 ngày sau, quay lại, đăng nhập lại vào đường dẫn: http://www.opda.net.cn/viewthread.php?tid=140779&extra=&page=1.

Ngay bài 1 sẽ là danh sách các file theo số thứ tự được up, số bạn nằm trong khoảng nào thì down file đó về. Ví dụ: số bạn là 288500 thì bạn sẽ down file 287576-288550. Các bạn sẽ trải qua 3 bước nữa mới down được nhé. Mỗi lần down cần 1 OPD (đơn vị tiền tệ của nó) nếu ko down được thì đưa số thứ tự bài viết của bạn vào đây, sẽ có người lấy dùm cho bạn.

P/S: Mình viết lại bài này cho rõ cho a e dùng S60v5 trong việc đăng ký cer, vì hiện giờ chỉ có sign mới cài được ứng dụng trên dòng này thôi.

Chúc các bạn may mắn!

maximux3000

bạn ơi mình lấy cer rồi sign làm sao. có topic chỉ lấy cer nhưng bây giờ wed đó ko sử dụng đc nữa nên topic đã đóng, còn cách nào khác ko chỉ mình với

Kojiro

Super V.I.P
bạn ơi mình lấy cer rồi sign làm sao. có topic chỉ lấy cer nhưng bây giờ wed đó ko sử dụng đc nữa nên topic đã đóng, còn cách nào khác ko chỉ mình với

Thì bài trên mình hướng dẫn bạn lấy file cer từ trang OPDA đó :-??
Có file cer xong thì ta sign trước khi cài. Sign thì có hướng dẫn riêng.

maximux3000

opda lấy cer xong, sign bằng wed sysbian gì đó mà wed đó hết cho dùng rồi sao sign đây hixhix

Kojiro

Super V.I.P
Hướng dẫn sign ứng dụng và game sau khi có file cer từ OPDA.

Mình thì quen dùng PM này nên hướng dẫn cho các bạn trên Pm này luôn.

Phần mềm này chạy trên PC, có tên là BinSign, down file đính kèm bên dưới về chạy file exe Signsis là ta vào phần mềm.

Để chạy được trên PC thì PC cần có Netframework nhé, down tại đây.

Sau đây là hướng dẫn (xin phép Mod nguyenpa, KJR dùng bài của đồng chí nhé :) )

Giải nén file đính kèm trong đó có files SignSiS.exe mở files này lên
Chép phần mềm muốn sign, file cer và k3y vừa xin từ OPDA vào folder BinSign (nghĩa là cho tất cả cùng 1 thư mục):
OPDA.key
OPDA.cer
*.sis(sisx) (files cần signsis)

Nhìn ảnh nhé:

Ô Pass nhấn 31536u2, rồi bấm vào sign it là nó tạo cho bạn 1 files mới (files mới có thêm 1 đuôi signed)

attachment.php

Mẹo của sign mà ko gặp lỗi là rename file cer, file k3y và file phần mềm cần sign chỉ còn 1 hoặc 2 kí tự thôi, dài quá là lỗi có thể xảy ra.

Link down: BinSign

panrai

Super V.I.P
bài viết rất hay và tất chi tiết mình vừa sige thành công chép Smatmovi vào máy 5800 xem ảnh nó quá giật đi KJR ơi

nanomet

rất có ích cho người mới đụng đầu vào Symbian :) trước giờ mình toàn xài Windows Mobile giờ mới đụng Symbian do ti toe mua con 5800 cho vợ :) sẽ thử rồi có gì théc méc tiếp khà

panrai

Super V.I.P
Nhận lấy file Cer cho anh em từ OPDA

Mình mở topic nầy ra chỉ để giúp anh em tiện thể lấy file cer bên opda mà gặp khó khăn:))thì mình sẽ giúp các bạn.nhưng mà mấy dòng máy s60v5 thôi nhé
Các bạn chỉ để lại :
Đời Máy
Số IMEI
Ngày post đăng ký

TIN MỚi :KỂ TỪ NGÀY HÔM NAY 4-6,CHÚNG TÔI SẼ NHẬN LÀM FILE CER CHO TẤT CẢ CÁC BẠN NÀO,BỊ MẤT HAY BỊ AI ĐÓ ĐÃ LẤY RÙI,NẾU BẠN NÀO BỊ LẤY RÙI HAY AI ĐÃ ĐK MÌNH SẼ THÔNG BÁO TRONG BÀI NGƯỜI ĐÓ VÀ SIGN BẰNG ỨNG DỤNG NÀY NHÉ,NHỚ LÀ SIGN TRÊN PC ĐÓ:D

Chỉnh sửa cuối:

ryanpcworld

Giúp mình nhé ! ( nhân tiện cho mình hỏi Copy file Cer nhận được vào bộ nhớ máy hay Thẻ nhớ ? )
Nokia 5800
IMEI :354182024501163
09-12-2008

dangkhanh252

Giúp em với :D em mới mua nên gà lém =.=" các a chỉ bảo nhá
N5800
IMEI : 354182024406645

maximux3000

file của mình số thứ tự là 334668 imeil 354182024927277 (5800 Xm)làm theo hướng dẫn tìm thấy chỗ cuối cùng chữ màu đỏ bấm vào dow ko thấy file rar đâu hết , xem giúp mình với

Status
Không mở trả lời sau này.