• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn edit theme có sẵn với MBM Tool

DrDuc

trùi ơi.em pas vào resoce trong điện thoại sao mãi mà không dc vậy ah.có ai jups em hok ah.X-(

hugdajkaz

trùi ơi.em pas vào resoce trong điện thoại sao mãi mà không dc vậy ah.có ai jups em hok ah.X-(

Bạn vào private sau đó vào thư mục có tên giống với thư mục theme ở resource, đổi tên thư mục này thành bất cứ cái ji cũng dc ( tốt nhất là chỉ nên xóa 1 chữ cái cuối) :) bây h bạn có thể chép file vào resource thoải mái ;;), chép xong thì nhớ đổi lại tên thư mục vừa nãy ở private lại như cũ, thế là ok ( nhớ capsoff để truy cập vào private ;) ) GL!!!

DrDuc

cám ơn các anh.cuối cùng thì em cũng chọn đc 1 màn hình tuyệt đẹp rùi.nhưng mà là dùng Gdest.trông sinh động lắm.:))

bluedragon0307

Tình hình là mình đang có theme muốn edit, mình đã làm theo hướng dẫn như bài 1 thì thấy file mbm chỉ có mười mấy kb, mở bằng MBM tool thấy chỉ có 2 hình đen trắng trong khi file mif tới 4.6mb, vào Resource ko có file skin. Ai chỉ giúp mình làm như nào để edit theme này với, mình dùng N73

Kieu_Phong

Tình hình là mình đang có theme muốn edit, mình đã làm theo hướng dẫn như bài 1 thì thấy file mbm chỉ có mười mấy kb, mở bằng MBM tool thấy chỉ có 2 hình đen trắng trong khi file mif tới 4.6mb, vào Resource ko có file skin. Ai chỉ giúp mình làm như nào để edit theme này với, mình dùng N73
Vậy là tất cả các hình ảnh nó nằm trong file mif . Còn file skn nó nằm trong private. Muốn sửa thế nào nói mình làm cho.

bluedragon0307

Vậy là tất cả các hình ảnh nó nằm trong file mif . Còn file skn nó nằm trong private. Muốn sửa thế nào nói mình làm cho.

Mình muốn sửa hình nền của nó thành màu đen thôi. Bạn hướng dẫn giùm mình với. Mà có thể edit 1 theme ở dạng file sis dc ko? Ý mình là mình muốn tạo thêm 1 theme giống như cái cũ nhưng ko phải là làm mới mà chỉ thay hình nền trong file sis đó thôi, sau đó đóng gói lại để tạo thành 1 theme mới.

Kieu_Phong

Vậy thì bung sis ra sau đó bung tiếp mif đổi hình nền . Sau đó đóng gói lại thành sis. Bạn thử sức với SiSContents xem. Hướng dẫn hướng diếc mình ngại lắm cơ.

bluedragon0307

Vậy thì bung sis ra sau đó bung tiếp mif đổi hình nền . Sau đó đóng gói lại thành sis. Bạn thử sức với SiSContents xem. Hướng dẫn hướng diếc mình ngại lắm cơ.

http://www.mediafire.com/?sharekey=07d278c68815390eaf924764f9977b1de04e75f6e8ebb871 Link theme đó đây, mình vừa mới up xong. Bạn đổi hộ mình hình nền thành màu đen nhé, chỉ hình nền thôi. Mình ko có PM bung mif nên ko làm dc, PM bung mif ở mấy trang trc cài rồi nhưng mò mãi ko dùng dc.. Cấm ơn bạn trc

Kieu_Phong

http://www.mediafire.com/?sharekey=07d278c68815390eaf924764f9977b1de04e75f6e8ebb871 Link theme đó đây, mình vừa mới up xong. Bạn đổi hộ mình hình nền thành màu đen nhé, chỉ hình nền thôi. Mình ko có PM bung mif nên ko làm dc, PM bung mif ở mấy trang trc cài rồi nhưng mò mãi ko dùng dc.. Cấm ơn bạn trc
Bung mif ra thường là không sửa được , tại mình không đủ trình để sửa. Chỉ có thể đổi 1 cái hình khác thôi. Bạn muốn đổi hình nền thành cái nào up lên mình đổi.
Bạn đưa link cả thư mục mình không biết đâu mà down cả.

bluedragon0307

Bung mif ra thường là không sửa được , tại mình không đủ trình để sửa. Chỉ có thể đổi 1 cái hình khác thôi. Bạn muốn đổi hình nền thành cái nào up lên mình đổi.
Bạn đưa link cả thư mục mình không biết đâu mà down cả.

http://www.mediafire.com/download.php?d3nwtjmkmfj Link theme và hình nền đây bạn. Sr, sáng nay ko kiểm tra lại link:D. Giúp mình nhé, Tks bạn nhiều.

trangdem

Nhờ bạn giúp mình!

Nhờ bạn đổi giúp mình hình nền của theme haze này bằng hình nền của theme black_nokia nhé,mình làm nhiều cách nhưng không thể đổi được,vì mình thích theme haze nhưng lại thích cái hình nền của theme black_nokia,bạn đổi giúp mình nhé ( chỉ đổi hình nền của black_nokia sang theme haze thôi,máy của mình là Nokia N86.mình up cả 2 theme cần đổi cho nhau!
http://www.mediafire.com/?sharekey=bb6f8c334b6b34b22fb2ca15d7ea42d9aa0d454ca4f4ef73ce018c8114394287
Cảm ơn bạn rất nhiều!!!

Khoaaa

soft này có thêm đc icon cho theme sẵn có ko vậy. vì một số theme cài vào máy thì thiếu icon tại vì máy mình thuộc Os 9.3 lận, nhìn mất thẫm mĩ lắm.
Posted via Mobile Device

Leo88

E mới tìm đc cái theme này cho E63, nhưng cài vào máy thì các icon vẫn chưa full edit, cái thì sửa , cái thì chưa, cả màu chữ trong menu cũng k đồng nhất với nhau nữa. Thật sự e rất kết quả theme này, trông đơn giản nhưng rất đẹp, nhất là quả đồng hồ ở màn hình chờ
Bác nào có thể sửa lại giúp e với, chỉ cần chỉnh lại bộ icon đồng nhất với nhau, hoặc đều là icon mặc định của Nokia, hoặc đều giống icon của theme, màu chữ thì là màu xanh giống như trong theme, dung lượng theme thì càng nhỏ càng tốt các bác nhé
Cảm ơn các bác trước nhé!
Ps: e trình còi, mò mẫm edit bằng MBM tool mấy ngày rồi k đc, các bác cố giúp e với