• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN HẠ DHD ROM 1.7X/1.8X XUỐNG 1.32.405.6

Status
Không mở trả lời sau này.

lvduccn

Cảm ơn bạn đã trả lời sớm! Nhưng chủ yếu mình muốn hỏi máy mình 1.84.720.3 hạ xuống 1.32.405.6 khác quốc gia có ảnh hưởng đến máy không thui? và theo thông tin bạn trả lời có phải bạn đã up rom ship khác mà không bị sao phải không? Nếu vậy thì tối nay về xử luôn.

lvduccn

Sao kỳ quá làm đi làm lại vẫn lỗi
Can'nt update, CID is Incorrect!
không biết còn cách up rom nào khác không hic
Bạn phuongdung1602 có kinh nghiệm thành công rồi thì hướng dẫn dùm. Cam ơn nhiều

phuongdung1602

Sao kỳ quá làm đi làm lại vẫn lỗi
Can'nt update, CID is Incorrect!
không biết còn cách up rom nào khác không hic
Bạn phuongdung1602 có kinh nghiệm thành công rồi thì hướng dẫn dùm. Cam ơn nhiều

Theo mình thì việc up rom ship của khu vực khác cũng ko ảnh hưởng gì đến máy cả bạn ạ.
Tuy nhiên nếu bạn muốn up rom hỗ trợ cho khu vực xuất xứ của máy bạn thì bạn down bản Rom ship 1.32.707.1 về và làm các bước hạ Rom bình thường (đến lệnh có tên phiên bản Rom thì bạn chỉ việc thay 1.32.405.6 thành 1.32.707.1 mà thôi).
Còn máy báo lỗi như bạn kể thì chắc là bạn tạo goldcard chưa thành công rồi, trước kia máy mình khi up ROM ship nếu Hboot là Ship S-off thì toàn báo lỗi này và khi hạ rom nhưng chưa tạo goldcard cũng báo lỗi như vậy.Nhưng khi tạo goldcard thì không thấy báo nữa.
Lúc mình làm các thao tác hạ ROM theo hướng dẫn thì đến khâu copy file PD98IMG vào thẻ nhớ, khởi động lại máy vào Hboot và máy có load file PD98IMG nhưng lại báo là ko có file này. Sau đó mình cắm điện thoại thoại vào laptop và up rom trực tiếp thì máy lại up được ROM bản 1.32.707.1 . Khi trở về bản rom này rồi thì mình lại làm các khâu root, nạp Hboot, cài recovery và up cả rom cook lẫn rom ship bình thường (trừ rom 1.72 hoặc cao hơn vì mình ko muốn mất công downgrate nữa).
Sau mỗi lần hạ rom không thành công thì bạn phải vào Hboot và factory Reset máy thì lần sau làm mới thành công được. Phải kiên trì bạn ạ, mình cũng làm đến lần thứ mấy chục mới được đó.

Chỉnh sửa cuối:

lvduccn

Mình đã tạo xong goldcard rồi va chương trình báo tạo thành công mà. Trường hợp của mình nó qua hết vạch xanh đến gần hết vạch vàng thì báo lỗi Không biết có phải do dùng ngay thẻ goldcard để chứa rom không hay phải lấy thẻ khác gắn vô

phuongdung1602

Mình đã tạo xong goldcard rồi va chương trình báo tạo thành công mà. Trường hợp của mình nó qua hết vạch xanh đến gần hết vạch vàng thì báo lỗi Không biết có phải do dùng ngay thẻ goldcard để chứa rom không hay phải lấy thẻ khác gắn vô
Vậy banh đừng dùng cách up Rom từ thẻ nữa mà hãy up trực tiếp từ máy tính đi, mình cũng phải dùng cách đó mới up đc. Nhớ up bằng laptop và đừng chạy chương trình gì khi up phòng trường hợp treo máy.
Tạo goldcard thì phải copy dữ liệu vào thẻ đó chứ.

lvduccn

He he thì ra là do tạo goldcard theo hướng dẫn của Bác Quang tuy là báo thành công nhưng thật sự là không được, mình phải tạo bằng cách dùng dòng lệnh thay mmc1 bằng mmc2 trong adb SDK thì up rom thoải mái. Cảm ơn bạn đã giúp đỡ tận tình. À mà cho mình hỏi up rom nào có thể update OTA được chứ hình như bản 1.32.405.6 và 1.32.707.1 không update OTA được thì phải

