• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn Hack Nokia N97 & 5800XM đơn giản với HelloOX2 2.01

Status
Không mở trả lời sau này.

jackpham

1. Sign file HelloOX2_unsigned.sis
Qua đây để xem cách sign file này nhé! Quá dễ dàng
http://pdaviet.net/showthread.php?t=63899

2. Cài đặt file HelloOX2_signed.sis

3. Vào Ứng dụng mở HelloOX lên, chờ 1 lát cho HelloOX2

4. Mở ROMPatcher apply file patch: Installserver_FP2.rmp

http://www.mediafire.com/?gkmlmmd2rmu

19.08.2009

N97 new firmware 12.0.024 confirmed Hackable with HelloOX2
E52 back to our supported list, root cert could install, but ROMPatcher still doesn't works

HelloOX2 v2.01 update
- specially fix for E90, tested on 400.34.93. ROMPatcher seems to not working, so it have been
removed, root cert also removed, only leave installserver and Modo for E90.
- since ROMPatcher doesn't works on some devices, installing it is now become optional like
Modo
- all files install to C, about install to where problem should be gone. but E drive still needed for
ROMPatcher patches
- other small fixes

Last edited by a moderator:

panrai

Super V.I.P
theo em đc biết nếu làm như anh jaik thì máy chưa hac đc đâu,vì Intanllsever_FP2 của anh cài vào thì ko đc đâu máy sẽ báo lỗi khi cài PM,anh thử cài 1 PM xem có đc ko,đúng lá phải Intanllsever của em hướng dẫn mới đc

Inuyasha1987

Cái này phải cắm vào máy nhỉ, mình thấy làm theo cách của panrai có lẽ tiện hơn vì ko cần phải cắm vào máy tính nữa, lúc nãy vừa làm theo cách của panrai đc rồi :D. Thanks jack

jackpham

theo em đc biết nếu làm như anh jaik thì máy chưa hac đc đâu,vì Intanllsever_FP2 của anh cài vào thì ko đc đâu máy sẽ báo lỗi khi cài PM,anh thử cài 1 PM xem có đc ko,đúng lá phải Intanllsever của em hướng dẫn mới đc

Anh đã cài test một số phần mềm rồi. OK hết đó. Cách của anh là cách mà Kojiro hướng dẫn nhưng đơn giản hơn. Không cần sign X-Plore và cài X-Plore vào máy.

Chỉnh sửa cuối:

Florida

Làm y như chủ thớt hướng dẫn và đã thành công.
Lưu ý là khi sign ứng dụng phải lưu các file cùng 1 folder mới đc.
Thanks.

darkool

hic hic
cứ ngỡ hack dc lun
ai dè vẫn phải sign r` mới hack đc
có cách nào háck mà k cần sign k mấy a :((

hongthanh

hic hic
cứ ngỡ hack dc lun

Bạn chỉ cần sign một lần duy nhất cho file cần có để hack. Sau khi hack song thì không cần sign nữa. Không sign sao cài được ứng dụng đó vào máy hả bạn.

jackpham

hic hic
cứ ngỡ hack dc lun

Làm gì thì làm nhưng bạn cũng phải xin file .cer và .key để sign lần đầu tiên. Sau đó lưu file đó lại. Có 1 số phần mềm khi hack xong chưa chắc đã cài được. Như ViệtMap bắt buộc bạn phải sign trên điện thoại nữa kìa.

okashi

Ok,thêm 1 con n97 thành công nhưng khác 1 chút là disable cái ChangeSWIpolicyPath.rmp,máy mình ko làm vậy thì cài vô nó báo corrup

anhky

Cho minh xin lại cái bản hack V21.1 nha bạn ( toàn bộ luôn), mình ko muốn flash FW 30^.^

jackpham

Ok,thêm 1 con n97 thành công nhưng khác 1 chút là disable cái ChangeSWIpolicyPath.rmp,máy mình ko làm vậy thì cài vô nó báo corrup

Thực tế chỉ cần bạn apply file installserverFP2 là có thể cài unsign

Posted via Mobile Device

okashi

Mod cho hỏi cái nha,mình đã apply and auto apply,nhưng reset máy là nó bắt mình phải apply lại à:-??

n3wb13

Ko hiểu sao sau khi patch xong ở phía đằng trc cái Installserver_FP2 lại có cái biểu tg lạ như vầy, ko biết có bị sao ko nhỉ?

Status
Không mở trả lời sau này.