• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Hack vĩnh viễn và hiện tiếng Việt 100% cho N73

Status
Không mở trả lời sau này.

ngoctugttn123

N73 phải FW mới nhất mới up đc ah? FW cũ có up đc ko?

mình thấy 1 số người vẫn để FW cũ và vẫn làm được TV nhưng đều chạy chậm rì cả. tốt nhất bạn nên làm theo đúng hướng dẫn của Thiện #1 đó. up FW mới thì nhanh thôi mà

bebe085

Lam on cho hoi? File viet hoa phan Themes (giao dien) ten la gi vay cac bac. Em onl bang mobile khong viet co dau duoc cac bac thong cam nhe.

ngoctugttn123

Lam on cho hoi? File viet hoa phan Themes (giao dien) ten la gi vay cac bac. Em onl bang mobile khong viet co dau duoc cac bac thong cam nhe.

he. chắc bác này thấy giao diện Nokia mặc định là Võ Tấn Thiện nên muốn thay à >:). Nếu biết thay được = tên mình cũng hay nhỉ \-/

bebe085

he. chắc bác này thấy giao diện Nokia mặc định là Võ Tấn Thiện nên muốn thay à >:). Nếu biết thay được = tên mình cũng hay nhỉ \-/

tai em giup thang ban cai tieng viet theo chi dan cua anh thien. Nen trong cai ten giao diện Nokia mặc định là Võ Tấn Thiện no khong chiu.hjc.

Thanhxdcd

bạn tháo thẻ nhớ ra, tháo pin ra gắn lại và bật lại máy (ko gắn thẻ nhớ nhé). đợi máy khởi động xong thì gắn thẻ nhớ vào. theo mình thì bạn nên 4mat lại máy làm lại từ đầu để ko còn lỗi đó nữa. vì mình cũng bị thế mà. sau khi 4mat làm lại ko còn bị lỗi khởi động đó nữa. nhưng lỗi văng khỏi ứng dụng thì vẫn bị

tháo thẻ nhớ ra rùi khởi động vẫn không ăn thua. mới phải lên cho bác habaolinh up lai firmware. có bác nào bị lỗi này giống em k? bác vothien12345 giúp em cái. bây h k dám cài tiêng việt nữa sợ lại giống lần trước thi :(

doublekill99

mình làm theo hướng dẫn của vothien12345 cho N73 me của mình rùi. đc 100% tiếng việt dùng cũng có 1 số ứng dụng k vào đc nhưng khi tắt c2z đi thì lại vào đc. nhưng khổ nỗi lúc sáng nhận cuộc gọi do yếu pin quá nên sập nguồn bây h khởi động lại không lên nữa. chỉ lên chữ Nokia xong rùi màn hình cứ sáng thế thui. các bác có bít bị lỗi gì k vậy? chác lại lên chỗ bác habaolinh chạy lại firmware thui.hic:(

cua hang o dau zay ban :d

ngoctugttn123

tháo thẻ nhớ ra rùi khởi động vẫn không ăn thua. mới phải lên cho bác habaolinh up lai firmware. có bác nào bị lỗi này giống em k? bác vothien12345 giúp em cái. bây h k dám cài tiêng việt nữa sợ lại giống lần trước thi :(

mình cũng bị như thế mà. nếu để nguyên thẻ nhớ khởi động thì chỉ khởi động đến màn hình hiện chữ nokia. 1 lúc sau hiện ra màn hình trắng tinh. một lúc sau nữa thì tắt ngúm. mình tháo thẻ nhớ ra khởi động bình thường, sau đó gắn thẻ nhớ vào sử dụng. sau khi 4mat (4 ngón) và làm lại từ đầu thì ko bị sao nữa.
sau khi 4mat máy và làm theo cách RPDomainPlus v2.03+Tieng Viet.SIS thì thấy không còn lỗi update nữa và máy chạy bình thường. theo mình thấy làm theo cách thủ công "Chép toàn bộ thư mục Resource vào C" máy chạy chậm lắm. thế nên ai cài RPDomainPlus v2.03+Tieng Viet.SIS bị lỗi update, mình nghĩ nên 4mat làm lại :D

Bỏ gần 1 ngày trời lượn lờ ở các cửa hàng lớn nhỏ trên khu vực đường Hùng Vương TP. Sài Gòn

vothien đóng giả là một con gà cầm N73 chạy lại FW=)) >Ghé vào một cửa hàng:

Anh cho em hỏi, chạy lại FW N73 bao nhiêu vậy?