MDAcompact

Bác Quang cho e hỏi về việc tạo Goldcard tự động từ trang: http://psas.revskills.de/?q=goldcard
Hiện nay không còn tạo được Gold Card, ngay cả khi trang đã báo "sent to your email...."
vậy mình có trang nào khác hoặc cách nào khác để tạo Goldcard trực tiếp?
Cám ơn Bác!

lvduccn

Bác Quang cho e hỏi về việc tạo Goldcard tự động từ trang: http://psas.revskills.de/?q=goldcard
Hiện nay không còn tạo được Gold Card, ngay cả khi trang đã báo "sent to your email...."
vậy mình có trang nào khác hoặc cách nào khác để tạo Goldcard trực tiếp?
Cám ơn Bác!

Mình mới làm hôm qua được mà, bạn xem lại trong thư rác xem có thể thư nó vào trong đó

phuongdung1602

He he thì ra là do tạo goldcard theo hướng dẫn của Bác Quang tuy là báo thành công nhưng thật sự là không được, mình phải tạo bằng cách dùng dòng lệnh thay mmc1 bằng mmc2 trong adb SDK thì up rom thoải mái. Cảm ơn bạn đã giúp đỡ tận tình. À mà cho mình hỏi up rom nào có thể update OTA được chứ hình như bản 1.32.405.6 và 1.32.707.1 không update OTA được thì phải

Chính xác, phải dùng lệnh mmc2 thì mới OK mình cũng phải làm nhiều lần mới tạo đc goldcard. Hình như phải up bản 1.32.707.5 thì mới up OTA được bạn ạ. Máy mình cũng ko up đc OTA. Nhưng mình cũng ko ham mấy trò OTA lắm, nhỡ nhảy lên bản có core cao quá, downgrate chả được thì buồn lắm. Thích dùng bản nâng cấp có thể dùng các Rom cook có core 1.82 hoặc 1.84 cũng hay lắm.

ZphilongZ

Theo mình thì việc up rom ship của khu vực khác cũng ko ảnh hưởng gì đến máy cả bạn ạ.
Tuy nhiên nếu bạn muốn up rom hỗ trợ cho khu vực xuất xứ của máy bạn thì bạn down bản Rom ship 1.32.707.1 về và làm các bước hạ Rom bình thường (đến lệnh có tên phiên bản Rom thì bạn chỉ việc thay 1.32.405.6 thành 1.32.707.1 mà thôi).
Còn máy báo lỗi như bạn kể thì chắc là bạn tạo goldcard chưa thành công rồi, trước kia máy mình khi up ROM ship nếu Hboot là Ship S-off thì toàn báo lỗi này và khi hạ rom nhưng chưa tạo goldcard cũng báo lỗi như vậy.Nhưng khi tạo goldcard thì không thấy báo nữa.
Lúc mình làm các thao tác hạ ROM theo hướng dẫn thì đến khâu copy file PD98IMG vào thẻ nhớ, khởi động lại máy vào Hboot và máy có load file PD98IMG nhưng lại báo là ko có file này. Sau đó mình cắm điện thoại thoại vào laptop và up rom trực tiếp thì máy lại up được ROM bản 1.32.707.1 . Khi trở về bản rom này rồi thì mình lại làm các khâu root, nạp Hboot, cài recovery và up cả rom cook lẫn rom ship bình thường (trừ rom 1.72 hoặc cao hơn vì mình ko muốn mất công downgrate nữa).
Sau mỗi lần hạ rom không thành công thì bạn phải vào Hboot và factory Reset máy thì lần sau làm mới thành công được. Phải kiên trì bạn ạ, mình cũng làm đến lần thứ mấy chục mới được đó.

Hi bạn!
Mình Up ROM cũng toàn báo lỗi CID incorrect!

bạn chỉ mình UpROM từ máy tính được không?

PhamQuang

Manager
Hi bạn!
Mình Up ROM cũng toàn báo lỗi CID incorrect!

bạn chỉ mình UpROM từ máy tính được không?

Bạn phải đọc tham khảo các cách Up ROM (đã có chuyên mục hướng dẫn rồi đó). Có phải cứ mang máy nào đó, tải ROM bất kỳ về là Up được ngay đâu.
Các lưu ý cần thiết đã có nhiều chuyên mục viết rồi đấy, bạn đọc xong sẽ tự làm được thôi.

