• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

hướng dẫn flash fw cho newbie

ch3mistry

mình đã qua thử mấy diễn đàn có dạy flash fw nhưng thấy hầu như giai đoạn cuối refurbish các bạn đều bị bí, chính mình cũng bị như vậy do hướng dẫn ko rõ ràng. sau đây xin trình bày ý kiến của cá nhân cho newbie có thể flash tốt hơn(nên sử dụng phoenix 2011)
khi flash ở chế độ dead phone, các bạn chỉ cắm 1 đầu dây usb vào pc thôi, còn đầu kia để đấy, ko cắm vào phone đâu nhé, phone thì cứ nắp pin, tắt nguồn đi thôi. phần tiếp theo các bạn làm như hướng dẫn có ở các diễn đàn, h mới là đoạn quan trọng này. sau khi tích vào dead phone, click refurbish, các bạn cứ để nó chạy đến khi hiện lên bảng thông báo 6 bước (tháo cáp, tháo pin, lắp cáp, lắp pin, nhấn nguồn, ok) thì các bạn làm như này(ko làm theo 6 bước nó bảo đâu nhé), các bạn cắm dây cáp vào phone, bấm nút nguồn 1,2 lần hoặc dịn nhẹ nguồn 1,2s, rồi các bạn để ý thấy chương trình chạy tiếp % thì mới click ok.
do ko biết up hình nên có thể khó hình dung, bạn nào biết up thì dạy mình với mình sẽ up hình cho dễ làm( mấy lần up toàn đòi url, chịu@@)