Tay chủ tiệm tướng mập mạp trả lời:
Nếu chạy lại FW có luôn tiếng Việt là 150k.

vothien ngây ngô hỏi lại:
Ủa N73 mà cũng có tiếng Việt hả anh? Giờ em mới biết

Tay chủ trả lời: Có chứ "Cái FW này là tụi Hà Nội làm, rất ít người biết...", Nạp Fw xong là có 100% tiếng Việt cho N73, nếu được thì bỏ máy ở đây 1 tiếng rưỡi nữa quay lại lấy! (vừa nói tay chủ vừa gọi điện cho một "chú" nào đó)

vothien nói thôi ngồi đợi lấy luôn. Hehe

15 phút sau: một chú đầu tóc lượt thượt như ăn cướp, ốm như xì ke vác 1 con N73 ra khoe với vothien và nói:
Nếu Up xong là sẽ có 100% TV như máy của tui nè!
vothien cầm máy của hắn xem lướt qua... Mẹ ơi Tiếng Việt 100% của Võ Tấn Thiện bị chúng nó lấy ra đi cướp trắng trợn của con người ta 150k

Sau quả này chắc hết dám Up, Post, Tạo chủ đề lên diễn đàn nữa.

@Anh nguyentanbinh: Nếu anh đang có ý địng Build Frimware tiếng Việt cho N73 thì nên chấm dứt đi là vừa:(

leminhhai111

Vụ này ghê ne đúng là kinh doanh .............mà nó đã Build Frimware tiếng Việt cho N73 chưa hay vẫn làm theo cách này hã T ??????

cuong0707

Bác cứ mặc kệ những con gà làm biếng k0 thích nghiên cứu học hỏi, ỷ có tiền thì cứ để cho người ta chém . K0 lẽ công trình lẻ công trình của bác Nguyentanbinh sắp xong lại đem cất . Công sức của các bác ít nhiều cũng được tiếng thơm mà .Mình hy vọng các bác cứ tiếp tục fát huy những tài năng của mình giúp các thành viên ứng dụng được nhiều fần mềm,ứng dụng mới !

ngoctugttn123

Giờ là thời đại kinh tế thị trường rồi mà. Bác Thiện hướng dẫn tận tình thế nên quá nhiều người làm được. test thành thạo rồi lại nghĩ sang chuyện kinh doanh thôi. như em gà chỉ dám vọc trên máy của mình thôi :p
Nghĩ thì cũng thấy nản. Sự tận tình của bác Thiện được chuyển thành 150k/máy. :|

Thanhxdcd

mình cũng bị như thế mà. nếu để nguyên thẻ nhớ khởi động thì chỉ khởi động đến màn hình hiện chữ nokia. 1 lúc sau hiện ra màn hình trắng tinh. một lúc sau nữa thì tắt ngúm. mình tháo thẻ nhớ ra khởi động bình thường, sau đó gắn thẻ nhớ vào sử dụng. sau khi 4mat (4 ngón) và làm lại từ đầu thì ko bị sao nữa.
sau khi 4mat máy và làm theo cách RPDomainPlus v2.03+Tieng Viet.SIS thì thấy không còn lỗi update nữa và máy chạy bình thường. theo mình thấy làm theo cách thủ công "Chép toàn bộ thư mục Resource vào C" máy chạy chậm lắm. thế nên ai cài RPDomainPlus v2.03+Tieng Viet.SIS bị lỗi update, mình nghĩ nên 4mat làm lại :D

mình cũng đã 4 ngón 4,5 lần rùi vẫn báo update erro.vì thế nên mới làm theo cách thủ công. có bác nào giúp đc e vụ này k? hi

vjetputjn

bác nào biết chỗ nào ở HN chạy lại phần mềm con N73 giá 50k chỉ em với không đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng giờ dead rồi mà cả nhà cả cửa còn có 50k :((

hoacodon

chao ban doublekill99 ban noi ra tiem chay lai chuong trinh thi ban biet cho nao khong vi tu truoc den gio minh chi chay chuong trinh o nha khong ah!!! mong anh em dien dan giup do minh chi co mot may ah ,m ay te liet gio khong lien lac duoc buon qua di hu....huu.... mong chi minh som nha !!!thks

kp_enter

Bỏ gần 1 ngày trời lượn lờ ở các cửa hàng lớn nhỏ trên khu vực đường Hùng Vương TP. Sài Gòn

....
chuyện bt thôi Thiện ơi :)) mà những ai mất tiền thì cũng đáng thôi vì "độ ì" quá cao mà =))=))=))=))=))
p/s: ở trong SG mà hôm quá dám rủ đi cafe ôm =))=)) thiện tai x2 >:)>:)

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.