• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Down-Upgrade, Flash FW N70 bằng JAF (BB5) kô box (dùng cable USB)

daocbn2

cho em xin Firmware N70ME v5.0737.3.0.1
13-09-07
RM-84
link trên hỏng rồi , up lên link khác cho dễ down đi

Mjnhvu

Posted via Mobile Device
pro ơi cho em hỏi Nokia Flashing Cable Driver.msi và Nokia Connectivity Cable Driver.msi thì mình phải cài đặt như thế nào vậy pro.e đã cài jaf rồi nhưng 2 file trên e ko biết phải cài đặt sao?pro giúp e với

hhkkll

Posted via Mobile Device
Cài đặt bình thường bạn ah. Nếu hok bạn down pc suite hay nss về cài thay cho 2 file đó. 2 cái đó là driver mà.

Mjnhvu

Posted via Mobile Device
Cài đặt bình thường bạn ah. Nếu hok bạn down pc suite hay nss về cài thay cho 2 file đó. 2 cái đó là driver mà.
Posted via Mobile Device
vay la cai dat gjong exe vay ha anh.Dung xoa baj e vj ol bang dc hjhj.Thak anh rat nhjeu

hhkkll

Posted via Mobile Device
vay la cai dat gjong exe vay ha anh.Dung xoa baj e vj ol bang dc hjhj.Thak anh rat nhjeu

Posted via Mobile Device
Uhm giốg exe bạn ah. Nhắp đúp vào là biết liền. Đọc kĩ hd trc khi up và cẩn thận trong wa trình up nhé. Chúc thành công.

Mjnhvu

Posted via Mobile Device
Uhm giốg exe bạn ah. Nhắp đúp vào là biết liền. Đọc kĩ hd trc khi up và cẩn thận trong wa trình up nhé. Chúc thành công.
Posted via Mobile Device
em cäm on rát nhièu.E up ko biet dc hay ko.Nhung khj chua up thj bo nho may la 20mb.Up xong e xem laj thj con 18mb la sao vay pro.Sau khj up em kem tra *#0000# thj da len
v5.0737.3.0.1
13-09-07
RM 84
LOAD nhanh hon khj chua up FW
CHo e hoi nhu vay co dc xem la thanh cong ko?
Nhu vay thj moj lam upFW moi thj bo nho may se mat 2mb ha pro.E chua hjeu lam xjn gjaj thich cho em.Em ol bang dt hjx.Het zien ra pc ruj.Mod thong cam nha.?

hhkkll

Posted via Mobile Device
em cäm on rát nhièu.E up ko biet dc hay ko.Nhung khj chua up thj bo nho may la 20mb.Up xong e xem laj thj con 18mb la sao vay pro.Sau khj up em kem tra *#0000# thj da len
v5.0737.3.0.1
13-09-07
RM 84
LOAD nhanh hon khj chua up FW
CHo e hoi nhu vay co dc xem la thanh cong ko?
Nhu vay thj moj lam upFW moi thj bo nho may se mat 2mb ha pro.E chua hjeu lam xjn gjaj thich cho em.Em ol bang dt hjx.Het zien ra pc ruj.Mod thong cam nha.?

Posted via Mobile Device
Thành công chứ j nữa bạn. Hơn kém vài mb là bt mà.

Mjnhvu

Voi laj cho e hoj tu khj upFW moi nay.Khj 4mat may thi ngon ngu o che do automatic ko phai la tieng anh nua.Ma tieng gi la lam.Voi lai upFW nay chay bo go unikey ko dc pro oi.Ne e post bai toan khong dau mod thong cam dung xoa bai em hix

hhkkll

Voi laj cho e hoj tu khj upFW moi nay.Khj 4mat may thi ngon ngu o che do automatic ko phai la tieng anh nua.Ma tieng gi la lam.Voi lai upFW nay chay bo go unikey ko dc pro oi.Ne e post bai toan khong dau mod thong cam dung xoa bai em hix

Posted via Mobile Device
Cái này do bạn up fw mới có code ngôn ngữ khác với fw cũ. Chuẩn nhất là bạn nên up wa fw euro, cái này hok bị lỗi font khi lướt web. Còn về gõ tv thì có bộ gõ đó bạn, nhưng hok fải tên unikey nhá( pc ). Bạn search trog box ứng dụg có đó, nó lâu lắm rùi.

Mjnhvu

Vậy anh có thẻ tìm dùm em Fw ero để hiện thị tiếng việt ko anh.Với lại tìm Fw euro rồi em chạy lại Fw có đc ko anh. Anh gíúp em nhé. Thank a rất nhiều

hhkkll

Posted via Mobile Device
Chạy lại đc chứ. Có thể chạy lại bằng jaf hoặc phoenix, nsu cũg đc. Bạn đã down fw trước từ đâu? Topnokia.ru hay wa navifirm? Lên google search đc ma bạn.

hhkkll

E down ỡ http://nokia.sgh.ru/files/ anh ak. hix em ko biết phải share như thế nào.anh share rồi post link cho e với em đang ol bằng đt anh ơi.help

Posted via Mobile Device
Đó là trag topnokia.ru đó. Nếu down ở đó về là fw 5.0737.3.0.1 ema fải hok? Nếu vậx là fw châu âu rùi. Lúc up bằng jaf, đến bước tick vào inf nó sẽ hiện ra fw_code_ngôn ngữ. Vd: 0574129_italy... Bạn nhắp vào, chọn cái code nào nó ghi euro2, euro đó. Rùi ấn flash bt. Như hướng dẫn bên trên. Mà máy bạn vào web hok bị lỗi font là đc. Mún gõ tiếng việt hay việt hoá giao diện n70 bạn wa đây nhé.

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=48426

tuanntss

link died.
bác cho link FW n70 me voi:
N70 -1 (RM-84) 5.0737.3.0.1 v13
N70 -5 (RM-99) 5.0635.2.5.3
N70 -5 (RM-99) 5.0819.2.5.1 v9

hhkkll

Pc suite ko up dc. Nhưg nsu thì đc, nokia software updater đó bạn. Khi Up fw, nếu code ngôn ngữ là Trug Hoa thì up lên cũng như vậy. Để muốn ngôn ngữ khác thì phải change code trước khi up.