• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn giùm Imate 8150

mrterry07

Mình mới mua Imate 8150 về các chức năng vẫn bình thường nhưng khi type trong tin nhắn hay note thì bàn phím cứng của máy chỉ hiện số chứ không chịu hiện các ký tự, mình phải dùng bàn phím áo rất khó chịu. Mình vô phàn Input mà vẫn không cài đặt được ai giúp mình vụ này với hic hic :((

ntthanh

Muốn đánh được chữ bằng bàn phím cứng 8150 thì bạn ấn nút xt9 ở hàng phím cuối cùng, bên trái ngoài cùng nếu ở thanh bar trên cùng có chữ
- abc là đánh chữ thường
- ABC là đánh chữ Hoa
- 12# là đánh số và ký tự
-... Bạn tìm hiểu thêm nhé.
Không biết máy của bạn có bị giống máy của mình không? đó là cài thêm bàn phím ảo Ví dụ là Vietnam Advanced Keyboard thì không sử dụng được. Ấn vào mũi tên bên cạnh biểu tượng bàn phím ở phía cuối màn hình thì hiện các bàn phím ảo nhưng khi chọn vào bàn phím cài thêm vào thì không hiện ra mà vẫn là bàn phím keyboard mặc định (Máy của mình chỉ có thể chuyển qua loại giữa các bàn phím ảo có sẵn thôi).
Ngoài ra cài đặt một số chương trình xong máy cũng không thể chạy được hoặc không sử dụng hết các chức năng của chương trình đó.
Còn nhìn chung các tính năng có sẵn của máy là chạy ổn định.

mrterry07

Mình cũng bị hiện tương giống bạn khi cài VNKEY vào máy. Mình vào phần input thì cài được nhưng khi bật bàn phím lên thì hiện lại bàn phím keyboard cũ không vô được. Nên mình reset máy cài Resco Keyboard vào thì xài được nhưng cái phím cứng mình không viết ký tự ABC được nữa mình nhấn xt9 hoài mà không được không biết phải làm sao nữa cứ hiện số không ah phải dùng phím ảo nt rất mệt hic...