• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn giải nén file dz cho ROM gốc LG KS20

zthien

Tình hình là z đã tiến hành up rom theo hướng dẫn của pác Phạm Quang...trong bài viết pác ấy có ghi là file rom có thể là file đã extract hoặc là file gốc dz...

Tuy nhiên khi mình up thì file rom gốc của nó là file dz thì cái soft LGMDP nó không chịu nhận ( Hok bít có mần cái chi sai hok :-?) . Mò mẫm thì z đã tìm được cách extract file dz ra để có thể up rom bình thường

Bước 1 : Down soft 'DZExtract-V0.2" (đính kèm cuối bài viết)

Bước 2 : Extract cái soft DZExtract-V0.2 vừa down về ===> được 1 cái folder tên là dzextract

Bước 3 : Copy file rom có đuôi dạng *.dz bỏ vào bên trong folder dzextract...nhớ đổi tên cái file lại cho nó ngắn gọn để gõ lệnh cho tiện. Ở đây mình đổi thành 1.dz

Bước 4 : Copy nguyên cái folder dzextract vào ổ đĩa c ( hay ổ đĩa khác tùy ý...mình chọn ổ đĩa c để dùng lệnh cd cho nó lẹ ấy mà)

Bước 5: click start / run ===> gõ cmd ===> quánh ENTER

Bước 6 : gõ lệnh "cd c:\dzextract" hok có dấu "" nha bà con

Bước 7 : gõ lệnh dzextract -x "tên file".dz ......

Bước 8: Lấy búa gõ vào nút ENTER :))

Chờ khoảng 1p thì mọi thứ đã ra ngô ra khoai...vào lại folder dzextract trong ổ c............copy nguyên 1 cái đống file đã được extract.....hết phim...=D>

baby1982

T ơi, ở bước 8 mình không tìm ra được cái búa :D

Bài viết cũng giảm stress nhiều wá =D>

No_Spider

T ơi, ở bước 8 mình không tìm ra được cái búa :D

Bài viết cũng giảm stress nhiều wá =D>
Khổ bác nhỉ :D, lần mò mãi mới đến bước 8 còn mỗi cái quan trọng nhất để kết thúc lại không có! thôi sang em cho mượn :D

danghuy2310

bạn ơi cho mình hỏi
tới bước 8 rồi mình gõ enter nhưng mà ko được ,nó hiện ra thông báo dzextract is not recognized as an interal or external command,operable program or batch file.
hix phải làm sao bây h hix

sao mà ấn vào đính kèm lại không down đc hả pro. bác nào giúp em với
Các file đính kèm hiện tại bị lỗi và forum cũng không cho đưa file đính kèm nữa nên các Mod đang xóa dần các file đính kèm bị lỗi. Bạn thông cảm. Ngoài ra bạn có thể search qua Google nhé.

MaKimLien

Member
Định bung nén 1 file data trong 1 game android có đuôi dz mà không tài nào kiếm đc soft nào bung, ai có share với :(