ZphilongZ

Cuối cùng là do cách làm gordcard của bác Quang không tạo GOLDCARD được... phải dùng dòng lệnh.
Mừng quá đã hạ rom xong.Thanks

phuongdung1602

Cuối cùng là do cách làm gordcard của bác Quang không tạo GOLDCARD được... phải dùng dòng lệnh.
Mừng quá đã hạ rom xong.Thanks
Chúc mừng bác đã hạ được Rom. Mấy hôm trước mình cũng loay hoay do chưa tạo thành công goldcard nên ko hạ được còn tính bán em DHD đi cơ. Nhưng giờ thì đã thạo hầu hết những thủ thuật cơ bản về em nó nên quyết định sẽ ko bao giờ chia tay DHD (có con nào khủg hơn chắc chỉ dành tiền mua thêm thôi).
Chuẩn là tạo goldcard bằng lệnh sẽ có khả năng thành công cao hơn nhiều.\-/

takaru

Chúc mừng bác đã hạ được Rom. Mấy hôm trước mình cũng loay hoay do chưa tạo thành công goldcard nên ko hạ được còn tính bán em DHD đi cơ. Nhưng giờ thì đã thạo hầu hết những thủ thuật cơ bản về em nó nên quyết định sẽ ko bao giờ chia tay DHD (có con nào khủg hơn chắc chỉ dành tiền mua thêm thôi).

Hahaha , chị mà rao trên PV thì ko bán được máy đâu . máy đã hack lai khôi phục về tình trạng xuất sướng rồi . E thấy dùng DHD rất hay , ổn nhất bây giờ . tool đã có đủ tha hồ vọc .
PS : không biết chị bao nhiêu tuổi rồi nhỉ ? hahaha
E chỉ mê sense nên rom không có sense e không thích lắm . Bác Quang ơi , bác build cho bản 2.2 đi bác .

phuongdung1602

Hahaha , chị mà rao trên PV thì ko bán được máy đâu . máy đã hack lai khôi phục về tình trạng xuất sướng rồi . E thấy dùng DHD rất hay , ổn nhất bây giờ . tool đã có đủ tha hồ vọc .
PS : không biết chị bao nhiêu tuổi rồi nhỉ ? hahaha
E chỉ mê sense nên rom không có sense e không thích lắm . Bác Quang ơi , bác build cho bản 2.2 đi bác .
Công nhận sense đẹp có nhiều widget rất đẹp, nhưng chạy khá tốn pin. Mình thích nhất cái task của sense, đẹp và cực tiện dụng. Tìm khắp cả market mà chưa đc cái nào bằng.
Mình dùng đồ điện tử khi gặp cái ưng ý và thành thạo, quen thuộc với nó thì chả muốn chia tay. Trước mình dùng một cái máy tính từ năm 2006 mà vừa mới thay trước tết, tại thấy nó vẫn đáp ứng đc công việc của mình, nó ổn định và khi bị lỗi mình có thể tự khắc phục đc. Nhưng cuối cùng cũng đành chia tay nó vì mọi người chê nó cổ quá. Hi ngoài lề quá vào box của bác Quang rồi.
P/s: mình 28 tuổi, có con nhỏ hơn 2 tuổi rồi.

qtdb

cho em xin cái YM để hỏi về con DHD dc ko bác!!!

phuongdung1602

cho em xin cái YM để hỏi về con DHD dc ko bác!!!
Hi trình độ thì ko cao nhưng mình đc cái lòng nhiệt tình cao thui.
Hi có gì bác cứ pm nick kitty_1602love Biết đc gì mình sẽ giúp hết sức.

tung123xxx

Hi trình độ thì ko cao nhưng mình đc cái lòng nhiệt tình cao thui.
Hi có gì bác cứ pm nick kitty_1602love Biết đc gì mình sẽ giúp hết sức.

Mem nữ mà có vẻ thích VỌC gớm nhỉ? Mới tham gia nên chưa biết làm thế nào. Cài mấy cái HTC sync nó cứ báo lỗi yêu cầu tắt mấy cái gì mà k bít. Hỏi mấy cái thông số máy thì chẳng bác nào chỉ

Status
Không mở trả lời sau này.