• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn hiển thị ảnh full hình nền với Theme Edit 2.4

lucky_luong

Cam on ban ndduy va jimmy da ho tro minh. Thu 2 di lam minh se Tks cho 2 ban 20 lan vi chat bang Dien Thoai ko thay Tks

lucky_luong

Cho mình hỏi một chút về vấn đề Python. Nếu mình load về sau đó intall file .sis ra ( Gồm 3 file: Python, Module, Scrip) thì nó có hiện biểu tượng hay có dấu hiệu nào để nhận biết là đã cài Python không vậy. Tại mình mới tìm hiểu nên không rành mấy xin đừng trách.

TruBic

Well-Known Member
Cho mình hỏi một chút về vấn đề Python. Nếu mình load về sau đó intall file .sis ra ( Gồm 3 file: Python, Module, Scrip) thì nó có hiện biểu tượng hay có dấu hiệu nào để nhận biết là đã cài Python không vậy. Tại mình mới tìm hiểu nên không rành mấy xin đừng trách.

đơn giản thôi bạn à nếu như bạn mở được ứng dụng (chạy trên nền python) đó lên thì bạn đã cài python rồi đấy
ngoài ra bạn vào E\system\libs bạn kiểm tra xem nếu có thật nhiều file có dạng .py : .pyd : .pyc .... nói chung là rất nhiều.

tanpossible

Cài xong cả 3 cái nó có cái hình này nè bạn:

Muốn dùng tốt các PM Python thì nên dơn thêm bộ Libs bổ sung.Sang Đây tham khảo thêm nè bác ơi.Chúc vui

lucky_luong

Trong ổ E\system\libs mình có khoảng 6 file nhưng toàn là đuôi .DLL chắc do mình chưa cài Python quá. Lúc trước cài 1 lần nhưng ko thấy hiển thị biểu tượng nên xóa đi rồi. Để mình cài thử xem sao. Xin cho hỏi nếu cài Python nó có ảnh hưởng gì đến các chương trình đang chay không vậy. Vì hiện tại máy mình cài khoảng hơn 20 chương trình.Tks

JuRay-Duan

Trong ổ E\system\libs mình có khoảng 6 file nhưng toàn là đuôi .DLL chắc do mình chưa cài Python quá. Lúc trước cài 1 lần nhưng ko thấy hiển thị biểu tượng nên xóa đi rồi. Để mình cài thử xem sao. Xin cho hỏi nếu cài Python nó có ảnh hưởng gì đến các chương trình đang chay không vậy. Vì hiện tại máy mình cài khoảng hơn 20 chương trình.Tks

Chắc lúc trước bạn kô cài ScripShell đó mà, nếu cài python mà kô cài Scrip thì nó sẽ kô hiện icon lên đâu. Còn việc cài python thì kô có ảnh hưởng gì đến các pm khác, nó còn giúp chạy thêm nhiều pm mới và hay nữa :D

jimmyvn88

mình nt cho bån python 1.45 full rùi mà.Cài 1cái Ñó là xong thui.

lucky_luong

Mình đem về máy rồi. Mình định hỏi là làm thế nào để nhận biết đã cài rồi. lúc trước mình đã cài 1 lần rồi nhưng ko thấy biểu tượng gì hết. Bạn vanduan1990 nói có thể do mình chưa cài Scrip nên nó sẽ không hiện icon. Cám ơn mõi người đã hỗ trợ. Tks

lucky_luong

jimmyvn88 ơi hiện tại mình có 1 theme muốn thay đổi icon 3D của theme khác vào mình làm như cách của bạn được không vậy. Mình thao tác làm nhưng ngay vị trí bước thứ 3 là lưu icon. Khi qua bước 4 mình kiếm ảnh lưu ở bước 3 không có. Lúc lưu nó không hiện đường dẫn nên ko biết lưu ở chỗ nào hết

jimmyvn88

jimmyvn88 ơi hiện tại mình có 1 theme muốn thay đổi icon 3D của theme khác vào mình làm như cách của bạn được không vậy. Mình thao tác làm nhưng ngay vị trí bước thứ 3 là lưu icon. Khi qua bước 4 mình kiếm ảnh lưu ở bước 3 không có. Lúc lưu nó không hiện đường dẫn nên ko biết lưu ở chỗ nào hết
Posted via Mobile Device
trong e/images bån nhé.

hatrungtx

a cho e hỏi kaj N70 có thể sử dụng ko za e thấy kạ đó toàn la tiếng việt ko

lucky_luong

Mình cám ơn Jimmy mình kiếm được rồi. Nếu vậy mỗi lần mình chỉ thay được 1 icon thôi hả bạn.

lucky_luong

Jimmy ơi mình thắc mắc ngay bước lưu ảnh là tại sao mình lại lưu 1 ảnh chính và 1 ảnh phụ vậy. bạn trả lời giúp mình nha.Tks

jimmyvn88

Jimmy ơi mình thắc mắc ngay bước lưu ảnh là tại sao mình lại lưu 1 ảnh chính và 1 ảnh phụ vậy. bạn trả lời giúp mình nha.Tks
Posted via Mobile Device
lưu như thế để khi hiển thị nó chuẩn và đẹp hơn thôi.Nếu ko icon sẽ mờ, xấu và viền xung quanh sẽ ko trong suốt

longryu

xin hòi jimmy sao làm theo cái cùa cậu thì ảnh chỉ hiện ra được 1 gốc màn hình , mình dùng N72

jackee

Mình cài pm này rùi,nhung không khởi động dc,nhưng dù sao cung thanks nha...

lucky_luong

jimmy ơi sau khi mình làm theme bằng hình xong thì mình thấy có vẽ như hình chụp để làm theme không được rõ cho mấy so với hình chụp trước đó. Cho mình hỏi vậy mình có cách nào làm cho nó rõ hơn được không vậy bạn.

jimmyvn88

jimmy ơi sau khi mình làm theme bằng hình xong thì mình thấy có vẽ như hình chụp để làm theme không được rõ cho mấy so với hình chụp trước đó. Cho mình hỏi vậy mình có cách nào làm cho nó rõ hơn được không vậy bạn.
Posted via Mobile Device
có lẽ ko được bạn à.