• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn đổi logo màu bằng MIM cho FW4.X và FW 3.X

page

Bài này của bạn motlep bên TT,mình edit lại,cảm ơn bạn molep vì mình cũng từng loai hoai mãi mà ko đổi logo cho FW 4.X đc bây giờ xem bài của bạn molep thì ok rồi,tại thấy nhìu bạn mãi mà ko đổi dc logo nên mình lập topic riêng cho các bạn dễ theo dõi
Cái này áp dụng đc cả với FW 3.X nhé
1.Bạn cài MIM 4.0 cho FW 4.X còn FW 3.X thì cái MIM nào cũng đc
2.Bạn đổi tên logo mà mình muốn thay thành Default_CARRIER_H.png và FSO_CARRIER_H.png
3. Coppy vào đường dãn System/library/ CoreServices/SpringBoard.app sau đó coppy tiếp vào đường dẫn System/library/Carrier Bundles/Unknown.bundle
4.Khỏi động lại máy
5.Vào MIM gõ vào chữ H chọn carrier
Thế là thành công rồi

Chỉnh sửa cuối:

page

ko thấy bạn ạ.bạn có thê? đưa link luôn cho mỉnh đc ko?

Nó là makeitmine nhé MIM là viết tắt của nó thôi bạn phải đành chữ MAKEITMINE thì nó mói hiên ra,mà bạn chỉ cần đánh chữ makeit thui là nó đã hiện ra rồi

HTC_VUTHANH

Moderator
ko đc bạn ạ.ko hiểu sao chỉ thay đổi đc chữ thui chứ ko thấy logo gì cả.dủ sao cũng zất cảm ơn bạn

ntt2006

ko đc bạn ạ.ko hiểu sao chỉ thay đổi đc chữ thui chứ ko thấy logo gì cả.dủ sao cũng zất cảm ơn bạn

Chử hay logo gì thì đó chính là file hình .png mà bạn đưa vào máy với 2 tên gọi mặc định là Default_CARRIER_H.png và FSO_CARRIER_H.png (với H là tên bạn tự chọn - cái này là để cho MIM dễ nhận). Như mình xài vinaphone và đã thay đổi logo thành công.Mình chọn size là 80x30, như vận thì sẽ không bị che mất logo 3G của nhà mạng vinaphone.

Mr_Tommy

cài này có khuyết điểm là khi vào các ứng dụng thì nó ko hiện logo nữa mà hiện chữ mình đánh trong MIM @@

Chỉnh sửa cuối:

lehoanganhquoc

ban oi
minh dung mang megaphone (nga) thi doi logo nhu the nao ban nhj:S
ban giup to cai
voi doi Logo cho to thanh chi AQ va doi canh thien than nhu cua ban cai dc ko :)
thankss ban truoc nhe :>

page