• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN FLASH ROM GỐC-ROOT-UPDATE CUSTOM ROM CHO LG Optimus 2x P990 !

Taki7610

Unlock_GSM
HƯỚNG DẪN FLASH ROM GỐC-ROOT-UPDATE CUSTOM ROM CHO LG Optimus 2x P990 CŨNG NHƯ KHẮC PHỤC SỰ CỐ KHI MÁY BỊ LỖI HOẶC UPDATE ROM BỊ TREO !​

***Chuẩn bị :

1.Stock Rom : INDIA, SINGAPORE, VIET NAM, THAILAND

2.BASEBAND :Baseband 1035.21_20110614

3.USB Driver : 4.SmartFlash P990

5.SmartFlash drivers

***Quá trình Flash máy :

1.Cài đầy đủ bộ Driver trên.

2.Tháo pin khỏi máy, kết nối máy với PC đồng thời nhấn giữa nút Volume down. PC dò tìm driver và báo lỗi APX. Vào Device manager chọn Update driver cho APX ( 'Browse my computer đến thư mục NVIDIA để Update driver APX. PC sẽ hiện USB Boot-recovery driver for mobile devices.

3.Bây giờ ở chường trình smartflash bạn chọn tab 'ROM Copy D/L'. Đánh dấu vào ô "normal mode", bỏ đánh dấu ô "erase cal".

4.Chọn ô AP Bin chọn file .bin trong thư mục Stock Rom.

5.Chọn ô Cp Bin chọn file .fls trong thư mục Stock Rom.

***Chọn kĩ nhé không máy có thể BRICK

6.Nhấn start chờ cho đến khi hoàn tất . khoảng 10' . Khi thấy màn hình chớp chớp chữ LG là ok rút dây , gắn pin và bật máy là được .

Goodluck !

P/s :
1. Hard Reset: Tắt máy
Giữ nút Volume (-) và bấm giữ nút Power đến khi xuất hiện thanh chạy ngang thì nhả hai tay ra

2. Vào boot loader:Tắt máy. Giữ nút Volume down, bấm và giữ nút Power rồi buông 2 nút ra..

Chỉnh sửa cuối:

hoang181288

Bạn ơi cho mình hỏi làm xong 6 bước trên là xong hay thế nào vậy? còn cái dòng dưới này thì có liên quan gì nữa không bạn. Hôm mình root máy giờ lúc sạc pin nó thỉnh thoảng bị tắt nguồn, có lúc mất sóng khi đang sạc. Nên mình định cài lại room, mình gà nên cần bạn tư vấn giúp mình với !
Goodluck !

P/s :
Giữ nút Volume (-) và bấm giữ nút Power đến khi xuất hiện thanh chạy ngang thì nhả hai tay ra

2. Vào boot loader:Tắt máy. Giữ nút Volume down, bấm và giữ nút Power rồi buông 2 nút ra..

ahojmimi

bác chủ thớt làm ơn sửa lại link giùm được không. cái usb driver A không down được. còn những cái kia cũng ở link gì gì đó, không sao down được.

Taki7610

Unlock_GSM
Bạn ơi cho mình hỏi làm xong 6 bước trên là xong hay thế nào vậy? còn cái dòng dưới này thì có liên quan gì nữa không bạn. Hôm mình root máy giờ lúc sạc pin nó thỉnh thoảng bị tắt nguồn, có lúc mất sóng khi đang sạc. Nên mình định cài lại room, mình gà nên cần bạn tư vấn giúp mình với !
Goodluck !

P/s :

Bước 6 là bước kết thúc quá trình chạy, quá trình flash thì mình đã chạy và đã hướng dẫn ở trên nên bạn cứ "thư làm theo xem" nhe.

bác chủ thớt làm ơn sửa lại link giùm được không. cái usb driver A không down được. còn những cái kia cũng ở link gì gì đó, không sao down được.

Link nào nhỉ, mình vẫn vào bình thường mà.

vuthemanh123

Mình mới đi công tác US và mua G2X, thấy trên web LG ghi là P999. Nhìn thì y chóc như P990. Không biết có sử dụng bài này để root máy được không? Mong các bạn chỉ giúp
Thanks chủ thớt nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

dangthanh_it

bạn oi giúp minh với minh làm giong nhu ban vay nhung bi mat nguon giờ máy minh ko thể khởi động , mở nguồn khong lên, có ai giúp minh với, có khi nào bi lỗi phần cứnng ko, thank you so much