• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn fix file app UCBROWSER hoàn thiện !n

cute09

Hướng dẫn fix file app UCBROWSER hoàn thiện !

Bài viết này lấy từ nguồn của forum ucwed theo hướng dẫn của Yakisara.
Như chúng ta đã biết ucwed là 1 trình duyệt với nhiều tính năng nổi trội.Tuy nhiên, các phiên bản mới ra lại dành cho China , phải lâu sau thì mới có version cho khu vực khác.
Việc sửa lại ,dịch lại để dễ sử dụng hơn là phương án tối ưu khi chờ có bản official ra mắt.
Fix server đã có bài hướng dẫn.Hôm nay,xin phép Ban Quản Trị và các Vip cho mình hướng dẫn mọi người fix nốt file .app để cho các bản unofficial giống với bản official hơn.
Đầu tiên các bạn phải cài siêu dịch 2.05 đã có trong diễn đàn.
Với file app nào đã nén các bạn bung nén file ucwed60.app đó ra để chỉnh sửa bằng cách chọn bung nén file exe trong siêu dịch .
Tiếp tục chọn "Menu > bắt đầu > giao diện hex ".Tìm đến file ucwed60.app cần sửa ,rồi bấm ok.Chọn tiếp "sửa đổi trực tiếp" hoặc "dùng tài liệu tạm thời " tùy ý.
Khi mở file app xong,bấm "Menu > sửa đổi > tìm kiếm > UTF-8>OK".Nhập mã 2052 , bấm ok,tìm đến và thay thế mã đó bằng mã 1033 (english) hoặc 1066 (vietnam).Tiếp tục tìm các mã 2052 còn lại rồi sửa cho đến hết.Chịu khó nhé vì cũng khá nhiều .
Sửa xong thì lưu lại ,giờ thì kiểm tra các trang 4shared,google...Và các mục download notice ,error page,upload xem có còn tiếng trung không nhé.
Mình đã làm thử với uc 7.3 và 7.4 đều thành công.Chạy rất mượt

Còn đây là mã thay thế của từng khu vực.
LCID : Region
2052 : Chinese - PRC
1033 : English - US
1057 : Indonesia
1081 : India
1049 : Rusia
1066 : Vietnam

Mọi người thông cảm poste qua mobile nên không có hình minh họa.Khi nào lên PC sẽ sửa lại sau.

Error page !

Chỉnh sửa cuối:

TruBic

Well-Known Member
Tuyệt, mình đã áp dụg cho bản 7.4 và thành công tốt đẹp. nhưng làm biếng vh vì dài quá để bản eng dùng cho khoẻ! :D

cute09

Dùng english cũng có sao.Giờ thì chả phải chờ official làm gì nữa.Hehe

Zkedautinhz1

Ai đã fix xong và test ok cho kdt xin file .app với. Kdt làm đi làm lại mà cứ bị lỗi . Xin cảm ơn, bản 7.4 mới nhất nha

hongle516

Choi mình hỏi bạn fix xong có cần font đa ngôn ngữ không nhỉ? Mình gà nên đừng cười nha

manhtu

Choi mình hỏi bạn fix xong có cần font đa ngôn ngữ không nhỉ? Mình gà nên đừng cười nha

cứ thử đi thì sẽ biết ngay thôi
sơ sơ file app cũng gần 200 chỗ có "2052" thì phải
trong khi file app dành cho VN thì chỉ có mỗi 1 chỗ có "1066"

cute09

Mai nhé,giờ ko lên pc được.Fix xong chạy vẫn ngon lành.

Vẫn phải dùng fonts đa ngôn ngữ bạn à.Chỉ có bản official mới k cần.

Last edited by a moderator:

cute09

Đây rùi , mình dùng bản eng của Yaki nên file app này thay vào bản của Yaki nhé.:D

Thuong2

Tệp app của a sự có lổi đâu .Phải xóa duôi 7z mới giải nén dược.

Zkedautinhz1

File này fix ngon lành, ko có lỗi gì nà bạn, xóa 7z rồi giải nén vào UCWeb60 là dùng ok.

bít rùi, xóa 7z. Sao ma kdt chep vào bản china thì bị lỗi, không chạy ứng dụng duợc. Bản vh của dqs không dùng được, bo file .app di, thay bằng file .app cua bản gốc china thì dùng ngon

DreamLand

bít rùi, xóa 7z. Sao ma kdt chep vào bản china thì bị lỗi, không chạy ứng dụng duợc. Bản vh của dqs không dùng được, bo file .app di, thay bằng file .app cua bản gốc china thì dùng ngon
Có thể do khi fix sever kg tương thích với máy bạn nên bị out. Máy mình dùng File app nào cũng ok.
Do vậy ko thể nói file app bị lỗi :D